1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Minsk Việt Nam - Những người sưu tầm, yêu thích và đam mê xe Minsk (Phần 10)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi tocbuxu, 26/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baonguyen1

baonguyen1 Thành viên mới

bạn o Nha Trang hả,mình cũng NT đây,khi nào rảnh rổi a lô cafe zao lieu chơi....
  2. canhminsk

canhminsk Thành viên mới

chào mừng bác đến với gia đình minsk,mong một ngày sớm gặp bạn tại sg.thân!
  3. haidangr2s

haidangr2s Thành viên mới

Nhanh quá nhanh quá, Buxu xây nhà có vẻ mát tay. Mừng nhà mới, dẫu hơi muộn :))
  4. tocbuxu

tocbuxu Thành viên mới

dạo này tinh thần minsk ở Nha Trang có vẻ thăng hoa quá. Tặng ae Nha Trang bức hình mấy tháng trước ae minsk HN có đi qua trong hành trình xuyên Việt
    Cùng anh Lâm ở Nha Trang bên nhà hát tp

Tại cửa hàng thợ sửa minsk ở Nha Trang, một người đam mê độ minsk và thích đồ cổ, đồ cũ

Tiếc là đã bị mất một số ảnh chụp ở Nhatrang nên không có những kiểu ảnh tập thể cùng ae ở đây và những chiếc minsk rất tuyệt của vùng đất này
  5. baonguyen1

baonguyen1 Thành viên mới

chiếc này của a Quốc đây ma,
    Mọi ng cho e hỏi tí,Nha trang mua này mưa jió liên tục,chạy xe Minsk rast thích những khi tới máy chổ nước sâu e lại ko dám chạy wa,chỉ tới loc máy.vậy xe Minsk co de bị vô nước ko,có bị chết đuối ko,nó mà chết chác e cũng Bang Hà luôn wa.A E chỉ cho e vai chiêu để dung lộ nươc đươc ko ,cả vc chuan bi xe thế nao nưa.Cảm ơn cả nhà :-bd
  6. haidangr2s

haidangr2s Thành viên mới

Hỏi Hưng miliket nhé, kinh nghiệm ngập nước của nó phong phú lắm. [r32)][r32)][r32)][r32)][r32)]

Ảnh đợt dính trấu khi vằ rời Sài Gòn.

7. tuanden67dlk

tuanden67dlk Thành viên mới

To aLong: Em Tuấn daklak đây anh!lúc nãy alo cho anh vui quá nên nghe câu đc câu mất,anh làm ơn nói rõ laịi cho em cái vụ chế cháo với nhé!
    Xài chế vuông thì mức độ hao xăng tầm bao nhiêu km/1l xăng?
    Trên cái chế vuông có 3 thứ em chưa biết công dụng là jì:1con ốc 10 ở đỉnh chế,bên cạnh cái lỗ đút đây ga vào.2 con ốc vặn tuocnovit dẹp ở bên phải ống xăng vào.3 cái núm đẩy xuống bên trái ống xăng.
    Với lại xài chế vuông chạy có ổn định ko,có hay bị hỏng hóc giữa đường ko ạ?
    Cám ơn anh nhiều nhé!
    To aCuongbuxu:Anh mail hộ em mấy hình chụp ở Buon ma thuot với nhé!mail of em tuanden67dlk@yahoo.com !
  8. NURANIUM

NURANIUM Thành viên mới

đồng chí Hưng truyền mình tí kinh nghâm nước đi:D
    tình hình là từ lúc đi minsk đến h mình vẫn băn khoăn 1 điều
    đó là nước vào máy ngoài vụ đục dầu thì ko nói làm j
    nhưng mà mình vẫn ko chắc là mấy cuộn điện trong bát điện liệu có bị chập cháy j ko?

vì trước HN ngập 1 lần mình cũng hổ báo lao vô
    ngấp hết mép lốp dưới... ko sao... tiếp tục hổ báo
    ngập hết mép vành dưới... vẫn nuột... hố báo tới nuôn
    ngập đến mayer.. chuyện nhỏ.. ko phải nghĩ nhưng mà hơi ôi, thềm 2m nữa nó ngập 1 phát đến yên luôn.. chết sặc tiết
    bao nhiêu hổ với báo giờ cun cút còn hơn con mèo con

sau vụ đó mình vệ sinh máy, bô với các chi tiết khác
    ko chú ý vụ mấy cuộn điện chỉ sau đấy thấy nó tèo luôn cái cuộn nổ với cuộn đèn từ đó chập cheng

vậy bạn Hưng sau khi ngập thế kia rồi thì phương trình giải quyết cụ tỉ là thế nào?
    các cao nhân cũng cho em hỏi luôn, rốt cuộc là mấy cái cuộn điện nó có sợ nước hem ạ ;;)
  9. visser_ba

visser_ba Thành viên rất tích cực

theo gia cát dự thì điện gặp nước thì nó teo là đúng rồi ^__^. Đến oto nó còn chết sặc tiết huống chi là minsk hả bác.
    ps: cuối tuần đua minsk tiếp đê
  10. duc_nghia

duc_nghia Thành viên mới

Anh gì cho em hỏi tí, Côn độ là côn gì thế??? :o thế giờ thì mua được lá con gin ở đâu thế ạ. đang quan tâm đến côn độ và lá côn gin. Nếu có thì ngàn sao vỡ đầu và bia [r2)][r2)][r2)][r2)][r2)][r2)][r2)] mái thoải nhá
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Ngập rồi thì xả hết dầu ra=>> thay dầu khác ,Còn điện tháo cái bát điện ra mà sấy mà sợ tốn điện thì để gần cái bếp than ý (Gần thôi nhé chứ đừng sát quá hỏng đấy). Còn không muốn làm như thế thì đi thay bộ điện khác (A Ánh vẫn còn rất nhiều bát điện mới tinh đấy :)) ). À tiện thể đây nói luôn là ở bên cái bưởng có sâu côn ý nó có cái rãnh bé để thoát nước, thỉnh thoảng phải thông cho em í không là rửa xe hoặc đi trời mưa nước rò qua đường điện ra chảy vào trong buồng điện mà không có đường thoát ra cũng dễ bị ảo lắm. Điện Minsk mà ảo thì chẳng khác gì ma làm đâu :)