1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Minsk Việt Nam - Những người sưu tầm, yêu thích và đam mê xe Minsk (Phần 10)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi tocbuxu, 26/10/2010.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. Minhpb

Minhpb Thành viên mới

Chào cả nhà em là lính mới gia nhập diễn đàn. Em có một em minsk và cũng rất yêu minsk mong được giao lưu và học hỏi kinh nghiệm của các bác. Trước khi quyết định tham gia điễn đàn này em cũng đã đọc mấy tầng rùi.kinh nghiệm về minsk của em còn non lắm ah mong các bác chỉ bảo ah.
  2. MinskStyle

MinskStyle Thành viên mới

Chậc..!!!. :-w
    ...nhoằng cái đã đến trang 86 nhanh thế không biết..
    mình có thói quen (chắc nhiều anh em cũng thế) là hễ ngồi trước máy tính là kiểu gì cũng đá qua topic Minsk mình ngó tý xem có gì mới không.
    ...mới .. có nhiều cái mới..bạn mới, phong cách mới, kiến thức mới...và cũng nhiều anh em gia nhập nhưng mình vẫn cảm thấy không xôm nhỉ.
    cảm giác của mình luôn mong chờ những hình ảnh đẹp về con minsk trên các cung đường, những danh lam thắng cảch đẹp,
    ngồi đọc những cảm xúc của người viết mà thật bồi hồi..xao suyến..@-) nếu ngâm kỹ thì cũng có thể tưởng tượng ra được .
    Chắc hẳn ai đi phượt cũng thưởng thức vị chạy đêm nhỉ, nhất là minsk...
    cái chuyện ngày dậy muộn sửa xe, đêm chạy cố có lẽ đưa vào truyền thống được đấy [:D] ..
    ... mà chạy cố thì hay buồn ngủ..mắt cứ díp lại nhưng vẫn phải chạy theo đoàn...

..biết là mệt nhưng chỉ có khói thuốc để xua đi màn đêm lạnh giá, không khí tĩnh mịch.. và cảm giác nhỏ bé trước khung cảnh rừng núi hùng vĩ nhưng đen sì cả màn đêm mùa đông năm đó...[-(

... cũng có lúc chạy trong màn sương ban sớm mù mịt, mùi hoa mận thoang thoảng đượm mát ,
    ... cái cảm giác lấy hơi hít thật sâu,thật mạnh bầu không khí trong lành mát rượi đó làm hai lá phổi ta căng phồng đầu sức sống..

... cũng có lúc trời quang mây tạnh..
    cảnh vật đầy màu sắc của núi rừng Tây Bắc hiện hữu từng chi tiết, từng gam màu như một bức tranh và con người ta như là một phần của bức tranh đó.. cảm giác thật thích thú..
    .." Ôi đẹp vô cùng tổ quốc ta ơi ".. câu thơ thật không ngoa..:-bd

......... chà chà .. rất nhiều cảm xúc.... thôi để lúc khác viết tiếp, đi làm thôi...

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

Hoàng tử sao không cưỡi ngựa vằn nhỉ... cứ phải bạch mã à...
  3. quan280285

quan280285 Thành viên tích cực

Thêm mấy cái ảnh nữa
  4. tobias_minsk

tobias_minsk Thành viên quen thuộc

@ Quân : qủa ruộng bậc thang kia đẹp quá nhỉ..?
  5. CuongChe

CuongChe Thành viên mới

@Minhpb : Bác ở Xuân Hòa à? em cũng một Minsk một Kich tung khói trắng Xuân Hòa đây, bao giờ gặp nhau anh em mình giao lưu nhé,[r2)] "Cưỡi Minsk thiên lý năng tương ngộ" mà .
    @MinskStyle :Bác Xờ tai cảm nhận sâu sắc thật =D> chỉ có ai đi rồi mới biết, đêm ngồi đọc mấy dòng bác viết mà lạnh hết cả người, nhớ rừng ghê gớm, tự nhiên thấy cái chân ngứa ngáy muốn bỏ phố lên rừng.:((
  6. Mr.perfect

Mr.perfect Thành viên quen thuộc

Mình đọc xong chỉ thấy cảm xúc muốn bán xe :)) anh Style nhỉ =))
  7. haidangr2s

haidangr2s Thành viên mới

cảm nhận thế này hơi sâu sắc quá a Long ơi :P
  8. BinXT125

BinXT125 Thành viên mới

Rùa đen và rùa đỏ qua 1 chiếc cầu.
    Trong một đất nước nhỏ, ở 1 thành phố lớn, một con ngõ xinh xinh, có 2 con rùa, một con rùa đen và 1 con rùa đỏ.
    Một hôm, 2 con rùa cảm thấy khó chịu và ngột ngạt trong tp lớn, cả 2 quyết định đi ra ngoài 1 chuyến xem Tây Bắc nó dư lào.
    Cả 2 mải miết đi, đi mãi đi mãi, trải qua bao nhiêu cây xà cừ, bao nhiêu ruộng ngô, bao nhiêu cánh đồng, 2 con rùa vẫn cùng nhau đi hoà thuận.
    Một ngày nọ, cả 2 đến 1 bản có tên là Mường Men Tô Múa jì đó, 2 con rùa gặp một cái suối sâu, nước chảy xiết, may thay có một cây cầu ở trên.
    Rùa đỏ khôn hơn, chen chân lên trước, rùa đen chậm chân hơn nên đi sau. Ra đến giữa cầu rùa đen mới biết thằng nào đi sau phải trả tiền qua cầu.
    Rùa đen ức chế, buột miệng : thằng kia, mày lừa tao nhá, mày bảo mày đi trước dò đường.
    Rùa đỏ nghe thấy cũng không chịu: đã thế , tao đứng lại giữa cầu cho mày khỏi đi luôn.
    cãi nhau 1 hồi , rùa đen quay xe lại đi xuống cầu, hỉ hả nghĩ: thằng ngu,tao xuống cầu trước không phải trả tiền.:))
  9. Minhpb

Minhpb Thành viên mới

@Cuongche em ở xuân hoà phúc yên vĩnh phúc ah bác ở chỗ nào mà em không hay nhỉ em lượn lờ suốt có thấy ai đâu nhỉ dạo này thấy nhiều minsk phết. hôm nào bác rảnh alo em trà đá chém gió số đt em là:0988055570.
  10. shink

shink Thành viên mới

Cảnh đẹp quá :) đi ko thông báo cho ké cùng à bác