1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Minsk Việt Nam - Những người sưu tầm, yêu thích và đam mê xe Minsk (Phần 10)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi tocbuxu, 26/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

Lâu lắm rồi bận bịu công việc để em "đồng nát" nằm in thin thít xó nhà, Chiều nay tranh thủ lượn vài vòng tạt qua Trọng rửa cái xe, sạch, ngon, nổ ầm ầm. Chạy đến Hồ Tây nước vào chế ....rửa chế, 7^67^%hgf^54%$8. xe vấn *** nổ, thò mũi ngửi xăng mới biết xăng pha nước lã, trời tối mưa đành gửi xe, bắt xe về.

Ngẫm lại thấy vui, ước gì thằng tóc bu xu đi qua :))
  2. quan280285

quan280285 Thành viên tích cực

Tối T7. 8h20 mình cũng đi qua Trường Chinh... 1 đôi đi con minsk đen sơn mới, thụt bonus.
    Có lân la vào hỏi thăm nhg mà bạn í bảo:" Chả biết box minsk và cũng chả vào bao giờ".
    lạ thật! cỡnhg thú vui mà k bao giờ bắt sóng được với nhau...

Minsk mình vẫn chạy, vẫn mê mẩn nó nhg mà mất đâu cái thú chăm chút cho nó. đi tìm tòi đồ để tạo dáng cho nó...v.v
    Đừng nói là bận quá mà bỏ quên mất cái thú vui chơi minsk. K hiểu tại sao
    Có a e nào rảnh làm 1 chuyến đi chơi, kiếm đồ linh tinh của minsk đi. lâu lắm rồi k còn cái thú vui này nữa. bác duc_nghia nhể :))
  3. MinskHN

MinskHN Thành viên mới

Mình cũng thuộc dạng " đú bẩn " nên cũng tập tành sở hữu một em Minsk
    Vì " đú " lại bận nên cũng chả có thời gian mà tham gia ọp ẹp nhưng mình vẫn fải cảm ơn Long Nhaque mất mấy tiếng hì hục sửa xe cho mình dù không được ( vì cháu nó đã nát cả hệ thống điện )
    Cảm ơn Hải già hay cho mình mượn đồ và chỉ cho từng tý một về Minsk [:P]
    Cảm ơn Tuấn Minsk test xe hộ và tư vấn
    Cảm ơn Thanh béo vì nhiệt tình mời mọc tham gia ọp ẹp
    Cảm ơn tất cả anh em trên này hay chia sẻ mọi thông tin với nhau
    Mình nghĩ tình Minsk vẫn còn đâu đó nhiều lắm Buxu ah
    [r2)]
  4. duc_nghia

duc_nghia Thành viên mới

5. quangtho.1sky

quangtho.1sky Thành viên quen thuộc

[/QUOTE]@... : Hôm trước có 1 bạn đến nhà mình mượn cái nắp quy lát, quên không hỏi tên mí cả là không lưu số điện thoại. Hức ảo thật nếu có vào diễn đàn, hôm nào mua dc thì trả mình ná. Thanks. haizzzzz đoảng quá[/QUOTE]
    a duc_nghia dại tờ rai ah` :))
    đòi nợ kiểu này hay à nhoa =)), đòi k đc anh vẽ hình ra đi,em phóng minsk đi truy sát y và đồng bọn :))
  6. nam_bui

nam_bui Thành viên mới

e nghe nói tối nay các bác off àh ? e là lính mới nên kinh nghiệm và sự hiểu biết còn hạn chế nên mún đc học hỏi thêm rất mong đc chỉ dạy của các bác tiền bối !
  7. ThanhMinsk

ThanhMinsk Thành viên mới

shink: bài viết anh buxu ý nghĩa quá !Thỉnh thoảng chạy trên đường gặp bác đi minsk đi qua sao mà muốn bắt chuyện thế.nhưng ngại người lạ nên thôi. Ae hội minsk thỉnh thoảng tụ tập off ẹp tí để hiểu nhau hơn đi,Có thể cuối tuần tối thứ 7,CN ae lên nhà thờ lớn được ko ạ.Em là người mới nên chỉ quen biết mỗi bác Trọng :([/QUOTE]

Chào bạn nếu bạn có nhu cầu và muốn giao lưu cùng mọi người thì tối thứ 2 hàng tuần bạn đến chỗ vườn Hoa gần nhà hát lớn.

Chúc cho nhà mình ngày càng đoàn kết hơn buxu nhể .
  8. duc_nghia

duc_nghia Thành viên mới

@... : Hôm trước có 1 bạn đến nhà mình mượn cái nắp quy lát, quên không hỏi tên mí cả là không lưu số điện thoại. Hức ảo thật nếu có vào diễn đàn, hôm nào mua dc thì trả mình ná. Thanks. haizzzzz đoảng quá[/QUOTE]
    a duc_nghia dại tờ rai ah` :))
    đòi nợ kiểu này hay à nhoa =)), đòi k đc anh vẽ hình ra đi,em phóng minsk đi truy sát y và đồng bọn :))[/QUOTE]

Quangtho: Anh không đòi nợ, cũng không truy sát gì nhá nói linh tinh, chẳng qua là anh không có cách nào để liên lạc vs bạn í nên mới, nt lên diễn đàn. Vì cái đt của anh nó dùng Win 2003 nên Hard Reset là mất hết data. ảo thật quên chưa kịp lưu. mà cũng chẳng nhớ mặt. Với cả giờ không đi Minsk nữa cái đấy cho cũng dc mà,
  9. shink

shink Thành viên mới

Chào bạn nếu bạn có nhu cầu và muốn giao lưu cùng mọi người thì tối thứ 2 hàng tuần bạn đến chỗ vườn Hoa gần nhà hát lớn.

Chúc cho nhà mình ngày càng đoàn kết hơn buxu nhể .[/QUOTE]
    Cảm ơn bác,e mới về đến nhà,chạy cả ngày ko kịp đọc tin ,giờ chắc muộn mất rồi.Tiếc hùi hụi.Thứ 2 tuần sau chắc chắn e sớm
  10. CuongChe

CuongChe Thành viên mới

Và rồi cái ngày ấy cũng đã đến: 8/3.
    Chúc toàn thể các bà các mẹ các chị các em trong đội Minsk luôn xinh tươi mạnh khoẻ và yêu Minsk như yêu anh em chúng tôi. Nhân dịp này chúng tôi cũng muốn gửi tới nửa kia của thế giới mấy nhời tâm tình thổ lộ mà không phải lúc nào chúng tôi cũng có thể nói và ...dám nói:
    - Thứ 7 chủ nhật hay tối thứ 2 đồng nghĩa với tụ tập trà đá, bóng đá bia hơi, cùng những hành vi nhố nhăng chỉ có anh em chúng tôi mới hiểu. Đừng hỏi tại sao lại như vậy và cũng đừng có càu nhàu vì nó cũng như những cơn đau đầu, mệt mỏi không rõ nguyên nhân của chị em thôi.
    - Chúng tôi có tối đa 2 cái yên để lắp lên xe Minsk, chúng tôi cũng chưa bao giờ hỏi chị em là anh lắp cái yên này đi có thời trang hay không, vì thế xin chị em cũng đừng mất thời gian để hỏi em đi đôi giày này có đẹp hay không? chị em đừng nghĩ giày của chị em đáng giá hơn yên Minsk của chúng tôi, với chúng tôi đơn giản cả hai đều là da mà.
    - Đừng mất công hỏi giữa Minsk và chị em chúng tôi thích ai hơn không có câu trả lời đâu, vì đơn giản nêu không thích thì chúng tôi không bỏ nhiều thời gian cho cả hai nhiều như thế.
    - Chúng tôi luôn nhận thấy mình chưa kịp thông minh cho lắm, nên khi muốn nhờ chị em giặt hộ cái quần và nhớ chải cho kĩ cái gấu quần vì dầu mỡ nó bám, thì có nghĩa là chúng tôi chỉ muốn nhờ chị em giặt hộ, chứ không hề có ý ám chỉ là chị em lười biếng.
    - Đừng hỏi tại sao có bao nhiêu cái xe tốt xe đẹp mà chúng tôi không chọn, lại cứ thích cái xe kêu ầm ầm, đầy khói và như ông chở lợn, Minsk nó có cái giá của Minsk, hình như chúng tôi cũng chưa từng hỏi vì sao chị em thích mua sắm giày dép túi xách đến thế.
    - Chúng tôi chưa bao giờ hỏi người khác là cái xe của em đi có ầm ĩ lắm không ?! Vì thế chị em cũng đừng bao giờ hỏi chúng tôi là " anh nhìn em có béo lắm không ?'" Bởi đơn giản nếu chị em thấy mình béo thật thì đúng là chị em béo thật, xin đừng hỏi chúng tôi 10 lần mỗi ngày vì chác chắn chẳng ai muốn nghe câu trả lời.
    - Khi xe chúng tôi hịu chúng tôi hoặc là tự dắt bộ, hoặc là gọi anh em đến cứu nét, đơn giản như thế thôi. Khi chị em gặp rắc rối, xin chị em cứ trình bày thẳng để chúng tôi tìm cách giải quyết, đừng nên bắt chúng tôi phải thông cảm hay những câu vòng vo tế nhị.
    - Có một truyền thuyết kể rằng trong ngày 8/3 đưa người yêu đi chơi phố, phóng Minsk với vận tốc 83 km/h rồi nhắm mắt 83 giây để thể hiện tình yêu vĩnh cửu, nếu chị em không chê thì hôm nay chúng tôi xin tặng chi em món quà cây nhà lá vườn đó.
    trên đây là mấy lời chân tình chúng tôi muốn thổ lộ cùng chị em , mong chị em đọc kĩ và thông cảm với chúng tôi trong những ngày còn lại của 365 ngày gian lao và máu lửa bên chị em.
    Vừa rồi là những dòng tặng chị em , tiếp theo em xin gửi tới các bác mấy dòng danh ngôn chế theo
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Trước khi làm mẹ chồng, gần như bà nào cũng phải làm con dâu, nhưng riêng bà này rất chịu chơi và khuyên con trai những tuyên ngôn bất hủ dựa theo 14 lời khuyên của Phật trước khi con mình đi lấy vợ, chắc bà này làm ở CIA hay KGB nên có mối thù giai cấp với con dâu các bác ạ ! nhân dịp 8/3 mời các bác thưởng thức.

14 lời khuyên của mẹ trước khi con trai đi lấy vợ

1: Kẻ thù lớn nhất của đời con là nó ( vợ con )
    2:Ngu dốt lớn nhất của đời con là không hiểu ra được nó.
    3:Thất bại lớn nhất của đời con là không bỏ được nó.
    4:Bi ai lớn nhất của đời con là phải sống với nó.
    5:Sai lầm lớn nhất của đời con là quyết định lấy nó.
    6:Tội lỗi lớn nhất của đời con là nghe nó.
    7:Đáng thương lớn nhất đời con là bị nó sai khiến.
    8 Đáng khâm phục lớn nhất đời con là con vẫn chịu được nó.
    9: Phá sản lớn nhất của đời con là cuộc đời con đã mất trong tay nó.
    10: Tài sảm lớn nhất của đời con là những thứ mà nó đang giữ
    11: Món nợ lớn nhất của đời con là tờ giấy ly hôn.

12:Lễ vật lớn nhất của đời con là sự hết lòng của con với nó.

13: Khiếm khuyết lớn nhất của đời con là con không lấy được hai vợ.

14: An ủi lớn nhất của đời con là thằng con trai nó đẻ ra.

Anh em đọc cho vui thôi và nhớ đừng làm theo lời bà này khuyên nhé !