1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Miscellaneous - Tập hợp những bài linh tinh lạc chủ đề

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi cuoihaymeu, 11/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vladimirV

vladimirV Thành viên mới

Thế nĂy chẳng gọi lĂ bĂn.Theo mấy bĂc 'Ă viết thĂ toĂn bT bĂo chĂ VN 'ều chẳng cĂ gĂ 'Ăng bĂn,toĂn cĂc Ăng cĂi 'ầu liếc ngang.
    TĂi thĂ tĂi khĂng nghĩ như thế.Nhưng mĂ 'i vĂo chuy?n 'Ă thĂ chắc lĂ chẳng ai cĂn nh> rằng cĂi topic nĂy bĂn về cĂi gĂ.
    Sao cĂi cĂch nĂy nĂ ph. biến thế Y TTVN quĂ.BYi thế hi?u quả thảo luận chưa cao.
    BĂo 'i?n tử cĂn m>i Y VN,bĂ con mu'n nghe vĂ tiếp thu 'f hifu thĂm về nghi?p vụ lĂm cĂi loại bĂo nĂy,nhưng lại b-ng nhiĂn 'ược nghe về ..'ấu 'Ă nTi bT vĂ phẩm chất Ăng A,bĂ B (mĂ Y 'Ăy ngoĂi bản thĂn họ cĂ ai biết mĂ kifm chứng)
    Đọc xong vẫn thấy về bĂo 'i?n tử thĂ mĂnh vẫn mĂt,nhưng 'ang tư nhiĂn lại biết về những chuy?n Ăng Anh Tuấn,bĂ Kim Chung gĂ 'Ă..chẳng hifu 'f lĂm gĂ.
  2. NhatNam301203

NhatNam301203 Thành viên mới

Bác này nói đúng qúa, tưởng cái box này hay mới nhào zô nào ngờ toàn thấy mấy thằng rỗi việc cãi lộn nhau, hết việc rồi hay sao mà ngồi bới móc nhau thế?
    Báo điện tử thiếu gì cái để nói mà đem mấy chuyện nội bộ ra đây mà chửi bới nhau. Thất vọng vì box này quá.
  3. vtatt

vtatt Thành viên mới

Hờ hờ... một topic mang chủ đề hay như thế này mà các mod nhà ta lại để một người lợi dụng để xả sự cay cú cá nhân.
    Đó có phải là sự ích kỷ không? Đúng!
    Thưa bạn BONIE3, những chuyện ngồi lê mách lẻo thế này thì ăn khách đấy, hấp dẫn đấy, tò mò đấy, người ta thèm khát đấy, chả thế mà nhiều tờ báo muốn câu khách thì cứ lôi chuyện riêng tư của người ta ra mà nói. Hôm nay thì ca sĩ này lấy chồng, ngày mai thì người mẫu kia có chửa, rồi người đẹp này cãi nhau với chồng người đẹp kia cãi nhau với người yêu... Bạn nói bạn không hề akay với VNN nhưng tôi thấy bạn thích thú, đê mê, thậm chí còn sắp đạt đến "đỉnh cao của khoái cảm" khi đi lôi chuyện nội bộ của nhà người ta ra mà làm trò chơi bẩn thỉu.
    Tôi đồng ý với DAITHIENTHANH là ở đâu đâu, cơ quan nào thì cũng có chuyện này chuyện nọ, ở gia đình ruột rà máu mủ còn có lúc này lúc nọ nữa là... người ta nói bát đũa còn có lúc xô...
    Tôi chỉ xin nói với BONIE3 rằng, dù tôi không biết bạn bạn là ai, tôi không quan tâm bạn có từng làm việc ở VNN không nhưng tôi hiểu bạn cũng đang cầm bút. Nghe những chi tiết bạn kể thì bạn là người biết rất rõ VNN, (nếu không thì quân VNN sẽ dập bạn chết tươi) hoặc là bạn có người rất thân làm ở VNN chăng??? Và điều gì khiến bạn phải bức xúc đến thế? Tôi thực sự thông cảm với bạn về những điều đó nhưng vì những tư thù cá nhân mà bạn phải lên một topic như thế này để bôi nhọ, nói xấu một cơ quan thì thật đáng xấu hổ. Tôi tò mò vào xem chủ đề này cũng chỉ muốn tìm hiểu xem báo điện tử là gì mà dạo này TV hay một số tờ báo khác hay nói đến. Xem để hiểu thêm thôi chứ tôi cũng không biết khi nào thì người ta gọi là trang web, khi nào thì gọi là báo điện tử. Hai khái niệm này có gì khác nhau không. Hay là như cùng là cái bát ăn cơm cả nhưng MB thì gọi là cái bát. miền Trung thì gọi là cái đọi mà miền Nam lại gọi là cái chén!
    Trở lại với BONIE3 và ca THIET KHAU NHI nữa, tôi có một anh bạn người Đức, một lần anh ta hỏi tôi tại sao người VN hay đi nói chuyện của người khác thế, hay "buôn dưa lê" thế. Tôi phải bật cười với cụm từ lóng mà anh ta học được. Đó là văn hóa của người VN ư??? Tôi hỏi thật bạn nếu bạn là chủ của một công ty lớn, bạn có muốn quảng bá nó lên không? Có muốn nó phát triển không? Tại sao bạn phải khó chịu khi ông Anh Tuấn muốn làm cho Công ty của mình nổi tiếng? Người của VNN tự hào mỗi lần giới thiêu VNN có bao nhiêu lượt người đọc thì có gì mà bạn phải mỉa mai??? thế không phải là Akay thì là gì? PV của Tuổi trẻ hay Thanh Niên hay bất cứ tờ báo nào mà chẳng tự hào khi được đông người đọc. Báo Lao động ngày nào chẳng có dành một chỗ rất ấn tượng trên tờ báo giấy của họ để giới thiệu số lượt truy cập của tờ điện tử của họ? Tôi nhớ Nhà văn Hữu Ước một lần trả lời câu hỏi là ông quảng cáo hơi nhiều, hơi rầm rộ về những vở kịch do ông viết trên ANTG, ông nói ý rằng tôi không làm như vậy có họa là điên. Còn bạn thì sao nào, cảm thấy sung sướng thỏa mãn khi đưa những thông tin nội bộ của họ lên, bạn muốn họ đừng phát triển à? Ha ha...
    Xin lỗi, tôi không biết bạn làm gì khi có TIỀN, QUYỀN và DANH TIẾNG trong tay nhỉ? Có thể bạn có TÀI đấy nhưng ĐỨC thì... xin lỗi, tôi không viết thêm điều mà ai cũng biết.
    Tôi cũng xin nói với mod một điều rằng chúng tôi vào đây đọc nhiều không phải để tìm những thông tin người ta nói xấu nhau. Chúng tôi chỉ muốn biết những kiến thức về báo điện tử. Những bài chát chít không đúng nội dung xin mod xóa đi hoặc chuyển sang một topic khác... chẳng hạn như "Nói xấu báo chí đê..."
    Tôi còn nhớ năm ngoái trên box Thảo luận có topic "VNN và VNE" so sánh 2 tờ báo này. Mọi người tham gia rất hăng, có nhiều ý kiến đánh giá nhận xét cực kỳ hay. Nhưng bên cạnh đó cũng có những kẻ cơ hội vào nói xấu, chửi bới, lôi chuyện nội bộ của 2 tờ báo này ra để tìm "khoái cảm" thế là bị khóa rồi sau có lẽ là xóa. MOD dễ dãi quá đấy MOD ạ. Tôi thực sự không hài lòng...
    Xin mọi người bàn tiếp về báo Điện tử đi ạ
  4. mua_la_vang

mua_la_vang Thành viên mới

Tôi đồng ý quan điểm của bạn!
    Quả thật, tôi khá thất vọng về những gì đang diễn ra ở box này. Cứ ngỡ sẽ tìm được những vốn kiến thức cần thiết, những mối quan hệ "tình bạn - đồng nghiệp" lâu dài, thế nhưng chỉ là những lời lẽ khiếm nhã, những vụ giao dịch tác phẩm trơ trẽn và những cuộc công kích vô tội vạ. Tôi biết nhân vô thập toàn, những tôi hiểu thế nào là cái đạo đối với người cầm bút, dẫu rằng có rất nhiều cám dỗ trên con đường này. Một lần tôi có nói về loạt phóng sự mãi lộ của CSGT mà tôi và vài người bạn đã làm và được đăng trên Thanh Niên, thật ra thâm tâm có chút tự hào nhưng mong mỏi lớn nhất là được nghe những ý kiến khách quan của các bạn. Tuy nhiên, tôi nhớ không lầm thì được nghe phán một câu: viết gì cũng được, miễn sao là được đăng và có nhuận bút..., phải chăng chân lý đã không còn.
    Tôi có vài người bạn ở VNN, cũng biết được phần nào cơ cấu nội bộ trong ấy, thế nhưng tôi không có thời gian và sự thích thú đi thống kê những mối quan hệ dây mơ rễ má của "người ta", nếu ai xem những người trong đây là "độc giả", đang giương mắt mà thưởng thức tác phẩm "công kích" đầy sự hiểu biết thì...lầm.
    Xin thưa là tôi còn rất trẻ (U23), nhưng tôi biết thế nào lẽ phải. Tôi không phải là người đi giảng đạo nơi này, nhưng xin thưa lại vài lời mà tôi học được từ những người mà tôi kính trọng
    1. Hãy giữ cho tâm thẳng, hãy giữ cho lòng ngay. Đừng nói lời cay đắng
    2. Ở đời, đừng để ai chơi gác và cũng đừng chơi gác ai.
  5. Bonie3

Bonie3 Thành viên mới

Hic hic..... Đao to búa lớn quá.
    Nói để đằng ấy nghe cho thủng nè: "tớ chẳng có cái tư thù hay cay cú cá nhân với VNN như ấy tưởng". Tớ viết bài, nói lên sự thật về VNN chỉ để phản bác ý kiến cho rằng VNN đang là tờ báo điện tử ăn khách nhất Việt Nam hiện nay. Tất cả phóng viên VNN đang là những phóng viên có trình độ hơn hẳn các báo khác (như chị ấy, cô ấy, anh ấy đã thể hiện nơi đông người).
    Thế thôi.
    Tớ cũng chẳng muốn viết thêm về VNN, nhưng vì đằng ấy hiểu lầm ý tớ, nên tớ muốn đính chính vậy thôi..
    Đằng ấy nói là "quân VNN sẽ đập tớ chết tươi". Xin hỏi vì sao thế? Vì tớ nói toẹt ra những gì VNN đang tồn tại? Vì tớ đem chuyện của VNN ra trước bàn dân thiên hạ? Thế thì đằng ấy là người của VNN sao? Hay là không dám nhận (để bài viết khách quan hơn?). Kém dũng cảm quá, vatt thân mến ah!
    Đằng ấy so sánh chuyện nôi bộ của VNN với các scandal của giới văn nghệ sĩ ("chuyện "Hôm nay thì ca sĩ này lấy chồng, ngày mai thì người mẫu kia có chửa, rồi người đẹp này cãi nhau với chồng người đẹp kia cãi nhau với người yêu"), tớ nói cho đằng ấy nghe nè, đúng thế đấy. Chuyện của VNN chẳng có gì hay ho, cũng thối hoắc lên giống như muôn vạn tờ báo khác. Thế nên bàn dân thiên hạ mới không chịu nổi mỗi khi phóng viên (một số) vỗ ngực tuyên bố " tôi là pv của báo đt VietNamNet", mặc dù trình độ chỉ đáng xếp hạng "chiếu dưới".
    Đằng ấy hoàn toàn đúng. Báo Lao Động, Thanh Niên, Tuổi Trẻ, ANTG.... luôn thể hiện những con số (truy cập) rất ấn tượng. Hì, hì, nhưng tớ chẳng thấy một pv nào của các tờ báo ấy, trước khi phỏng vấn, lại giới thiệu thế này: "Tôi là pv của báo X, có số phát hành là Y tờ, có lượng độc giả là Z người hàng tháng, xin phỏng vấn ông/bà ...."
    Hi hi, đằng ấy có vẻ sính Tây khi đưa ví dụ "anh bạn Đức" của đằng ấy vào đây. Để tớ "bóc mẽ" nhé. Bên Tây ấy, đúng thế, bên Tây ấy, người ta có hàng chục, hàng trăm tờ báo theo kiểu "buôn dưa lê" như thế đấy. Đằng ấy có thích đọc, tớ xin gửi tặng vài đường link xem chơi.
    Đằng ấy lại đúng lần nữa khi nói rằng "ai ai cũng muốn quảng bá sản phẩm của mình". Tớ cũng thấy thế. Tớ cũng đồng ý thế. Chắc đằng ấy quá giận vì bài viết của tớ nên chẳng đọc cho kỹ, tớ khen đồng chí Anh Tuấn của đằng ấy (hay không phải của đằng ấy?) hết lời về những gì đồng chí ấy làm được cho VNN nói riêng và báo điện tử nói chung. Tớ chê chỗ khác, tớ chê đồng chí ấy tham vọng to quá, nhưng lại không biết dùng người, để nội bộ đánh nhau chí chết, giống như thiet-khau-nhi có nói :"Hoạ diệt vong đến nơi...". Tớ thì chẳng phải thầy bói, chiêm tinh để đoán cái hoạ diệt vong của các ấy, tớ chỉ muốn thiên hạ không còn phải bịt mũi mỗi khi có "quân của VNN" đi qua (hè hè, đúng giọng của đằng ấy nhé).
    Đằng ấy hỏi tớ là:" làm gì khi có Tiền, Quyền và Danh tiếng trong tay?". Xin trả lời với đằng ấy một câu cực kỳ đơn giản: "Tớ chỉ mong được phơi nắng ở Hawaii với 2 "con gà mái" chân dài tới nách bên cạnh". Hè hè, tớ chẳng đam mêm quyền lực như đồng chí GĐ của đằng ấy, tớ cũng chẳng có tham vọng trở thành một TBT với lúc nhúc toàn những pv đi đâu cũng vỗ ngực đèn đẹt như đằng ấy. Thế thì mệt lắm, khổ lắm, buồn lắm, đằng ấy ạ!!!!
    Hì hì, đằng ấy lôi cả MOD vào chuyện này cho nó to lên, cho nó rách việc lên?
    Tớ nói thật, những chuyện tớ nói chẳng có gì là sai sự thật cả. Tớ chẳng dựng chuyện lên, tớ cũng chẳng đồn thổi thêm bất cứ chi tiết nào. Như thế tức là tớ chẳng có ý nói xấu hay nói đẹp.
    TỚ NÓI SỰ THẬT
    Mặc kệ các đằng ấy giận điên lên khi chạm nọc. Mặc kệ các đằng ấy không thích tớ. Tớ cứ nói sự thật, tớ cứ phơi bày sự thối hoắc của các đằng ấy, đến chừng nào tớ cảm thấy chán, tớ không còn hứng thú, tớ mất đi cái khoái cảm đầy nhục tính của tớ với "quân VNN" (đúng như cách đằng ấy nói nhé), thì tớ dừng lại, thì tớ sẽ để cho người khác nói với (mà theo tớ biết thì có tới vài chục mạng đang sẵn sàng thổ lộ vài bí mật hiện tại của VNN cho công chúng biết).
    Tạm biệt và trân trọng chúc các đằng ấy điềm tĩnh hơn, thông minh hơn và quan trọng nhất là khiêm tốn hơn.
    Được bonie3 sửa chữa / chuyển vào 11:17 ngày 21/06/2004
  6. buiminh

buiminh Thành viên mới

7. Katjushenka

Katjushenka Thành viên mới

VTV có những chuyện nào còn củ chuối hơn thế mà không ai nói gì đấy? Bạn nói cho bọn tớ biết được không? Thời biểu báo chí phải có chứng minh đàng hoàng, cho bọn tớ mấy cái dẫn chứng để mở mang đầu óc tí nhỉ! Cảm ơn trước nhé!
  8. buiminh

buiminh Thành viên mới

VTV có những chuyện nào còn củ chuối hơn thế mà không ai nói gì đấy? Bạn nói cho bọn tớ biết được không? Thời biểu báo chí phải có chứng minh đàng hoàng, cho bọn tớ mấy cái dẫn chứng để mở mang đầu óc tí nhỉ! Cảm ơn trước nhé!
    [/quote]
    Em thua rồi, cái khoản rêu rao thế em không có năng khiếu bẩm sinh đâu ạ. Chứng minh thì càng khó, vì mỗi lần vào ra cái chỗ đấy có tới mấy lần bảo vệ, lại còn phải giấy tờ, lục soát.
    Em chỉ đơn cử cái chuyện nhân viên tập sự thực tập tới vài năm, không đủ lực, đủ quan hệ để vào biên chế, mỗi lần thi công chức lại phải bỏ tiền ngàn ra để không bị out. Còn cái tiền ấy nó được chia chác thế nào, thì em sao biết.
    Nói chung là đi nói xấu cũng chẳng giải quyết được cái gì, vì ở đâu chả có cái xấu, cái tốt. Hơn nhau ở chỗ biết tích cóp cái tốt, tránh xa cái xấu, biết giữa 2 cái tốt xấu, cái nào lớn hơn cái nào (các cụ đã dạy là biết mình biết người) thì có thể sống được thôi.
    Thời buổi bây giờ tồn tại được đã khó, sống tốt còn khó hơn, mà sống tốt để được mọi người không bao giờ nói xấu còn khó gấp trăm ngàn lần, nên chỉ một lần dại mồm đi nói xấu thôi, thì cũng phải mãi mãi cả đời nuối tiếc.
    Cho em ví dụ phát: như bác bonie3, tự nhiên cứ chửi rủa, bươi móc, đào bới cái VNN ra, dù nó chưa thối cũng cố tương cho nó một bãi té re thế, tự nhiên cái bọn VNN nó cũng phải "chim cú" bác là chuyện thường tình. Rồi một ngày xấu trời nào đó, tự nhiên chúng nó biết bonie3 là ai, làm ở đâu, VNE chẳng hạn, thì có phải tự nhiên bác ấy lại đi ôm vào một đống kẻ căm ghét mình một cách không cần thiết không. Rồi nhỡ cái số phận của bonie3 vô tình rơi vào một bàn tay, hay tầm với của một bàn tay nào đó trong cái đống bất tài vô tướng căm ghét bác ấy, thì chắc chẳng cần đến 2 giây để quyết định, cái căm ghét ấp ủ kia tự nhiên nó "xả xú páp" ngay lập tức.
    Có mấy nhời em tự suy xét, mong các bác xá cho nếu có gì mạo phạm.
  9. vtatt

vtatt Thành viên mới

Tôi thật chán ngấy khi tranh luận với cậu Bonie3 ạ. Hoặc cậu không thông minh lắm để hiểu những gì tôi đã viết trên. Hoặc bạn quá thông minh nên đã lái câu chuyện sang hướng khác cho những ai còn có thèm thuồng khao khát nghe/ đọc những chuyện ngồi lê mách lẻo, bôi nhọ nói xấu nhau hiểu sai ý tôi. Tôi chỉ trả lời (hay diễn giải lại) những gì mà chỉ "Bonie3 thông thái" chưa hiểu trong bài viết trước của tôi mà thôi.
    1. "những chuyện ngồi lê mách lẻo thế này thì ăn khách đấy, hấp dẫn đấy, tò mò đấy, người ta thèm khát đấy, chả thế mà nhiều tờ báo muốn câu khách thì cứ lôi chuyện riêng tư của người ta ra mà nói. Hôm nay thì ca sĩ này lấy chồng, ngày mai thì người mẫu kia có chửa, rồi người đẹp này cãi nhau với chồng người đẹp kia cãi nhau với người yêu..." Có nghĩa là những điều bạn nói về VNN cũng ăn khách như những câu chuyện "hấp dẫn" về các người nổi tiếng trên
    2. Hi hi, đằng ấy có vẻ sính Tây khi đưa ví dụ "anh bạn Đức" của đằng ấy vào đây. Để tớ "bóc mẽ" nhé. Bên Tây ấy, đúng thế, bên Tây ấy, người ta có hàng chục, hàng trăm tờ báo theo kiểu "buôn dưa lê" như thế đấy. Đằng ấy có thích đọc, tớ xin gửi tặng vài đường link xem chơi. Tôi đưa anh bạn Đức vào không phải vì sính tây mà anh ấy cũng là một nạn nhân của thói buôn dưa lê của người Việt Nam. Văn hóa của họ khác mình. Tôi chắc một điều rằng họ không Lợi Dụng một nơi tốt đẹp có đông người để bôi xấu người khác như bạn lợi dụng topic "Báo Điện tử''''. Những tờ báo lá cải của họ có nhiều, (ở VN cũng không hiếm- Không biết bạn có biết không, hay chỉ biết những tờ báo lá cải nước ngoài thôi)
    3. Những phóng viên đi đâu cứ tự "vỗ ngực đèn đẹt" của VNN hay của báo nào đi nữa thì tớ cũng không bênh đâu. Bạn cho rằng tớ bênh VNN thì nhầm rồi đó. Tớ nói thật tớ cũng là người bỏ tiền túi ra mua báo thôi. Loại PV kiêu ngạo, làm tiền, cóp bài, xào bài là loại vô lương tâm, bất tài mà tớ tin chắc là chẳng một ông chủ nào muốn mướn đâu. Còn PV VNN "thối" thì cũng không đến lượt tôi phải ngửi như bạn nên tôi không bức xúc. Tôi chỉ biết rằng nghề gì cũng vậy, không trau dồi thì sẽ bị đào thải thôi. Cái bọn PV mới vào nghề là hay ti toe, kiêu hãnh nên không biết thân phận mình thì sớm muộn cũng bị tẩy chay (tôi nói không sai đâu). Bạn nhớ để ý từng trường hợp mà bạn phải ngửi xem nhé. Khi thối quá thì phải vứt đi thôi bạn ạ.
    4. Tớ không hiểu gì về đồng chí AT đâu bạn ạ. Nhưng sao bạn phải bực dọc cho tổn thọ khi đồng chí ấy có nhiều tham vọng? Con người không có tham vọng hóa ra ngày chỉ cần 3 bữa cơm là đủ à? Tôi thấy bạn cũng có tham vọng vươn tới đi phơi nắng ở Hawaii với 2 con gà mái là gì. Không biết phấn đấu đến bao giờ mới được bạn nhỉ? Khi hiện nay đang người người chạy ăn từng bữa thôi cũng toát mồ hôi. Hu hu xăng lại tăng giá nữa rồi nè... Nội bộ VNN đánh nhau ư? "Họa diệt vong đang đến gần" à? Ôi thật đáng tiếc. Thế là bao nhiêu con người ở VNN tự đào mồ chôn mình à? Bưng bát cơm đang đưa vào miệng mà đổ đi à? Bạn thật là... Sao lại trù người ta thế chứ? Thế nào quân VNN chẳng vào đây đọc đông như kiến cỏ mà toát mồ hôi nhể. Thật đáng tiếc.
    5. Tớ nói thật, những chuyện tớ nói chẳng có gì là sai sự thật cả. Tớ chẳng dựng chuyện lên, tớ cũng chẳng đồn thổi thêm bất cứ chi tiết nào. Như thế tức là tớ chẳng có ý nói xấu hay nói đẹp. Tôi không nói là bạn nói sai. Tôi cũng không thể kiểm chứng những lời bạn nói là đúng hay sai ý trên tôi nói là bạn có thể đã đúng (chứ nếu sai thì quân VNN dập bạn chết tươi) Thậm chí tôi còn khen bạn là biết nhiều chuyện và chi tiết cũng rất hấp dẫn nữa cơ. Thế nên tôi mới suy luận rằng bạn là người của VNN hoặc có người rất thân làm ở VNN mà thôi. Và những chuyện trên toàn những chuyện không tốt của họ thì đương nhiên là nói xấu rồi bạn nhểy.
    6. Hì hì, đằng ấy lôi cả MOD vào chuyện này cho nó to lên, cho nó rách việc lên? Tôi lôi cả mod vào đây không phải cho nó to lên, rách việc lên đâu. Tôi chỉ muốn làm cho diễn đàn này ngày càng tốt hơn lên thôi. Bài của bạn rất dài, viết rất công phu nhưng không phù hợp với nội dung chủ đề mà một thành viên khác khởi xướng một cách rất nghiêm túc và có rất nhiều thành viên khác trong đó có tôi (phải bỏ tiền túi) để đọc một cách nghiêm túc. Đáng lẽ ra bạn phải khởi xướng lên ở một chủ đề khác ví dụ "Nói xấu báo chí đê!" Hay "Chuyện lục đục đấm đá nhau ở 1 tòa soạn báo" vân vân và vân vân. Thì tôi cũng sẽ tích cực tham gia cùng bạn, ít ra là cổ vũ cho các bài của bạn để mong nội bộ họ hòa bình thương yêu nhau (trước mặt) thì những người như tôi bỏ tiền ra mua báo cũng không cảm thấy xót ruột.
    Tôi cứ hình dung mỗi BOX trên TTVN này như một căn nhà, mỗi chủ đề là một phòng mà các thành viên trong gia đình hay khách khứa đều phải tuân thủ quy luật sinh hoạt. Bạn làm như thế ở chủ đề "Báo điện tử" thì khác nào một thành viên trong nhà đi... ị vào phòng ngủ thơm tho. Thật đáng tiếc là MOD để các bạn đi quá xa. Tuy nhiên muộn còn hơn không. Tôi cảm thấy rất vui vì cuối cùng MOD đã làm đúng trách nhiệm của mình.
    7. Mặc kệ các đằng ấy giận điên lên khi chạm nọc. Mặc kệ các đằng ấy không thích tớ. Tớ cứ nói sự thật, tớ cứ phơi bày sự thối hoắc của các đằng ấy, đến chừng nào tớ cảm thấy chán, tớ không còn hứng thú, tớ mất đi cái khoái cảm đầy nhục tính của tớ với "quân VNN" (đúng như cách đằng ấy nói nhé), thì tớ dừng lại, thì tớ sẽ để cho người khác nói với (mà theo tớ biết thì có tới vài chục mạng đang sẵn sàng thổ lộ vài bí mật hiện tại của VNN cho công chúng biết).
    Tôi thấy ở đây bạn cảm thấy thoải mái hơn rồi thì phải. Đừng mất bình tĩnh vì bài viết này của tôi nhé. Và xin mời tiếp tục đem cái "thối hoắc" ấy đi "phơi" để tận hưởng cái hứng thú, cái khoái cảm đầy nhục tính của bạn. Cho cả vài chục cái mạng đang sẵn sàng hưởng thụ với bạn cùng tận hưởng mà nói đúng ra là đem cái thối đến cho bạn phơi để 123... chúng ta cùng ngửi.
    Người ta có câu, nhìn con chó của anh, tôi biết anh là người thế nào. Còn bạn là người thế nào nhỉ? Khi chơi với một lũ nhân viên (vài chục mạng) sẵn sàng đem cái xấu của cơ quan đi bêu riếu. Ngày xưa Giuda bán Chúa bởi 30 đồng còn bọn này chả được cắc nào mà cũng đòi... Buồn quá nhỉ chả bù cho những lúc đi khoe là PV tờ báo A có X lượt truy cập...
    Tôi nói lại một lần nữa là tôi không thù oán gì bạn đâu nhé đừng hiểu nhầm mà tội nghiệp.
    Người đã cho tôi một trí khôn mà tôi cố gắng bao nhiêu cũng không khôn hơn (cái mà Người đã ban cho)được​