1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MISS-TTVNOL2005:Binh đoàn TBTY:Lực lượng thiên sứ của tình bạn,tình yêu(So Hot,So Cute).Upload Clip

Chủ đề trong 'Album' bởi Guest, 21/03/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Câu hỏi chính: Em nghĩ thế nào về việc tham gia các công tác xã hội nhằm giúp đỡ các bạn trẻ có hoàn cảnh khó khăn, tàn tật...?
    Trước tiên codai khẳng định ,việc tham gia các công tác xã hội nhằm giúp đỡ các bạn trẻ có hoàn cảnh khó khăn,tàn tật là vô cùng đúng đắn và rất nên làm.Điều đó giúp các em lấy lại được niềm tin trong cuộc sống,đánh thức khát vọng và vươn lên làm người có ích cho xã hội.Từ trước tới nay đã có nhiều trường hợp khó khăn vươn lên trở thành những tấm gương sáng trong học tập và lao động.Điều đó khẳng định lợi ích trong công tác giúp đỡ các em.
    Câu hỏi phụ: Bài thơ này, anh đọc thấy rất nhiều cảm xúc. Riêng câu cuối cùng anh lại không cảm nhận được!!! Người ta thường nói mùa xuân là biểu trưng cho một sức sống, một sự khởi đầu mới, còn buổi chiều dường như lại là một dầu hiệu cho một sự kết thúc. Vậy em muốn diễn tả một cảm xúc, hay hình tượng gì vậy?
    Bạn là người đầu tiên khen thơ codai,và thú thực bạn nhận xét rất tinh tế.Câu thơ cuối"em vẫn đẹp như mùa xuân trong chiều''cũng đã làm codai băn khoăn nhiều,vì ngay từ đầu codai đã chọn một câu khác để thay câu này.
    Có lẽ do cảm thụ của mỗi người khác nhau chăng.Những cô gái bán rong hàng gày vẫn lặng lẽ đi trên phố với tiếng bán rao,cuộc sống trôi đi êm đềm trong nhọc nhằn.Sức sống ấy ko được các cô thể hiện mạnh mẽ nhưng lại kéo dài và ko bao giờ lụi tắt.Các cô đi trên phố cả ngày để có được một buổi chiều êm đềm như vậy.
    Hình ảnh thơ của câu thơ cuối ít gợi cảm xúc,nhưng codai cảm thấy khi đọc lên nhẹ nhàng như bù đắp phần nao và cũng là giảm bớt đi sự cơ cực trong cuộc sống lẫn tâm hồn của cô gái.
  2. Guest

Guest Guest

Chú ý:các thiên sứ khẩn trương PM cho người phụ trách nhóm để họ hẹn phỏng vấn.
    1.Katy_piggy-Nhóm 5 - BGK cutie_beautie_sushie
    2.Ga_con-Nhóm 3 - BGK bongxinh
    3.konhu_loaicodai85-Nhóm 10 - BGK ladymeomuop
  3. empty092001

empty092001 Thành viên mới

Trong đó có cả mình , ngượng quá
    To konhu_loaicodai_85 : Bài thơ rất hay , em quê ở Bắc Ninh đúng không?Vậy em nghĩ thế nào về thực trạng ngày nay có rất nhiều bạn trẻ sinh ra ở miền quê quan họ mà không biết đến 1 làn điệu quan họ .Anh cũng đã 1 lần được đến Hội Lim , chỉ toàn thấy các U30 , U40....hát , còn các bạn trẻ thì không thấy.Ở trường đại học quen biết mấy em Bắc Ninh , cũng xinh xắn , cũng nết na , thuỳ mị lắm.... nhưng khi hỏi em ấy có hát được quan họ không thì em ấy mới trả lời rằng " Ứ ừ , em thích nhạc trẻ cơ " , chẳng nói được gì ngoài 2 chữ " thất vọng ".
  4. konhu_loaicodai_85

To konhu_loaicodai_85 : Bài thơ rất hay , em quê ở Bắc Ninh đúng không?Vậy em nghĩ thế nào về thực trạng ngày nay có rất nhiều bạn trẻ sinh ra ở miền quê quan họ mà không biết đến 1 làn điệu quan họ .Anh cũng đã 1 lần được đến Hội Lim , chỉ toàn thấy các U30 , U40....hát , còn các bạn trẻ thì không thấy.Ở trường đại học quen biết mấy em Bắc Ninh , cũng xinh xắn , cũng nết na , thuỳ mị lắm.... nhưng khi hỏi em ấy có hát được quan họ không thì em ấy mới trả lời rằng " Ứ ừ , em thích nhạc trẻ cơ " , chẳng nói được gì ngoài 2 chữ " thất vọng ".
    Có thể bạn chưa biết hết nhưng tại BN,các lớp dạy học hát quan họ vẫn được mở và nếu có thời gian mời bạn đến Sở Văn Hoá tỉnh BN ,bạn vẫn thấy các bạn trẻ say sưa hát những làn điệu quê hương tha thiết.Nếu những người bạn gặp nói vậy thì có lẽ họ thích ứng với đúng tuổi trẻ và thế hệ của mình.Thú thực codai cũng thích nhạc trẻ nhưng cũng thích nghe cải lương và quan họ.Còn hát thì tự nhận mình còn kém nhiều người bạn khác lắm.Hì hì.
  5. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Hhm Gà con đang hơi tâm trạng một tí, làm bài thơ cái nhỉ ko biết chọn topic nào đây, Love nhé
    As long as you love me
    I will stay by your side
    I will be your companion
    Your friend and your guide
    As long as you love me
    As long as you care
    I will do anything for you
    I will go anywhere
    I will bring you the sunshine
    I will comfort your fears
    I will gather up rainbows
    To chase all your tears
    As long as you love me
    My love will be true
    For as long as you love me
    I will only love you
  6. Guest

Guest Guest

Hỏi riêng Thiên sứ Konhu:bạn có nghĩ đến lúc nào đó quan họ Bắc Ninh dần dần biến mất như các di sản văn hoá khác của Việt Nam không?
  7. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Nhắn chú BNT: Tên topic dài quá nên không set được, đổi lại cho ngắn hơn nhé.
  8. konhu_loaicodai_85

Quả thực là cho đến thời gian bây giờ,các làn điệu quan họ đang có nguy cơ bị quên lãng.Theo như nhận định thì có khoảng 75% giới trẻ ko thích nghe quan họ và thích nhạc trẻ.Tuy nhiênchính sách nhà nước vẫn luôn đề cao việc duy trì bản sắc văn hoá dân tộc ,và cũng vì họ có niềm đam mê với quan họ nên vẫn có những người ngày đêm đi tìm lối thoát để quan họ ko bị lãng quên.Và codai mong rằng mình cũng có thể góp một phần sức của mình trong đó.
    Cảm ơn ông bầu đã đặt câu hỏi.
  9. Guest

Guest Guest

Thiên sứ Konhu định đóng góp gìn giữ làn điệu quan họ thế nào?
  10. Guest

Guest Guest

Các thiên sứ chú ý hạn cuối cùng để phỏng vấn theo bảng sau(tuỳ theo từng BGK).Nếu ko kịp phỏng vấn trước khi hết hạn thì sẽ bị 0 điểm phỏng vấn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa