1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MISS-TTVNOL2005: Quảng Bình Beauty at Miss TTVN 2005: Xinh tươi - Bản lĩnh - Rực rỡ - Dịu dàng - Tự

Chủ đề trong 'Album' bởi mvc, 22/03/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hoasosac

hoasosac Thành viên mới

Nghe Badman quảng cáo bên box QT ghê quá lân la mãi mới tìm ra một bài viết về miss_nhu_thai để làm quen.
    Đùa vậy chứ Hss và miss_nhu_thai nếu bây giờ mà gặp nhau có lẽ khá nhiều kỷ niệm ôn mãi không hết .Chẳng biết em còn nhớ không?!
    Còn nhớ ngày đó cả mấy đứa trẻ trong khu tập thể xây dựng ở Huế thi thoảng vẫn tụ tập nhau cùng vui chơi sau những buổi chiều tối ,chẳng là ban ngày phụ huynh đi làm hết, đứa nào bận đi học thì thôi chứ đứa nào ở nhà là đều bị nhốt trong cái hộp bao quanh mấy bức tường nham nhở.miss_nhu_thai nhiều khi cũng bị chung số phận trong cái hộp ấy cùng cô em gái Như B,hai chị em ngoan lắm chăm chỉ học hành rồi giúp mẹ làm việc nhà .Bàn học của hai chị em được xoay ra phía cửa sổ, đằng trước có cây đu đủ sai quả nặng trĩu ,đây cũng chính là một trong những mục tiêu làm cả bọn con trai trong xóm dòm ngó .Nhà Hss ở cuối khu tập thể, mỗi bận đi đâu lại có dịp ghé mắt vào ô cửa sổ của hai chị em lâu dần thành thói quen không bỏ được.Có lần ngang qua nghe tiếng khóc thút thít của Như B vì nhớ mẹ ,còn miss_nhu_thai vừa năn nỉ vừa dụ dỗ em, Hss ghé hỏi thăm miss_nhu_thai ,Như B được thể khóc to thêm, lúc ấy miss_nhu_thai bực quá hét lên :" em cứ khóc to nữa đi, phổi em sẽ nở to cho mà xem, sau này lớn hát hay lắm đó ".Cô bé chợt ngưng cơn khóc phì cười vì sự hài hước của chị mình.
    Trong khu tập thể ngày ấy có 4 cô bé chơi rất thân ,miss_nhu_thai là cô bé Út rất hiền lành lễ phép và ngoan nhất,đi đâu cũng được mấy chị kéo chơi cùng .Mới đó mà 16 năm đã trôi qua, bốn cô bé đã trở thành thiếu nữ vừa xinh vừa thành đạt, chị Hạnh bây giờ là Kiến trúc sư đang công tác ở Hà nội, chị Linh cũng là Kiến trúc sư công tác ở Huế, chị Lê là Kỹ sư xây dựng đang công tác ở Quảng Trị, không biết từ ngày đó đến giờ em có gặp họ không ?.Chị Lê và Linh vẫn nhắc em luôn đấy .
    Năm ngoái Hss có dịp ghé Quảng Bình ở lại nhà miss_nhu_thai ,tuy không gặp được hai chị em Như B và miss_nhu_thai ( vì lúc ấy hai chị em đang học ở TP.HCM )nhưng vẫn cảm thấy ấm lòng vì hai bác rất tự hào về ba cô con gái của mình.
    Mãi đến bây giờ Hss thật bất ngờ vì miss_nhu_thai cũng là thành viên của TTVNOL,gắn bó sân chơi này gần 3 năm rùi mà không biết !.
    Hy vọng sau bài viết này chị em mình sẽ nhận ra nhau sau 16 năm miss_nhu_thai nhỉ ?!

2. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Thông báo từ BTC
    Rất tiếc vì các bạn thí sinh box Quảng Bình, do một số điều kiện khách quan lẫn chủ quan, đã không thể liên lạc được với BGK, cũng như BGK không có cách nào phỏng vấn được các bạn. Chúng tôi buộc lòng phải loại các bạn khỏi cuộc thi. Hi vọng các bạn sẽ có đủ điều kiện để tham dự vào lần khác.
  3. tbminh

tbminh Thành viên quen thuộc

ơ chú Phong này ,
    Các em nó ko đi phỏng vấn chú cứ trừ điểm hay đừng cộng điểm ứng xử , chứ loại quái thế nào mà loại . Làm quái gì có điều luật nào về vụ này . Chú mà loại em Mít Như Thái với lại Búp Sen Hồng thơm ngon của anh là anh sẽ cho các chú biết tay
  4. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Quyết định loại rồi Trưởng lão ạ. Poll đã lập, gạo đã nấu thành cơm, Trưởng lão thích thì về nấu cháo mà húp vậy.
  5. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Chào các bạn,
    Trong quá trình chuẩn bị cho vòng một tôi vẫn thường theo dõi tình hình cùng các bạn box Quảng Bình, nơi có thí sinh @thanhhang thuộc nhóm tôi quản lý. Thấy các bạn rất nhiệt tình và vui tính. ( nhất là đoạn nghiên cứu cả tiểu sử và profile của GK ). Tuy nhiên vì thời gian chuẩn bị có hạn, lại thêm một số việc ngoài ý muốn xảy ra nên BGK đành phải làm việc trong điều kiện hết sức khó khăn. Các thí sinh khác như bupsenhong hay nhuthai thì tôi không biết, nhưng @thanhhang đợt vừa rồi cũng rất bận, nên khó có thể thu xếp để nói chuyện với em được. Hết hạn nộp bài, tôi đã bàn giao lại cho BTC quản lý. Các bạn cũng nên thông cảm cho BTC vì làm công việc chung rất vất vả và lại hay phải chịu điều này tiếng kia. Chỉ mong rằng các bạn hết sức thông cảm và hiểu cho kieuphong và vyhuynh, những người đã cố gắng hết sức mình để đóng góp cho Miss TTVN thành công tốt đẹp.
    Đã có duyên, xin hẹn gặp lại các bạn Box Quảng Bình vào một dịp khác.
    Chúc các bạn luôn vui và vẫn theo sát cuộc thi.
  6. rec

rec Thành viên mới

Cám ơn giám khảo Cutie_Beautie_Sushie, PhaoHoa, KakalotVyHuynh đã có thời gian vi hành và giao lưu với thí sinh cũng như thành viên box Quảng Bình.
    Cám ơn bạn KieuPhong đã nhiệt tình ủng hộ trong vai trò là BTC.
    Cám ơn các thành viên mạng TTVNOL đã ghé thăm topic này và để lại những tình cảm chân-thành đối với thí sinh dự thi cũng như hai chữ Quảng Bình.
    Mặc dù các bạn đến với topic diện cho tiếng nói của box Quảng Bình này không lâu, những gì bác bạn trao đổi ở đây không nhiều nhưng sau khi cuộc bình chọn MISS TTVN 2005 kết thúc, có lẽ chúng tôi cần nhiều thời gian để tận hưởng cái dư âm này . Tiếc là chúng tôi mà đại diện là 4 thí sinh của box Quảng Bình đã không đi hết cả chặng đường, nhưng điều đó không có nghĩa chúng tôi bỏ cuộc, mà thực thế là các thành viên box QB vẫn đồng hành cùng các bạn trong cuộc bình chọn này. Chúng tôi tin rằng cuộc bình MISS TTVNOL 2005 sẽ thành công tốt đẹp và các thí sinh luôn nhận được phần thưởng cao quí, phần thưởng được tính bằng số lượng các trái-tim-Việt-Nam-online.
    Một lần nữa cám ơn các bạn!
  7. Nobitango

Nobitango Thành viên mới

Bên này có Miss Như Thái dễ thương mà vẫn có nét cương nghị, phụ nữ phải vừa dễ thương mà vừa có sự rắn rỏi, mạnh mẽ, tớ mới thích. Tớ định vote cho em này với em Chubbygal thôi, nhưng em Như Thái không đi thi được thì phí quá. Thôi nếu ai chưa vote sang vote cho em Chubbygal bên GDGT đi, em này cũng dễ thương, thông minh mà lại cũng mạnh mẽ, cương nghị lắm. Kéo em í lên cho tớ cái.