1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MISS-TTVNOL2005: Xê ra cho chị em Làm Đẹp thể hiện nào.Muốn thắng lớn, phải bản lĩnh !!! (phần 2)~~~

Chủ đề trong 'Album' bởi perfume_mania, 17/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SirMit

SirMit Thành viên quen thuộc

Ko lẽ cứ "quê" là không ổn hay sao
    Tớ 3 đời nông dân
    Chắc phải chạy cho đời con - cháu - chắt - chút - chít có hộ khẩu thành phố mới được
  2. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

L thấy câu nói của L thật sự không xúc phạm gì ai cả .Và nếu có admin nào khoá nick L vì câu nói đó thì L chắc chắn sẽ không bao giờ quay lại TTVNOL nữa.
    Đã đưa ảnh lên mạng là chập nhận bị mọi người nhận xét ,có người khen ắt sẽ có người chê vì mỗi người có con mắt khác nhau .Nếu lời chê đó xúc phạm mình thì mình lên tiếng bảo vệ mình thôi.
    Còn câu nói của L ,L đã bảo đó là theo suy nghĩ ,cách nhìn của L thì L oopzzzzz và bephuong không thể gọi là đẹp .L đã nhấn mạnh là theo cách nhìn của L phải không ?Vậy mà mọi người buồn cười thật đấy.
    Nếu bạn đã từng đăng ảnh lên TTVNOL này thì bạn sẽ thấy câu nhận xét của L là dễ chịu đó.L đã công nhận là chị oopszzzzz người đẹp ,tính cách chị ấy hay nhưng khuôn mặt và làn da của chị ấy không đẹp mà theo cách nhìn của L như thế không gọi là đẹp thì L nói lên ý kiến của mình .Không hề xúc phạm gì ai cả.
    Ảnh của L trên này cũng đã có rồi đó ,và nó đã bị chê nhiều hơn là tạm được,còn nhiều lời khó nghe hơn nữa bạn ạ.Trên mạng chứ không phải là cuộc sống ngoài đời thực mà mình không thể nhận xét thẳng thắn về nhau ,miễn là đừng xúc phạm nhau thôi .
    Chào cả nhà ạ ,L đi ăn.
    To oopszzzzz ,chị Lhoa ,bephuong ...em xin lỗi nếu đã làm mọi người phiền lòng.Chúc mọi người lúc nào cũng vui vẻ và hạnh phúc.
  3. compro60

compro60 Thành viên mới

thấy nhiều người chê trách giám khảo nhiều quá, có nói nữa thì cũng có giải quyết vấn đề gì đâu ??? nói chung là nên rút kinh nghiệm cho lần sau (nếu có), box LĐ nên chú trọng đến chất lượng hơn là số lượng. Giá từ đầu chỉ gửi tranganhfutthanhmaiq đi thi thì có lẽ đã giành giải cao, lại đỡ được màn xỉa xói, nhiếc móc, kiện cáo nhức đầu làm mất cảm tình của mọi người với LĐ nữa
  4. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

cuộc thi cũng kết thúc rồi, mọi người thảo luận kết quả của BGK đưa ra kô fải để đòi công lí cho thí sinh này, chả lại xứng đáng cho thí sinh khác, hay là gay go để đòi thay đổi điểm chác gì cả (cái này......) chẳng qua là bày tỏ quan điểm thôi. Đến thi các kiểu loại hoa hậu với người đẹp còn đc mang lên TTVN bàn tán nữa là cuộc thi ngay tại TTVN.
    tớ thì thế này.........
    thanh kiu tất cả những ai nhiệt tình KHEN và CHÊ tớ, vì nếu kô soi kặn kẽ thì làm sao mà nhiệt tình KHEN với CHÊ đc. mấy chục thí sinh thế, theo dõi cũng mệt mỏi chết đi đc (bản thân tớ nhiệt tình với cuộc thi thế mà cũng chưa xem hết pixs các thí sinh), thế mà đi ngang qua pixs của tớ cũng cố nấn ná lại soi, dù KHEN hay CHÊ thì ít ra ban đầu chắc là cũng fải có cái gì nổi bật (dù xấu hay đẹp) thì mới nấn ná lại soi tiếp (những cái xấu và đẹp khác) chứ, đúng kô??
    tớ thì kô quan trong là người ta khen hay chê tớ, mà quan trọng là khen hay chê cái gì và như thế nào thôi.
    khi xem người khác đánh giá về sắc đep, tớ chả bao h nghĩ là chắc người đánh giá này fải thế này thế nọ so với người bị đánh giá. tớ thì tớ lại nghĩ khác. tớ thì lại qua lời nhận xét đấy đánh giá về thẩm mỹ và tiêu chí của người nhận xét. ví dụ, 1 người mắt trố, rang hô, môi vẩu, mũi tẹt, cánh mũi to, đầu mũi nhiều thịt mà cứ đc khen là "đẹp chứ kô xinh" hay là "xinh chứ kô đẹp", thì đúng là thẩm mỹ có vấn đề, nhưng trái lại, nhìn 1 người có đôi mắt sâu, miệng xinh, có thể toàn bộ gương mặt kô đẹp (vì các bộ fận đẹp kết hợp chưa hài hoà chăng??) thì vẫn có thể bảo là người đó dễ thương, dễ gần hay dễ gì đó chẳng hạn, chứng tỏ là tiêu chí đánh giá cái đẹp của người đó là ở đôi mắt, là ở làn môi.
    mà tớ để ý thấy, lạ kì, mình mà có điểm gì nổi bật (dù xấu hay đẹp), là thể nào nhìn người khác cũng chăm chăm vào đấy đầu tiên. như tớ có ông bạn, ông ý chụp ảnh cho ai mà cười, khi người ta xem ảnh ông ý chụp cho cũng hét lên ầm ĩ, vì ông ý sửa răng người ta trắng đến mức khó tin là răng có thể trắng đc đến thế (hic.... cái tội hay ngoạc mồm ra cười, bị dính quả răng giả tạo đấy mấy fát), của đáng tội răng anh ý cực trắng ạh. hay như con em họ tớ, mũi nhỏ nhỏ xinh xinh, nhưng lúc nào cũng mơ ước là mũi cao hơn 1 tí nên nó nhìn ai cũng...... nhìn cái mũi đầu tiên, (khà...khà... nó khoái mũi tớ gần chết nên cứ trước mặt nó là tớ bẻ mũi hết trái lại đến fải, day với zi các kiểu, nó kú lắm). mắt nó thì sâu, mí to (make up eyes đẹp lắm) như tây ý, thế nên là xem mấy cô người mẫu là để ý mắt đầu tiên, nó thich mắt Hồ Ngọc Hà lắm, (mắt nó cũng như mắt HNH í, nhưng mà to hơn), nhưng mà sau ghét HNH, nên nó lại khoái cả mắt 1 mí nữa. con người đôi khi rất conflict, 1 người còn thế nữa là nhiều người. tranh luận về c(g)ái đẹp hay là tranh luận về thẩm mỹ với tiêu chí đẹp của mình đôi khi lẫn lộn là chuyện thường tình.
  5. BePhuong

BePhuong Thành viên mới

để thực sự mà nói thì cũng không cần tranh luận nhiều làm gì ... nếu muốn biết ai thật sự đẹp thì cứ tổ chức 1 cuộc offline rùi có gì thì sẽ post ảnh và bình luận lên đây
    Vàng thật ko sợ thử lửa mà
  6. nemran84

nemran84 Thành viên mới

Ừ ý kiến hay đấy
    thế chị em làm đẹp ôffline đi rồi tường thuật rồi post ảnh lên đây
    nemran dạo này boring quá, chả có gì để xem cả, có ảnh của chị em box làm đẹp mà xem thì hay quá, hihhi
  7. Boyversace

Boyversace Thành viên rất tích cực

Cái vụ offline có khi được đấy nhỉ , hay sang tháng chúng ta làm 1 quả offline cho vui phát nhỉ . Thành viên Làm đẹp ở Hà Nội hơi bị nhiều alo một phát bao giờ cũng sơ sơ được 2 bàn Bé Phương có dự định đi cùng ai đến offline Làm đẹp chưa em ?
    Được boyversace sửa chữa / chuyển vào 07:16 ngày 06/06/2005
  8. pickyguy

pickyguy Thành viên mới

offline ha??? duoc day, qua nay phai ram ro vao nho, may ban thi miss ma tham du duoc thi ....loc qua,to xung phong dam nhan nhiem vu nang ne va rat am tha`m la ...CHUP ANH ( uu tien dien nuoc day du)
  9. pickyguy

pickyguy Thành viên mới

ah` quen , to co y kien la .....nhi`n qua avartar moi cua em Opzzz.......buc xuc nhi..
  10. The_sound_of_silence

The_sound_of_silence Thành viên mới

úi giời có thế cũng phải cãi nhau nữa....mạng là ảo, post ảnh lên muốn khen muốn chê chẳng trách được ai....Muốn biết ai xinh, ai đẹp cứ đi offline đi, rồi post ảnh các mỹ nhân cho tớ ngắm với ....chứ qua mạng có nhìn thấy , có sờ được vào mặt người ta đâu mà
    Mà em HTL gì đấy chê cũng chẳng có sao , em ý thấy xấu, thấy không đẹp thì em ý chê làm gì mà hội đồng phản đối em ý dữ thế ....
    Cái cuộc thi MIss TTVNOL là caí cuộc thi vớ vẩn nhất tớ từng thấy , nên kết quả như thế nào chẳng quan trọng....nên cãi nhau làm gì cho nó căng thẳng ...chẳng ai biết đến cái cuộc thi vớ vẩn này đâu mà