1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MISS-TTVNOL2005: Xê ra cho chị em Làm Đẹp thể hiện nào.Muốn thắng lớn, phải bản lĩnh !!!

Chủ đề trong 'Album' bởi Xsctasy, 20/03/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MrQueen

MrQueen Thành viên quen thuộc

Hì, mới cò được thêm thành viên mới cho box mình, xin cả nhà một tràng vỗ tay nhiệt liệt cho BePhuong
    Và chúng ta đang chờ nghe lời giới thiệu của đại diện mới này, xin mời
    tèn tén ten........................
  2. astee

astee Thành viên mới

Tớ không hiểu cái miệng của chị này là cố tình chu ra, vểnh lên, giống như kiểu mấy cô gái Nhật, HQ ( cho dễ thương) hay là bẩm sinh là nó như thế? Nói thật nhìn trông sợ sợ
  3. BePhuong

BePhuong Thành viên mới

Đây là lần đâu em tham gia 1 cuộc thi kiểu này. thường em ít vô diễn đàn lắm nhưng mà cứ bị anh MrQueen dụ dỗ .nên mới vô. em mạo muội xin được tự giới thiệu về bản thân mình như sau .
    Tên : Mai Phương
    Birthday : 25/02/1988
    Đang sống ở Hà Nội.
    Công việc hiện tại : em chưa có làm gì cả vì còn nhỏ má em nói thế hihih nên vẫn ở nhà .
    số cellPhone sẽ cho sau nếu ai có ý định làm wen hihih .
    Chiều cao : 1m70..... Cân Nặng : 51Kg ....
    Có cần thông báo số đo 3 vòng như thi hoa hậu không hihih
    Sở thích : Nghe Nhạc .. Online trên mạng để chat chit hoặc giải trí ... thích đi chơi với bạn bè .. thích xem phim hoạt hình .. thích ăn nhiều món ... nói chung là em nhiều sở thích lắm ..
    Ước mơ : trở thành 1 người thành đạt trong cuộc sồng gia đình và xã hội như mẹ của em
    Vậy thui em trình bày ngắn gọn để ban giám khảo đánh giá .. hi vọng là qua được vòng gửi xe Thanks to read my profile ... Và Đừng Quên VOTE FOR ME .. 1 Lần Nữa Xin Cảm Ơn !!!!! ( Đừng ai ngủ gật nha ) hihihi
  4. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

Ngó ngả ngó nghiêng ! không có ai hơn em TrangAnhfut.
    Trang Anh ơi ! cố lên em !
    Đoạt giải chúng mình đi..............
  5. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Mỗi người có 1 cái nhìn về cái đẹp.. Đối với tớ và tớ biết là nhiều người cũng có cùng ý với tớ là nhìn chị rất quyến rũ. Bạn có thể nói bạn không thích nhưng dùng lời lẽ hơi sợ sợ thì có vẻ quá đáng quá
  6. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Hì hì...Thật đúng là Mr. Queen có khác !!!
    Trào mừng BePHuong đến với LĐ!
    Hai em này con nhà ai thế ?? Ăn gì mà xinh thế??? Cho anh số phone hay YM để làm quen cái nào, nếu ngại thì mật thư cho anh biết !!! << === Các Boy có thấy câu này quen ko ????
  7. Kooz

Kooz Thành viên rất tích cực

Vote thanhmaiq 5 * về câu này
  8. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Thông báo mới nhất!
    Để tránh tình trạng lộn xộn.. Các bạn muốn đăng kí tham gia thi miss với box làmđẹp yêu cầu gửi pm, ym or email cho tớ (chocolata_201@yahoo.com). Vì hiện nay ban lăng xê của tớ có quá nhiều việc nên không thể đủ thời gian lo hết cho tất cả, nên đành phải đưa ra hạ sách này để sàng lọc kĩ hơn, mong các bạn thông cám.
    Xin cám ơn đã chú ý
  9. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Câu hỏi "khó nhằn" dành cho chị Mai đây:

Khó nhằn gì mà khó nhằn, nuốt chửng luôn mà ko có thấy hóc hiếc gì hết..(j k/d)
    Theo em được biết, học Cao học ở Nhật rất vất vả vì chương trình học nặng, người Nhật vốn nổi tiếng là kỷ luật, nghiêm túc, và chăm chỉ nhất thế giới. Tiếng Nhật cũng là thứ tiếng rất khó nhằn.
    Ờ, em nói có vẻ hiểu cách làm việc ở đây đấy cô bé ah [;). Nhưng mà tuỳ nơi vẫn có sự xê dịch khác nhau chút. Ơ các trường lớn như ToDai, KyoDai thì chắc là cũng nặng lắm. NHưng ở trường chị tuy cũng là trường Quốc lập nhưng lại ko phải trường lớn, nên mọi thứ cũng đỡ hơn nhiều. Đầu tiên phải nói là chị ko học bằng tiếng Nhật (vốn bắt buộc cho sv học ĐH) mà học tiếng ANh em gái ah, tiéng NHật nên biết để mà giao tiếp thông thường, tiện lợi cho cuộc sống của mình vì dân Nhật vốn ko chịu nói tieéng ANh, có thì cũng phần lớn là rất tồi ...Nếu mà nói về học lý thuyết thì chị ko bị họ bắt học nặng. Họ gần như là làm cho qua chuyện, bắt bọn chị lên lớp học cùng bọn Nhật, thầy nói tiếng NHật,t hỉnh thoảng đá qua tiếng ANh một chút, rồi về bắt viết report thế là xong..
    Tính kỷ luật , nghiêm túc và chăm chỉ nhất thế giới trong công việc là đúng rồi. CHị cũng phải tuân theo những điều này

Học Ph.D đòi hỏi dày công tư duy và sáng tạo, ngoài ra cần cả sự kiên nhẫn cao độ vì thời gian học dài và có nhiều giai đoạn có thể bế tắc hoặc hướng nghiên cứu sai lệch...

Điều này có thể đúng ở nhiều nước khác như Mỹ, nhưng với Nhật thì có khác đấy em. CHo dù là học Ph.D, công việc mình làm nhất thiết phải theo guồng máy công việc của lab, có tư duy và sáng tạo gì đi nữa thì cũng nằm trong khuôn khổ các project mà lab đang làm thôi, cái này thì đưòng huớng đã do Prof quyết định từ trưóc rồi, việc tư duy của mình chỉ là làm gì trong cái đống đấy thôi, và chọn cái nào mà mình cảm thấy là hay nhất, thú vị nhất để làm . Phần lớn các thí nghiêm của lab đã được set thành protocol chung rồi, khoá nọ truyền khoá kia, việc sáng tạo thì chỉ là thay đổi cái protocol ấy sao cho phù hợp với đối tượng nghiên cứu cụ thể của mình mà thôi (để làm được việc này tốn ko ít công tham khảo đọc tài liệu ), còn lại công thức pha hoá chất dùng cho stock thì cũng có rõ ràng hết rồi nên chỉ phải thay đổi nồng độ cho từng loại thí nghiệm ...Tất cả là vậy, nên nói cần tư duy và sáng tạo thì chị nhận nhưng bảo dày công thì chị ko dám cho dù công bỏ ra cũng ko phải là ít
    có nhiều giai đoạn có thể bế tắc hoặc hướng nghiên cứu sai lệch: KHoản này chị chưa bị dính nhiều, có chăng thì cũng ít thôi...khi đấy bình tĩnh ngồi tham khảo tài liệu rồi bàn với giáo sư...Rất may Prof của chị thưòng chịu khó ở lab, ko đến nỗi bận bịu quá như các prof của các trường lớn trên, nên cần bàn gì thì gặp được ngay, và sớm có được cách giải quyết vấn đề...
    Nếu mà gặp bế tắc hoặc hướng nghiên cứu sai thì đúng là khổ lắm vì thời gian cho Ph.D chỉ là 3 năm, trong khi đó ngoài viết thesis tốt nghiệp ra, trước đó cần có ít nhất 2 bài báo đăng trong tạp chí khoa học chuyên ngành có uy tín trên thế giới hoặc trong Nhật thì mới được tốt nghiệp.

Nói qua tình hình vậy để em hiẻu chị học ở đây theo kiểu gì rồi nhé để có thể trả lời câu hỏi của em dễ hiểu hơn:
    1. Vậy bí quyết gì mà với sức khoẻ của một cô gái Việt Nam, chị có thể vừa học hành tốt, vừa sắp xếp tốt thời gian giải trí, dành những khoảng thời gian cho mình để chăm sóc bản thân, chăm sóc bạn bè thân, người yêu và khám phá những vẻ đẹp cuộc sống.??
    Chị học bắt đầu từ Ms em ah, họ coi mình là học sinh từ một nước nghèo kém phát triển hơn đến. Truớc khi băt đầu vào khoá học, chị cũng đã nói hết với prof về chuyện ở VN chị làm gì, chị đã biết gì kiến thức về lĩnh vực mà chị sẽ phải làm ở lab (Kiến thức này gần như la A,C,C vỡ lòng vỡ ruột trước khi chị sang Nhật học em ah). Do vậy 2 năm đầu của Ms này thực sự cũng gian khổ lắm lắm vì thậm chí cách sử dụng một cái pipet cho chính xác cũng phải học. 2 năm đầu thì chị chỉ học các kỹ thuật cơ bản chỉ chủ yếu tập trung đúng vào một loại thí nghiệm thôi để lấy kiến thức cơ bản. Tuy vậy vì là đi từ gần như ko biết gì nên tốn rất nhiều thời gian, công sức khi chưa có nhiều kinh nghiệm làm việc để có thể bố trí thời gian công việc cho thích hợp. Lúc này ưu tiên cho công việc là trên hết, ai cũng hiểu chị vất vả thế nào nên ủng hộ chị lắm. Việc care đến gia đình thì chỉ là thỉnh thoảng mail, gia đình thiếu gì thì gửi về...Bạn bè chị ko nhiều nên cũng ko mất thời gian để care lắm. Ai cũng hiểu hết, thưong nhau quý nhau thì khi rỗi rãi nấu món VN cho nhau ăn, rủ nhau đi chơi lúc cuối tuần khi ko phải làm việc, (cũng là khám phá cuộc sống luôn) (đấy là với bạn ở Nhật), bạn ở nhà thì mail chút, gọi điện, mày thích gì thì tao mua, về phép tao mang về cho
    chăm sóc bản thân: đơn giản lắm em, cuối tuần rủ nhau đi hcọ thêm JPnese trong phố, xong rồi đi ăn cho có sức và đi vòng vòng shopping thích gì thì mua vì trong túi cũng có xiền mà . Ngày thường đến lab làm việc chị cũng chẳng mất thời gian trang điểm vì chị thích để tự nhiên hơn...
    Do có hai năm Ms như vậy, thu được nhiều kinh nghiệm khi làm việc rồi, biết sắp xếp bố trí công việc, mà tính chị hay lo xa ko để nước đến chân mới nhảy, nên công việc cứ tuần tự mà trôi, phần lớn tối chị đưọc ở nhà (lúc này chat vói gia dình, gọi điện thăm hỏi anh ấy, và tri kỷ của chị nữa...tối nào cũng mất 2 tiếng phone hoặc chát , cuối tuần nghỉ thêm cả chủ nhật và đôi khi cả thứ 7 nữa để nghỉ ngơi vui chơi với bạn bè và anh ấy. May mắn chị đưọc anh ấy thưong yêu và hiểu chị, biết chị thích gì nên cuối tuần hoặc nhũng lúc chị rỗi thì thưòng về thăm đưa chị đi chơi, án ngoài....Còn chị thì care anh ấy bằng cách nấu cho anh ấy ăn ngon và talk hàng ngày để biết được anh ấy làm gì và nghĩ gì...đã hơn 3 năm như thế này rồi
    2. Và trong tương lai, chị có thể tiết lộ kế hoạch để vừa đảm đang việc nhà, vừa giỏi việc nước (theo như em hiểu, chị thích hợp với công việc giảng viên Đại Học, tức là suốt đời nghiên cứu), vừa trở thành người phụ nữ hấp dẫn và trẻ trung???
    Học xong cho dù tiếp tục ở Nhật hay ở VN, chị sẽ đặt chăm sóc gia đình lên đầu, thứ đến mới là công viêc vì sức khoẻ của chị có hạn. Chịi ko thích hợp với công việc giảng dạy em ah, nói trước đám đông ko giỏi , chắc có làm thì chỉ làm nghiên cứu đơn thuần thôi, ko có ý định leo cao chức này chức nọ nữa . Thế cũng là cống hiến cho xã hội phải ko em? Công việc thì sẽ chọn công việc đã từng có kinh nghiệm rồi để cho đỡ hơn, tối đưọc ở nhà chăm sóc gia đình. Đảm đang việc nhà ko làm chị lo lắng nhiều vì bản thân chị cũng biết thu vén cho gia đình sau 6 năm sống một mình , hơn nữa anh ấy của chị cũng là ngưòi sống tự lập từ khi lớn lên đến giờ, thậm chí khéo có lẽ anh ấy care cho chị còn nhiều hơn kia . Luôn động viên chi khi chị gặp khó khăn trong cônng việc, đặc biệt lúc nào cũng hò hét kiểu "phụ nữ là phải biết làm đẹp", nhắc nhở chị suốt về việc này để chị ko xao nhãng...thậm chí ngay giai đoạn này chưa ở chung với nhau, tối khuya gọi điện, câu đầu tiên bao giờ cũng "ăn đủ chất chưa? tắm chưa? (tắm rồi ah), thế đã bôi kem và massage chưa ? (nếu chưa ah thì lập tức "thôi off phone, em đi làm việc đấy đi rồi nói tiếp !!!!)
    Dài dòng quá rồi, chị cũng chẳng nhớ đã viết cái gì trong đống hổ lốn ở trên nữa, thôi post lên, em đọc và hiểu chị nhé !
  10. MrQueen

MrQueen Thành viên quen thuộc

Ah, ToDai, ToDai, I dun like ToDai
    Xin trân trọng giới thiệu thêm 1 thí sinh nữa, tuy đanh đá và có nhiều vụ cãi lộn tùng bậy nhưng vẻ đẹp thì các bác cứ oánh giá, Em hotchick
    Xin mời em hotchick tự giới thiệu bản thân
    Được mrqueen sửa chữa / chuyển vào 15:57 ngày 24/03/2005
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa