1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mở cafe tại Hạ Long

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi vuthanhminh, 28/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Mở cafe tại Hạ Long

Báo cáo các bác,
    Sau bao tháng ngày lặn lội khắp xứ người. Giờ em muốn về nhà để mở một quán cafe, bắt đầu cái mơ ước nhỏ nhoi của em từ thời còn sinh viên sau phi vụ sập tiệm quán ở Hà Lội.
    Kinh nghiệm về kinh doanh, sales, marketing, PR và design quán bây giờ em không thiếu. Có thể nói là rất nhiều qua hàng chục quán cafe lớn, nhỏ mà em tư vấn ở SG. Mọi mô hình em thử nghiệp, 1 cách làm mới, 1 cách quản lý mới...v.v đều đã hoạt động khớp với nhau.

Nếu bác nào có nhã hứng với quán cafe, ít nhất là có một chỗ cho anh em tụ tập, đàn đúm, bù khú và có tí lợi nhuận còi thì tham gia với em cho vui.

29 tết em mới mò về nhà được. Có gì các bác cứ ới qua phone, nhắn tin, gọi .v.v. về nhà em ới làm 1 chầu. ke ke
  2. ntth83

ntth83 Thành viên mới

Eo ơi em cũng thích mở quán cafe lắm. Hay là HLC nhà mình góp quỹ mở mở một quán cafe đê. Vừa tạo cơ hội cho bản thân mà lại tăng thêm tình đoàn kết giữa các thành viên HLC.
  3. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

tớ thấy cái phi vụ này có khả quan thực hiện
    bác ch o í kiến mở chỗ nào hợp lí đông khách,, diện tích quán,, giá cả thế nào để hút được khách, quảng cáo thế nào cho sale tăng,, làm thế nào để khách quay lại quán, nên thuê mấy nhân viên, sole trader haylàm theo kiểu partnership vì em chưa có nhìu vốn... có gì bàn tiếp nhá
  4. Sunflower_HL

Sunflower_HL Thành viên mới

Mở đê mở đê. HL ít quán cafe hay lắm. Em hứa ủng hộ bác. Khách hàng thường xuyên và lôi kéo thêm một cơ số người nữa (số lượng khách hàng tăng tuỳ thuộc vào % bác để cho người Marketing). Em cũng thích làm lắm cơ mà công việc đang bận quá. Thê nha....Hoan nghênh một men HLC về Hạ Long lập nghiệp.
  5. vuthanhminh

Tớ làm du lịch và dịch vụ 7 năm, có 3 năm về tư vấn, training, tuyển dụng sales và PR cho các hãng du lịch, resort và quán cafe tại Huế, ĐN, Nha Trang và SG. Giờ đang phụ trách Sales & Marketing cho 1 hãng. Đã chết 1 phát cafe ở đại học năm thứ 2. Kinh nghiệm chưa nhiều, nhưng đủ để làm ra 1 thương hiệu quán cafe với một hệ thống quán tại Hạ Long và mở rộng ra các khu vực khác.
    Tớ làm quán này là làm chơi ăn thật. Nó như là bạn mua một con alô V3i, set up cho nó đẹp bằng cách sơn, trang trí v.v.v. Bán lại nó với giá gần gấp đôi để mua một con 8800. Nó sẽ nhỏ xíu, không hoành tráng, không phải ở nơi đông đúc, không ồn ào, view càng không đẹp như Nỗi Nhớ ở Bến Đoan (quán này tớ thích vì mỗi cái view) nhưng chất, đẹp, chuyên nghiệp về tất cả từ design, phục vụ, đồ uống và làm PR. Vào đó bạn ko thể nói to, bạn ko thể bước uỳnh uỵch, bạn không thể nói những lời tục tĩu...v.v Sẽ nhân rộng mô hình này thành nhiều quán khác nhau. Tớ tương đối thành công với hình thức này tại SG nên mới bỏ tí tiềm còm ra để thử ở HL sau khi lượt thị trường ở nhà.
  6. vuthanhminh

Thanh kìu cô Sun, chưa giề cô đã đòi hoa hồng oài.
    Tớ đã có plan cho vụ này với 30 trang giấy bao gồm:
    1. KHKD
    2. Sales & Marketing Plan
    3. Design & D costing
    4. Finance
    5. Action Plan & timeline.
    Đợt này tớ về sẽ xem lại vị trí, đo đạc lại và tham khảo thêm 1 lần nữa để có thể chỉnh sửa kế hoạch cho chính xác hơn.
  7. Sunflower_HL

Sunflower_HL Thành viên mới

Ha ha.. Chưa rì đã sợ thế bác ơi. Men HLC thì fờ ri xiền môi giới rùi. Yên tâm đê bác.
    Còn việc này nữa, từ giờ tới 30/4 cơ quan em đi du lịch rất nhìu. Phòng em có khi còn đi tàu nữa. Cái dịch vụ du lịch của bác có rì hay ko? Lúc nào bác online em hỏi cái. YM của em: biendem064
  8. cafevnn

cafevnn Thành viên mới

Tui kết cái khoản này. Tui uống cafe thì cũng đơn giản thôi, nhưng đôi lúc cần có những chỗ đúng kiểu uống cafe. nhâm nhi 1 ly nghĩ đời thấy đắng là OK
  9. cafevnn

cafevnn Thành viên mới

Cô Sun đúng là dân kinh tế ra có khác, nhìn đâu ra đấy, nhìn khách ra ngay. chậc chậc. Bệnh nghề nghiệp hay là con mắt của nhà KD
  10. lewenhe

lewenhe Thành viên mới

TY TOE NHẨY VÔ ỦNG HỘ KẾ HOẠCH CỦA BÁC VUTHANHMINH CÁI .
    kế hoạch và ý tưởng hay đấy bác ạh ! em cũng rất thích cái view như bác nói . những quán cafe ồn ào bây giờ thì khá nhiều rùi . nhưng để tìm một quán có không gian ấn tượng thì hơi khó . Nếu đặt tên quán là HLC thì thế nào nhỉ ? ... sẽ ủng hộ, lôi kéo giúp bác một cơ số khách (hi hi giúp thôi chứ không lấy hoa hồng đâu .... góp chút quảng cáo thương hiệu HLC )