1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*Mơ Đăm San Trở Về : Âm nhạc và Văn hoá Tây Nguyên (Mục lục trang 1)

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi Madking, 12/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bmtzooz

bmtzooz Thành viên mới

Hi! Madking Tới đây.​
    ======
    Chà, có vẻ các bác đúng là "dân hâm" của thể loại nhạc "Tây" nhỉ ? Này, tôi có cả lời và nhạc của bài H'Zen lên rẫy chứ không phải "Hơren" bác chịu khó chờ nhé ! Tôi sẽ viết lời lên cho bác. Hôm nay tôi chưa chuẩn bị lời được. Thông cảm nhé. Mà các bác có biết hoa Pơ Lang nó như thế nào không ? Tôi là dân BMT mà còn không biết nữa, nhưng tôi sẽ tìm hiểu để kể cho các bác nhé ! Các bác đã nghe bài "Tháng 3 Tây nguyên" , "Tanggo Ede" chưa ? Nghe cũng hay lắm. Để khi nào tui gửi lời cho các bác nhé, còn về phần nhạc nếu có thể (có thể thôi) tôi sẽ Post lên cho các bác Down về nghe chơi nhé.
    Có bác nào muốn học tiếng Ede không thì chuẩn bị giấy bút nhé ! nhưng bây giờ thì chưa được đâu...hì ..hì
    Thôi chào các bác nhé ! Hẹn gặp lại.
    Ta như con thú "hoang" .... Dzô..ô..
    Được sửa chữa bởi - bmtzooz vào 13/04/2002 18:35
  2. bmtzooz

bmtzooz Thành viên mới

Những bài hát dưới đây. Tôi nghe băng và chép ra nên không biết tôi nghe có đúng không, nhưng để đáp ứng nhu cầu của các bác tôi xin mạn phép ghi ra đây nếu có gì sai sót tôi xin bổ sung sau. Mong các bác thông cảm nhé !
    Tôi thật sự hổ thẹn với các bác đấy. Đường đường là một người dân BMT chính hiệu "con cào cào" mà tôi ít khi quan tâm đến mấy cái lời bài hát này, mặc dù tôi cũng nghe rất nhiều trên truyền hình địa phương. Các bác đúng là dân nghiền nhạc "Tây" nhỉ? Tôi phục các bác sát đất luôn đó, nhưng các bác đã đâm trúng vào lòng tự ái của tôi rồi đó nghe, để trả thù tôi sẽ sưu tầm và Post thật nhiều bài hát về Tây Nguyên mà có thể các bác chưa được nghe đâu, toàn những bài "tít" nhất cho các bác đọc hoa mắt chơi. Nếu các bác có nhu cầu tôi sẽ dạy các bác tiếng Ê đê miễn phí (Nhưng để tôi đi học trước đã (hi..hi..)

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ,
    Vô duyên đối diện bất tương phùng.
  3. bmtzooz

bmtzooz Thành viên mới

Những bài hát dưới đây. Tôi nghe băng và chép ra nên không biết tôi nghe có đúng không, nhưng để đáp ứng nhu cầu của các bác tôi xin mạn phép ghi ra đây nếu có gì sai sót tôi xin bổ sung sau. Mong các bác thông cảm nhé !
    Tôi thật sự hổ thẹn với các bác đấy. Đường đường là một người dân BMT chính hiệu "con cào cào" mà tôi ít khi quan tâm đến mấy cái lời bài hát này, mặc dù tôi cũng nghe rất nhiều trên truyền hình địa phương. Các bác đúng là dân nghiền nhạc "Tây" nhỉ? Tôi phục các bác sát đất luôn đó, nhưng các bác đã đâm trúng vào lòng tự ái của tôi rồi đó nghe, để trả thù tôi sẽ sưu tầm và Post thật nhiều bài hát về Tây Nguyên mà có thể các bác chưa được nghe đâu, toàn những bài "tít" nhất cho các bác đọc hoa mắt chơi. Nếu các bác có nhu cầu tôi sẽ dạy các bác tiếng Ê đê miễn phí (Nhưng để tôi đi học trước đã (hi..hi..)

4. tigerlily

tigerlily Thành viên rất tích cực

Ê, tớ có "ở dưới cầu vồng" đâu! "over the rainbow" đấy chứ!
    Cô Linh Nga là người quen của người quen của người uen...của ccậu đấy à? trời ơi, thế thì tích cực lên, xin những bài hát của cô ấy đi. Mà biết đâu chừng cô ấy còn suggest cho những thứ thú vị khác nữa ấy chứ! MadKing ơi, vì anh em đi, cố gắng lên!!
    Cậu từng ở BMT à? Có biết đường Lê Lợi nối dài không? tớ thấy duy nhất ở đó mới có kiểu đặt tên buồn cười như thế. (hì, cái này chỉ là tớ nghe lỏm được từ 2 người bạn BMT của tớ thôi).
    Tiếc nhỉ, tớ không thể co dịp ngồi nghe cậu hát được. Vốn liếng của cậu "đầy một sổ bài hát" cơ à?? toàn nhạc TN à?
    lys
  5. tigerlily

Ê, tớ có "ở dưới cầu vồng" đâu! "over the rainbow" đấy chứ!
    Cô Linh Nga là người quen của người quen của người uen...của ccậu đấy à? trời ơi, thế thì tích cực lên, xin những bài hát của cô ấy đi. Mà biết đâu chừng cô ấy còn suggest cho những thứ thú vị khác nữa ấy chứ! MadKing ơi, vì anh em đi, cố gắng lên!!
    Cậu từng ở BMT à? Có biết đường Lê Lợi nối dài không? tớ thấy duy nhất ở đó mới có kiểu đặt tên buồn cười như thế. (hì, cái này chỉ là tớ nghe lỏm được từ 2 người bạn BMT của tớ thôi).
    Tiếc nhỉ, tớ không thể co dịp ngồi nghe cậu hát được. Vốn liếng của cậu "đầy một sổ bài hát" cơ à?? toàn nhạc TN à?
    lys
  6. bmtzooz

bmtzooz Thành viên mới

H'Zen Len Ray​
    Đung đưa, đung đưa. Chiếc gùi đung đưa, H'Zen lên rẫy, dung dăng, dung dăng. Chiếc còng đung đưa, H'Zen lên rẫy.
    Ô, con đường đất đỏ.
    Ô, mặt trời nắng đỏ.
    Bạt ngàn cao su, bạt ngàn cà phê. Một rừng âm thanh, môt trời hương say, Ban Mê lộng gió. Em đi tỉa bắp, hay hái rau rừng. Đôi khi em hát.
    (La la la la la al. la la lal la la la...)
    Đung đưa, đung đưa. Chiếc gùi đung đưa, H'Zen lên rẫy, dung dăng, dung dăng. Chiếc còng đung đưa, H'Zen lên rẫy.
    Ô, con đường đất đỏ.
    Ô, mặt trời nắng đỏ.
    Bạt ngàn cao su, bạt ngàn cà phê. Một rừng âm thanh, môt trời hương say, Ban Mê lộng gió. Em đi tỉa bắp, hay hái rau rừng. Đôi khi em hát.

7. bmtzooz

bmtzooz Thành viên mới

H'Zen Len Ray​
    Ô, con đường đất đỏ.
    Ô, mặt trời nắng đỏ.
    Ô, con đường đất đỏ.
    Ô, mặt trời nắng đỏ.

8. tigerlily

Ối bmtzooz ơi , gửi cho tớ cả bản nhạc H'Zen lên rẫy luôn được không?
    Tớ cũng muốn học tiếng Ede nữa. Thật đấy, không đùa đâu! Giấy bút tớ mua về cả thùng rồi đây này, bao giờ thì bắt đầu được?
    Tớ chưa nghe Tango Ede...Bài này của ai? Ai hát? Thế bao giờ thì cậu post lên đây cho bà con cùng thưởng thức đây?
    Cậu chưa iết hoa Pơlang như thế nào ah? Hay đây chỉ là một truyền thuyết?

lys
  9. tigerlily

Ối bmtzooz ơi , gửi cho tớ cả bản nhạc H'Zen lên rẫy luôn được không?
    Tớ cũng muốn học tiếng Ede nữa. Thật đấy, không đùa đâu! Giấy bút tớ mua về cả thùng rồi đây này, bao giờ thì bắt đầu được?
    Tớ chưa nghe Tango Ede...Bài này của ai? Ai hát? Thế bao giờ thì cậu post lên đây cho bà con cùng thưởng thức đây?
    Cậu chưa iết hoa Pơlang như thế nào ah? Hay đây chỉ là một truyền thuyết?

lys
  10. bmtzooz

bmtzooz Thành viên mới

Này xin lỗi nhé, nó chỉ khác cái tựa thôi còn lời thì là bài Em hát thương ai, háy Em hat Array cũng chỉ là một thôi, vì tôi nghe thấy giống lời bài Em hat Array của bác Madking hì hì. Để sửa lỗi này tôi sẽ Post cho bác bài Lời ru tháng ba nhé! Vài phút nữa thôi.
    Hư?u duyên thiên lý năng tương ngộ,