1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mở rộng Hà Nội, bạn nghĩ gì?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi Rua_Lat_Ngua, 09/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhdat37

thanhdat37 Thành viên mới

Đoàn kết. đoàn kết, đại đoàn kết
    Thành công, thành công, đại thành công.
    Theo tôi thì vấn đền mở rộng đã mở rồi, nên không cần bàn cái chuyện nên hay không nên mở, mà bàn cái hướng phát triển sau khi mở rộng làm sao cho kinh tế - xã hội nó phát triển. Dân có giàu thì nước mới mạnh. mà nứơc mạnh thì mới to mồm được chứ như vừa qua Bọn tàu nó chèn ép mình quá. Vì vậy kinh mong các bạn không nên miệt thị hay phân biệt HN1 hay HN2 nữa.
  2. springlovely

springlovely Thành viên quen thuộc

Mở rông hà nội , nghĩ gì, em chỉ nghĩ là bản thân em thì em hông thích, chăng hiểu vì sao
    em sinh ra ở Hanoi, em thich hà nội cũ của em thôi,mà thế có gì sai, ai chả thích we của mình
    mới lại em có vài lần nói chuyên mở rông ha nôi vê ha tây vơi các bạn hà tây, mây bạn đấy cũng kêu là dân hà tây chả ai thích sáp nhập về hà nội
    --> cả hai phía dều chả ai muốn về ai, hà nôi ko thich sáp nhập hà tây, hà tây chả ai thích về ha nội, thế thì chính sách đảng nhà nước ta có trưng cầu dân ý ko nhỉ mà tự dưng đi sáp nhập vào lấy cớ mở rông phát triển kinh tế
    theo em thì: thích mở rộng phát triển thì mở rộng phát triên, vẫn ok, cần gì fải đi sáp nhập vào mới mở rộng phát triển được, chẳng qua là gắn cái chữ Hà Lội vào ha tây cho đất nó có giá, các ông dễ bán giá cao làm giàu
    thứ hai sáp nhập vào làm cho tình lộn xộn, khó kiểm soát, bây h ha nội rông tit mù khơi, hỏi bạn nhà hà nội chỗ nào để đi xe đạp sang chơi thì khéo mà đi đến tối ko đến nơi, phương hướng lại còn chẳng rõ
    Lại còn việc hà đông hà tây có vài tên đường tên phố trung hà nội, làm hôm trước bạn em nói ở phố quang trung em tưởng gần đoạn phố cổ hoá ra tit ở hà đông
    vấn đề giọng hà nội chuẩn nữa chứ, rồi văn hoá hà nội, thế nè làm xáo trộn hết cả tinh hoa dân tộc, ảnh hưởng cả những bài hát , thơ văn nổi tiếng của hà nội,hic hic, hà nội 36 phố phường, khâm thiên, đống đa , cầu giấy --> khóc đây
    uối cùng là thắc mắc nhỏ của em:
    mấy bạn, mấy anh , mấy chi ở quê ra đây làm ăn và kiếm sống, ai cũng kêu yêu quê hương mình hơn hà nội, thế mà chả ai muốn về quê hương mình cả, cứ nói này nói kia hà nội ồn ào, bụi bặm , tắc nghẽn, thế mà có ai chịu về que đâu. Điển hình là một gia đình cạnh nhà em, ở thue thôi, tết đến cũng ko muốn về que mà muôn ở hà nội. con bạn em, học xong se có một chỗ ngon ở tỉnh để làm vì có người nhà làm ở thành phố hải phòng chứ ko fai huỵen, hay vung nong thôn gi đau nhé, thế mà cũng còn kêu là ko thích về đấy làm, nhất quyết đòi ở dây
    --> mây ngươi ở tỉnh lên, cu toan chê ha nôi này nọ, chứ vẫn thích được ở ha nội lắm
    Du sao vẫn phải công nhận một sư thât khach quan là hà nội là diểm dến và mơ ước của nhiều ng mà
    trong đó có em