1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mô tô Xuyên Việt - Em lên đường ròi các bác ạ.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tuanmapnt, 08/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuanmapnt

tuanmapnt Thành viên mới

Mô tô Xuyên Việt - Em lên đường ròi các bác ạ.

Em mời gọi mãi mà không bác nào tham gia. Buồn thê...!
    Em xuất phát rồi các bác ạ, ra đến quán Coffee Wifi dọc đường nghỉ chân post bài.
    Em đang rong trên tuyến Sài Gòn - Đà Lạt
    Em yêu Việt Nam vì vậy em sẽ đi dọc đất nước để nhìn ngắm tình yêu của em cho thỏa thich. Em chi mới ra đến Biên Hòa, chưa có ảnh đẹp để gửi tặng các bác.
    Hành trình của em còn dài, các bác vote cho em cái.
    Bác nào ở dọc đoạn đường SÀI GÒN - Đà Lạt muốn theo em thì gọi em ghé đón nhé: 0903177989. Lê Hoàng Anh Tuấn. Em sẽ đón tại nhà.
    Đi Thủ Đô thăm Bác Hồ thôi các bác ơi.
    Cứ cơm áo gạo tiền biết bao giờ mới thỏa chí làm trai đây???
  2. littlewillow

littlewillow Thành viên quen thuộc

hôm nào ra đến thủ đô muốn thăm lăng bác Hồ thì pm em
    Lâu lắm ko thăm lăng Bác
    Nhớ Bác quá
  3. simson1986

simson1986 Thành viên mới

ae thủ đô đón chờ bác!!
  4. LuonPhuon

LuonPhuon Thành viên mới

Những bạn nào nằm trong phạm vi hành trình của bạn này bắt nhời đi chứ? Người Sài Gòn là vậy đấy, khoáng đạt, vô tư .....chỉ cần giao lưu chén trà vỉa hè, chai nước suối đun sôi cũng thể hiện tấm lòng mà. Rất tiếc là mình đang không có ở Hà nội, nên không thể bắt tay bạn một cái.
    Các bạn nữ đâu rồi........... cả nam nữa
  5. boygun

boygun Thành viên mới

Hẹn bác ở nha trang tối mai, vụ này co ghé tây nguyên, mũi đôi đại lãnh ko bác nhỉ.
    YM: soulofpiper
    Tùng: 0936093123
  6. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Cùng dân cầu đường với bác, chúc bác đi đường an toàn, thành công. Chờ bác tại HN.
  7. lemnhalemnhem

lemnhalemnhem Thành viên mới

khi nào bác đi qua Ninh Bình nhỉ !
  8. tuanmapnt

tuanmapnt Thành viên mới

Cám ơn các bác ủng hộ em!!!
    Anh em nào ở Thủ Đô cho em xin cái số phone.. hehe.. tourguide cho em nhá... mời các bác cốc nước.
    Em đang dừng chân ở Nha Trang, tiện thể sửa cái đuôi xe nên chắc mai mới tiếp tục được. Các bác thông cảm, đường đèo mà em cứ xài Vtrungbình=70 thì đuôi xe tăng còn rụng nói gì đến Rebel các bác nhỉ.
    Báo cáo tóm tắt: Ngày 08 / 03 / 2008
    12h50 em đến Ngã 3 Dầu Giây (chắc các bác biết chỗ này)
    3h chiều em qua đèo Chuối-Madagouil, kế đến là Đèo Bảo Lộc.
    (Tí nữa thì toi các bác ạ, vì lúc ấy đường trơn, trời mưa em bóp phanh... bánh không quay nữa nhưng xe cứ như con thuyền trôi.. ặc...lao vào bụi nên ko sao.. đi t.. rồi đi tiếp)
    19h thêm mấy phút .. em đang phang 70K ngang qua Huyện Đức Trọng - Lâm Đồng thì có 2 chọi con vượt lên chặn xe em lại rồi hỏi em muốn gì... em xin phép đi Đà Lạt thế là 2 chú cho phép em đi. 2 ông ấy máu nhỉ các bác nhỉ?
    21h, em qua đèo Pren vào Đà Lạt. Các bác rút kinh nghiệm, sau 19h em xin các bác đừng qua đèo nhé, nhất là đi 1 mình như em.. run vãi!
    22h em tìm được khách sạn có Wifi hẳn hoi, tính lên update nhưng xài ko đc... ặc.(Khách sạn Thanh Hoài-Bùi Thị Xuân)
    Chán quá, em lê xuống dưới cổng đứng gặp ngay 3 tên ở Shop rượu bên cạnh.. các bố ấy nghe em đang xuyên Việt bèn ép em ngồi xuống và khao em 1 chầu chuối hột miễn phí(thứ này em ko ham nhưng cũng làm đc 1 xị rồi té(shop rượu Quỳnh Hoa-Bùi Thị Xuân)
    Ngày 09/03 ,
    8h30.. em đổ đèo tìm tuyến đường mới mở về Nha Trang, sau một hồi hỏi thăm rất hăng và được sự trả lời nhiệt tình của các em gái Đà Lạt, em .. đi nhầm sang đường cũ.. ặc..đi 32Km em mới phát hiện ra.. thôi thì quay lại và rút kinh nghiệm, hỏi các bác xe ôm cho chắc.
    12h10 em theo đường mới cong cong tiến.
    Đường mới ĐL-NT 140Km toàn là đèo nhưng đẹp kinh khủng và đặc biệt đoạn đường trong khoảng cao độ 1200 đến 1500m toàn sương là sương, trắng xóa, lạnh teo ch...! Yêu cầu các bác khống chế tốc độ trung bình Vtb=70, đoạn sương mù V=30, mở đèn và thường xuyên bóp kèn tin.. tin.. tin..
    15h20 em về đến Nha Trang, thăm 2 thằng bạn thân trong quán Billard Nhật Kiều đến 16h em đi xem Khatoco KH VS HAGL, quê em ăn 2-1 sướng quên cả ê mông
    18h, nhậu ăn mừng chiến thắng đến giờ mới lọ mọ dậy báo cáo các bác đấy. 00h rồi, các bác ngủ sớm đi, làm j thức khuya thế, mai em chỉnh đốn con trâu xong lại cày tiếp rồi tối mai em kể các bác nghe nữa nhá..
  9. willboy

willboy Thành viên quen thuộc

tớ sẽ theo dõi bài của cậu! thực sự là thú vị! mơ ước có thời gian làm một tour xuyên việt bằng motor như thế! tạm thời mục tiêu đầu tiền là 28 tháng 4 năm 08 này có bạn đồng hành đi apachai!
  10. tuanmapnt

tuanmapnt Thành viên mới

Ặc ặc... đau quá các bác ơi, 2 thằng em vừa ngã xe xong, bao nhiêu đèo đẹp và nguy hiểm không ngã, tự dưng đến đèo Gành Đỏ-Qui Nhơn làm oạch 1 phát, tưởng gãy chân không đi nổi, nhưng cũng ráng lếch về đến Qui Nhơn. Xe ko sao, chỉ bị lệch tay lái, lại phải mất buổi sáng mai sửa xe... chán mấy cha xe khách vô cùng, chạy ẩu kinh hoàng! Thế mà em với tay Tùng nằm quay giữa đường, giơ tay xin "quyền trợ giúp" vậy mà các bố ấy phi mất tích luôn.

Báo cáo các bác, sáng nay vào lúc 4h30 có tên Tùng là Sĩ Phu Hà Nội cũng đang lạng bạt dưới Cần Thơ thấy em đi hắn đón xe đò đến Nha Trang rồi cùng đi với em. Tên này tính tình rất dễ thương, thân thiện nhưng... cũng láu cá ra phết.
    Lịch trình hôm nay, 10/03/08:
    8h, 2 thằng em uống cà phê cà pháo linh tinh chờ chỉnh đốn con rebel
    11h10, 2 anh em hướng về Hà Nội thẳng tiến.
    Vượt 12km Đèo Cả, ngang qua Đại Lãnh, 2 thằng em tranh thủ gửi xe, bỏ dép, lội suối, leo núi và leo lên Ngọn Hải Đăng Mũi Điện - trước đây gọi là mũi Kê Gà. phì .. phò, mệt lắm nhưng đẹp không thể tả (các bác đi đi rồi biết, em ko bốc phét đâu - 2 thằng em leo lên ngọn của ngọn HĐ hẳn hoi).
    15h30, nghe theo lời sàm tấu của đương sự à không.. cộng sự Tùng, em vượt thêm 20km đường 1A sau đó thêm 15 km đường nông thôn (50% ổ gà và 45% lồi lòm) để đến Gành Đá Đĩa. Đến nơi vào khoảng 18h, các bác nào có rảnh, ko còn chỗ nào để đi và thừa xăng thì đến đấy mà ngắm cảnh nhé.
    19h30 xót xe đến đứt ruột nhưng bọn em cũng lết ra được đến 1A, sau đó chực chỉ Đà Nẵng thẳng tiến, muốn đi luôn đêm nhưng... các bác xem sự cố ở trên và thông cảm giúp em nhá.
    Em ngủ đây, híc híc, đau quá. Em đang ở p1-khách sạn Âu Cơ, số 08A-24 An Dương Vương, Tp.Qui Nhơn, bác nào thương tình ghé thăm động viên em ít câu Bà chủ khách sạn này nhiệt tình lắm vừa làm chủ KS vừa kiêm luôn y tá sát trùng và băng bó cho em. Xin gửi lời cảm ơn chân thành đến đồng chí này.
    À, em quên báo cáo các bác, tráng sĩ Tùng đào ngũ rồi, ngày mai em lại alone.. alone... Các bác nhớ đón em nhá??!![​IMG]http://www9.ttvnol.com/uploaded2/tuanmapnt/37-e***.jpg