1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mô tô Xuyên Việt - Em lên đường ròi các bác ạ.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tuanmapnt, 08/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhietmacsinh

nhietmacsinh Thành viên mới

Chào bác Tuấn
    Chắc là bác cảm thấy khó chịu với những bài post của tôi nhỉ ?
    Sao cũng được...
    Chỉ muốn nhắn bác 1 câu: Đôi khi, biết sợ mới là người dũng cảm!
    Bản thân tôi cũng đã sợ nhiều điều trong cuộc sống, sợ cả chính bản thân mình ấy chứ!
    Và trong dịp xuyên Việt vừa rồi, tôi cũng có lo, có sợ
    Nhờ thế, mà chuyến đi - về hoàn toàn tốt đẹp và cảm thấy thỏa nguyện.
    Dù ngày cuối về đến Sài gòn, tôi phi từ Tuy Hòa trong khoảng 12h ... 700km - Quả là có phiêu lưu.
    Đây:... http://vn.news.yahoo.com/tto/20080316/tpl-thua-thien-hue-tai-nan-giua-oto-va-x-ef16c59.html
    ... Bác đi được nửa chẳng đường mà đã hai lần bị thương và mất mát vật chất đến thế rồi...
    Hi vọng bác đắn đo
    Đi chơi, là để tìm kiếm niềm vui. Cao hơn, là bổ khuyết cho tri thức của mình.
    Miễn can thiệp nữa ạ.
  2. mycats

mycats Thành viên mới

trời ạ! đi một mình mà bị acident thế thực sự là nguy hiểm, ! chúc bác mau lành tiếp tục ra hà nội nhé! em sẽ thường xuyên lên theo dõi hành trình của bác
    nếu tình hình sức khoẻ khá hơn thông báo cho anh em mừng nhé!
  3. tuanmapnt

tuanmapnt Thành viên mới

Bác NhietMacSinh nói đúng lắm, tôi cảm ơn vì lời khuyên của bác. Tối hôm qua và tối nay người tôi rất đau và nhức, đến giờ vẫn ko thể ngủ được.
    Tôi ko hề cảm thấy khó chịu vì những lời khuyên của bác đâu.
    Nhưng điều tôi sợ nhất trong cuộc sống đó là khi tôi đã đặt ra điểm đến mà tôi không thể đến.
    Câu đầu tiên tôi nói khi bị xe tải móc vào càng xe và quật tôi ngã xuống đường đó là : "trời ơi, còn bao nhiêu điểm cần phải đến nữa" sau đó tôi gượng đứng dậy. không đứng được, quị xuống, tôi cố ngồi, ko nằm, rất đau và máu chảy rất nhiều. Nhưng tôi sợ néu tôi nằm xuống sẽ hôn mê và ko thể tiếp tục hành trình của mình nữa - đó mới là điều tôi lo nhất.
    Bác rất chu đáo, và bác lo lắng cho tôi chứ ko phải là người cố gắng ngăn cản tôi. Tôi chắc chắn điều đó.
    Tôi sẽ đi tiếp cuộc hành trình này bác ạ!
    Nếu thật sự tốt với tôi, hi vọng tôi sẽ được bác đón tôi khi tôi đến đích bằng một nụ cười thân ái trên trang web này, bác nhé!
    Mỗi lời động viên của anh chị em trong box luôn giúp tôi tỉnh táo và vững thêm tay lái.
    2/3 quãng đường không phải là ngắn nhưng chưa phải là dài.
    Mất mát về vật chất và sức khỏe như lúc này chưa chắc sẽ không mất mát thêm. Tôi ý thức được điều đấy. Nhưng tôi không sợ!
    Điều tôi sợ nhất là tôi không thể đến được đích đến của mình.
  4. phamdung87

phamdung87 Thành viên mới

Đáng mặt làm trai . Mong bác thượng lộ bình an ra đến thủ đô
  5. dunglieu01

dunglieu01 Thành viên mới

6. _GreAT_PretenDER_

_GreAT_PretenDER_ Thành viên mới

Tớ chính là M(097748...),là người đã kêu gọi thành lập FC cho cậu ở ngoài HN đấy
    Đúng như cậu nói,một trong điều tồi tệ nhất,khốn kiếp nhất,đau lòng nhất ấy là khi con người ta thấy những j mình mong muốn,khát khao,mơ ước lại ko thể trở thành hiện thực.Với thằng đàn ông mà nói thì thất bại nào cũng tệ hại như nhau,có điều tớ lại nghĩ như thé này.Có một mục đích để làm động lực thúc đẩy ta vươn lên là một điều tốt,nhưng đôi khi cũng cần phải kiềm chế bản thân mình."Muốn mà ko được,khổ.Được rồi lại mất,khổ hơn" thế nên nếu có thể thì đừng quá đặt nặng kết quả của mục đích,gạt bỏ cái ham muốn có-được,chính cái con đường mà ta đang thực hiên để đi đến mục đích lại đem tới nhiều niềm vui,nhiều hạnh phúc trong suốt từng phút từng giây mà ta rong ruổi,lang thang để kiếm tìm nó.Lấy ví dụ cụ thể,mục tiêu điểm đến của cậu trong chuyến xuyên Việt này là HN,phải vậy ko.Hiện cậu mới đi được 2/3 chặng đường,vẫn còn cách thủ đô yêu dấu hàng dăm ba trăm dặm đường nữa,chân tay sứt sát,người ngơm cũng ko còn nguyên vẹn nhưng thậm chí ngay chính lúc này,ngay ở chính HN cậu cũng đã có những người bạn,những người luôn theo dõi,quan tâm đến chuyến đi của cậu,sẵn sàng chào đón cậu bất kể lúc nào,cho dù chuyến đi của cậu có trọn vẹn hay ko thì tình cảm của mọi người dành cho cậu vẫn giữ nguyên như vậy và chính điều đó đã mang đến niềm vui cho cậu và chính cho cả chúng tớ nữa,phải vậy ko?! Thế nên điều quan trọng hiện giờ là cậu hãy cứ nghĩ ngơi,tĩnh dưỡng đi đã.Đi chụp phim xem kỹ lại tay chân có v/đ j ko,chuẩn bị lại ngựa ngẽo súng ống cho ngon lành,suy nghĩ cân nhắc cho cẩn thận rồi hãy quyết định.Đến sớm hãy muộn thêm một chút thì cũng đâu thành v/đ,càng có thêm thời gian để nhâm nhi,tận hưởng cái vui thú của kẻ độc hành nghìn dặm cơ mà.Hãy giữ gìn cẩn thận.Hf n gl.Thân
  7. Dideyeu

Dideyeu Thành viên mới

mình rất muốn được đi như bạn nhưng thời gian chưa cho phép.. hẹn gặp ở HN nhé - pm 0989890076 - LeLong
  8. che7890

che7890 Thành viên mới

Mọi người đều lo cho em thôi, ko vđ gì, cứ nghỉ ngơi và kiểm tra sk, khi nào ổn thì lại lên đường thôi, có gì mà phải suy nghĩ nữa. Cứ từ từ, ko cần vội vã "DỤC TỐC BẤT ĐẠT" mà. Chúc chú mau khoẻ
    (Quang: 0904087890) (chúc chú vài ly, mặc dù a ko đc uống vì phải kiêng bia rượu)
  9. nhietmacsinh

nhietmacsinh Thành viên mới

không thể nói gì hơn
    Thôi mời bác xem tạm cái này trong thời gian nghỉ ngơi
    http://www8.ttvnol.com/forum/mythuat/986953/trang-36.ttvn?v=7xzn28trh7alcvmt8qx8
    Với lại thấy bác cũng ít chụp ảnh, mà tôi lại chụp hơi bị nhiều, thế nên mạn phép gởi sang đây góp chung với topic cho xôm.
    Chúc bác bình an!
    Tôi đang ở trong Nam
  10. vqsktdt

vqsktdt Thành viên mới

Chúc bác Tuấn mau chóng bình phục và tiếp tục lên đường.