1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mô tô Xuyên Việt - Em lên đường ròi các bác ạ.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tuanmapnt, 08/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 2111987

2111987 Thành viên quen thuộc

em cũng là dân du lịch,nhưng mà có lẽ em sẽ đi xuyên việt bằng otô cơ chứ em ko dám đi bằng xe máy như bác đâu
    em cầu trời cho bác thượng lộ bình an,sức khoẻ và may mắn
  2. tuanmapnt

tuanmapnt Thành viên mới

Các bác ơi, nằm một chỗ em chịu không nổi nữa rồi.......
    Chiều nay em ra thắp hương chỗ tượng đài mẹ Suốt. Tưởng xa nhưng cũng gần chỗ em ở thôi. Qua khỏi cầu Dài (hướng nam ra bắc) có đường nhỏ rẽ phải, men theo bến đò, qua khỏi chợ Cá khoảng giữa cầu Dài và cầu Nhật Lệ, các bác sẽ thấy ngay tượng đài mẹ Suốt, người đã ngày đêm không mỏi đưa bộ đội vượt sông Nhật Lệ đánh Thủy quân lục chiến Mỹ và tập kết chuyển quân lên đường 9.
    Sau khi thăm mẹ Suốt về, em tranh thủ lên bệnh viện kiểm tra vết thương. May quá, không gãy xương các bác ạ, còn mắt em sau 2 ngày sưng húp, hôm nay đã mở được 2/3 rồi. Em báo để các bác đỡ lo cho em.
    Em chịu hết nổi cái cảnh cứ ra ra vào vào uống cà phê khan rồi. Em mong sao qua đêm nay, em có thể đi lại tàm tạm và hết sưng mắt. Em hi vọng sẽ lên đường được ngay buổi sáng ngày mai. Em chuẩn bị hết đồ đạc rồi.
    Các bác hứa rồi nhé, nhớ đón em nhé các đòng chí Quân Khu Thủ Đô.
  3. olulu2008

olulu2008 Thành viên mới

sao các bác đi đường không chụp ảnh à, ít ảnh thế
  4. justsee

justsee Thành viên mới

5. tuanmapnt

tuanmapnt Thành viên mới

Nói thiệt, post ảnh thì lâu quá đi mất...
    Bác nào muốn xem cảnh đẹp trên đường em đi qua thì cho em cái nick YM, em hứa sẽ gửi cho từng bác, ko thiếu bác nào, kể cả bác trai lẫn bác gái
  6. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Lâu em không vào box này , giờ thấy chuyến đi của bác có nhièu thú vị quá lên xen chuyện tí . Bác chủ nên cẩn trọng, xương thì đếch gãy được đâu, ngã hôm trước , hôm sau bác đã lò dò như thế thì yên tâm rồi.
    Đường từ Quảng Bình ra Bắc thì ngắn nhưng toàn qua những nơi đông người bác chạy chậm thôi (mà chạy nhanh thế đếch nào được nữa nhể).Mà ra ngoài Hà Nội bác có định đi đâu nữa không ?
  7. tuanmapnt

tuanmapnt Thành viên mới

hì hì, em đang tự nhủ là 30-40Km/h thôi.... Với lại chiều nay ngồi xe ôm thử, rung rung là lại đau. Chắc em hổng dám phang nhanh nữa.
    box du lịch em quen được mấy chiến hữu rồi, thôi thì Quân Khu Thủ Đô điều động em đi đâu, em đi đấy thôi bác ạ.
    Dứt khoát em phải ra Ba Đình chào cờ buổi sáng, em mong bác nào ra với em... em sợ chân em chưa đứng được thẳng hi vọng bác ấy giúp em đứng thẳng để em chào cờ!!!
  8. phamdung87

phamdung87 Thành viên mới

Hề , nếu thượng lộ bình an ra đến HN mời bác qua cổng parabol trường BK trà đá thuốc lào nhé
  9. Tetvn

Tetvn Thành viên mới

Vào động viên đồng chí này cái nào .
    Nhân tiện các bác cho hỏi từ Sài gòn ra đến HN là bao nhiêu KM ?
  10. nhietmacsinh

nhietmacsinh Thành viên mới

Mốc từ Biên Hoà là 1689 khm thì phải, cộng thêm 30km cho Sài Gòn. Gần 1700km