1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mỡ trăn giúp triệt lông !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nanaliutiu, 24/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chipcoi84

chipcoi84 Thành viên mới

em hóng vụ này mãi.nếu mỡ trăn mà giệt đc giặc lông thì hay quá.
  2. nanaliutiu

nanaliutiu Thành viên mới

tớ có mỡ trăn rồi mà c.bj triệt từ lâu nhưng lười quá vì thấy có ss nào bảo phải tắm bằng xơ mướp cho trồi lông lên nhưng chả biết kiếm xơ mướp ở đâu .Ko co xơ mướp thì dùng cái jf thay thế khi tắm ? giải quyết đc khúc mắc này tuần sau tớ quyết tâm triệt
  3. fraser

fraser Thành viên mới

Mút tắm xơ mướp, tớ mua ở Big C or Siêu thị Thái Hà, chắc là các siêu thị khác đều có cả, khoảng 50k nhá
  4. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Nhưng để thế có sợ nó bị thối không nhỉ, chứ mỡ trăn mà rán thì mùi hôi lắm
  5. dietcoke

dietcoke Thành viên mới

-Mình cũng có search tài liệu đông y về mỡ trăn họ cũng nó có tác dụng liền da rất mạnh, và triệt sẹo, do đó sau khi nhổ lông bôi mỡ sẽ có kết qủa. Cách dùng thì để sống trộn với muối tỏi giả nhuyển đem ngâm cho đến khi mỡ tan ra sẽ tốt hơn đem rán.
    Mình sẽ thử cho bà xã rồi sẽ thông báo cho chị em sau.
    - Nhưng để thế có sợ nó bị thối không nhỉ, chứ mỡ trăn mà rán thì mùi hôi lắm
    - Mình thấy mỡ sống nó chẳng có mùi gì cả, mà nó me^`m và mọng dầu lắm, 0 giống như mỡ heo, Ép no'' ra mở lỏng lie^`n, không cần rán. Nếu cho tỏi vào thì có mùi tỏi khó chịu. đang research....tiếp, mà ông bán mỡ còn nói là trị được phỏng, lang ben, nám da, nám nắng nữa.
  6. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Mỡ sống thì không mùi, trông cũng đẹp, nhưng mà rán lên thì hôi đừng hỏi tác dụng chữa bỏng thì mình biết lâu rồi, nhưng cái vụ lang ben với nám thì mới nghe lần đầu
  7. lunaviolet

lunaviolet Thành viên mới

ấy ơi ! thế rán và ngâm tỏi thì cái nào co mùi có chịu hơn ? dang quyết tâm bôi đây nếu tác dụng thì giựt lun lông mép
  8. jesskissie

jesskissie Thành viên mới

hiaz,tình hình là em hí hửng mua mỡ trăn,bôi cần mẫn(em shave chứ ko wax ạ) thế mà nó vẫn mọc lên đều đều.Hay là em làm sai công đoạn nhở,có sis nào bít chỉ em với
  9. dhnguyen91

dhnguyen91 Thành viên mới

ấy ơi, hình như phải wax chứ. Vì tớ nghe người bán hàng nói là mỡ trăn nó sẽ bít lỗ chân lông, làm lông ko mọc lên nữa ( nhưng cũng bít luôn đường thoát mồ hôi). ấy chỉ shave thui thì làm sao lông rụng được.
  10. Koongluv

Koongluv Thành viên mới

Nhưng cụ thể là mất tất cả bao nhiêu thời gian để không còn thấy dấu hiệu của hair nữa ạ, em muốn dùng cho nách và chân.