1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mổ xẻ tâm lý nam giới

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi atta_zitra, 30/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Các anh thử đặt mình trong trường hợp này nhé,
    Giả sử các anh tầm 26-31 tuổi ( hình như chưa có người yêu), công việc khá ok, người quen thân thiết giới thiệu với một cô gái tầm 20-24tuổi, nhìn chung ngoan ngoãn, học hành đàng hoàng, con nhà tử tế. Vấn đề là cô ấy ko ở VN, chỉ có nich chát với nhau thôi. Các anh chủ động nhắn tin cho cô ấy, hai người thỉnh thoảng chát.

Em muốn hỏi, ban đầu các anh nghĩ gì về mối quan hệ này, khi nhắn tin offline cho cô gái?
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Nghĩ là đây là 1 trong những mối nên đầu tư, làm quen, kết bạn, tìm hiểu. Có mất gì đâu. Internet thì đóng tiền rồi mà.
  3. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Chẳng đc mấy bữa đâu mà.....con trai nó ko yêu cái kiểu lãng mạn, kiên trì vậy đâu...lần chat chit thứ 3 là nó có nhu cầu gặp nhau, đến lần Date thứ 3 là nó có nhu cầu hôn và chính thức mối quan hệ dù là open Relationship hay real Relationship....xác định đc rồi thì đương nhiên nó sẽ đòi hỏi XXX sớm nhất có thể....
  4. atta_zitra

Có cần thiết phải nhắc đến XXX sớm vậy ko? Hic
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

.Kiểu quan hệ vô thưởng vô phạt, tới đâu thì tới ... Mình nghĩ mấy tên con trai thừa thời gian mới làm thế.
  5. simonov

simonov Thành viên rất tích cực

Em thuộc dạng như bác chủ nêu,
    Chat qua Internet thì ổn thôi không vấn đề nhưng mà em sẽ "vòi vĩnh" hình ảnh của cô ấy càng nhiều càng tốt, chủ yếu là đoán tính cách và có hình để ngắm.
    Vì qua mạng mà, xác suất bền vững là >50%.
    Sau đó tùy giọng cô ấy dễ thương, nói năng có hợp với mình hay hem rùi..... Để Mai tính hì hì!
  6. atta_zitra

Ôi trời, nghe mấy anh tâm sư mới thấy " đàn ông thật nham hiểm" Haizzzz
  7. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Nham hiểm cái giề ?
    Chỉ có mấy nhóc teen teen ,gà nhà chưa làm ra tiền mới rảnh hơi, à ơi tự sướng với YM thôi.
    Chứ đã là đàn ông thì chẳng thằng nào trói mình ******** qua YM cả (à uôm ngoại giao dăm ba dòng thì có), còn không thì chỉ những thằng có vấn đề về thần kinh mới đủ kiên nhẫn và đặt tất cả niềm tin vào mối tình mênh mông ảo.
    Tâm lý nam giới nó ngoằn ngoèo,phức hợp lắm em ạ. Kể cả giáo sư, tiến sĩ y khoa mà không đi đúng chuyên nghành thì cũng còn khướt mới đủ trình hay kinh nghiệm để mà mổ xẻ .
    Trước khi mổ xẻ ,em hãy nhờ bạn trai dạy cấp tốc các "khái niệm về tâm lý đàn ông " đã nhỉ.
    Nham hiểm cái giề ?
    Chỉ có mấy nhóc teen teen ,gà nhà chưa làm ra tiền mới rảnh hơi, à ơi tự sướng với YM thôi.
    Chứ đã là đàn ông thì chẳng thằng nào trói mình ******** qua YM cả (à uôm ngoại giao dăm ba dòng thì có), còn không thì chỉ những thằng có vấn đề về thần kinh mới đủ kiên nhẫn và đặt tất cả niềm tin vào mối tình mênh mông ảo.
    Tâm lý nam giới nó ngoằn ngoèo,phức hợp lắm em ạ. Kể cả giáo sư, tiến sĩ y khoa mà không đi đúng chuyên nghành thì cũng còn khướt mới đủ trình hay kinh nghiệm để mà mổ xẻ .
    Trước khi mổ xẻ ,em hãy nhờ bạn trai dạy cấp tốc các "khái niệm về tâm lý đàn ông " đã nhỉ.
  8. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

@DeutschlandvermisstVN: mình khá tò mò về gái ĐỨC. không biết có khác gái VIỆT NAM ở điểm nào không
  9. atta_zitra

Mình ở Đức nè, bạn muốn hỏi vd gì về nữ giới ở đây, có thể mình giup dc.
    Em cũng nghĩ giống anh, nếu đó là một nhóc teen thì em ko phải suy nghĩ gì, vd là người ta đang có cv rất ok, khá bận rộn, em chát 1 lúc mà thấy nhấc điện thoại liên tục, một vd nữa là em chưa có bạn trai. Thế đấy, nên em mới mò mẫm ra đây hỏi mọi người. Hic. Dù sao cũng cảm ơn ý kiến của anh.
  10. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Đàn ông phần lớn là rất tham trong mảng "chế ngự chị ,em" . Thêm nữa là khát vọng tìm cảm giác lạ .
    Tỉ dụ: Giai Bắc nhiều người từ khoái nghe giọng gái Nam dẫn tới ham muốn được một lần cầm tay người đẹp Tây Đô và nhiều , sâu....hơn thế nữa . Ngược lại giai Nam cũng vậy khoái giọng kiểu như Nhung "Bống" và cũng dẫn tới ham muốn A,B,C....X,Y,Z.....
    Các em Kiều Mỹ,Kiều Đức ,Kiều Thái ,Lào , Cam-Pốt.....cũng không nằm ngoài tầm ngắm "cảm giác lạ" của các giai.
    Anh đã từng biết một giai giáo viên trường Thương Mại HN đang đong đồng nghiệp cùng trường ,nhưng rồi một lần táy máy thế nào trên YM lại à ơi được một em Kiều trẻ bên Đức .Phải nói là so với em đồng nghiệp tại quê nhà thì chẳng khác gì chim sẻ với v.àng anh . Thế mà giai kia vẫn cứ nhiệt tình ong , ve như chung kết . Tất nhiên chim sẻ chưa một lần được nếm mật tình thì ngả nghiêng thăng hoa với những lời có cánh là chuyện đương nhiên .Đến hồi cao trào sẻ chịu hết nổi , sẻ bay về Việt Nam . Tất nhiên là sẻ đã gặp được giai và nếm mật tình ....
    Loanh quanh không lâu thì mọi việc cũng bung bét .Vì chị ,em tuy phần lớn không cú vọ ,rắn giáo như đàn ông ,nhưng được cái nhạy cảm vô đối . Cuối cùng cả vàng a.nh và chim sẻ lại liên lạc được với nhau , gạt đi ghen tuông vì chuyện "nhớn",rồi xúm lại tổng sỉ vả anh giáo .
    Câu chuyện này được nghe gái của anh kể lại , vì gái của anh là bạn nối váy của v.àng a.nh . Rồi qua cái YM ,ba con mẹ tiếp tục kết nối và đay nghiến ,xử án anh giáo vắng mặt . Làm cho anh thỉnh thoảng cũng phải chịu những cơn rung chấn kiểu như đang thiu thiu vào mộng thì gái của anh lại lôi chuyện của người ra "tâm sự".
    Kết luận là không chủ đề nào hấp dẫn và dai dẳng hơn chủ đề đó của chị em.
    Cái Nhà m.ạng YM nguy hiểm thật ,xây dựng thì ít mà làm tan mộng , vỡ nợ nhiều cuộc tình . Tuy nhiên với nhiều người thì cách thẩm du trên m.ạng là cách dễ chơi và kéo dài nhất .Đặc biệt đúng cho những người đàn ông và đàn bà tình trạng buộc phải vụng trộm hoặc thiếu thốn .

Hy vọng em chủ Top không rơi vào trường hợp như trên.

(Lộn cả ruột với bộ lọc .Người ta nói v.àng a.nh là nhắc tới giống chim đẹp vua thích chứ có phải liên tưởng đến em Thu.ỳ L.inh truổng cời quái đâu mà phủ ngay lên từ "v.àng a.nh " bằng mấy cái *****XX.)