1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mổ xẻ tâm lý nam giới

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi atta_zitra, 30/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Đến gặp gỡ hàng ngày còn chẳng ăn thua nữa là gặp qua mạng. Dẹp luôn cho xong [:D]
  2. sigma87

sigma87 Thành viên mới

Trai tầm tuổi đấy là chín chắn rồi.
    Nếu là mình thì mình sẽ rất nghiêm túc để kết bạn với em như thế, nhưng khả năng cao chỉ nên làm bạn thôi vì vấn đề là ở người con gái đấy chứ ko phải ở cậu kia.
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn MUỐN anh kia quan tâm nên bạn mong mọi ng đánh giá là anh ta quý bạn nên dành tgian cho bạn à?

Người khôn thì thể nào mà chả kiếm ra đc tgian.

Thôi, bạn thích quá mức rồi thì chẳng ai nói gì đc đâu. Bạn cứ vồ vập anh ta đi, để xem đc đến đâu là biết.

Người dạy chẳng bao giờ thấm. Để đời dạy cho nó thấm thía.
  4. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Cảm ơn ý kiến của các anh nhiều, em đã nghĩ thông suốt hơn rồi. Thích nhất câu cuối của anh Ad.
    Vậy em xin phép đóng topic nhé.
    Chúc mọi người có nhiều niềm vui, gặp nhiều may mắn. >:D<
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn vẫn tiếp tục chat chit cũng đc, dọ hỏi xem anh kia có thích mình nhiều hay k cũng đc - nhưng cứ lẳng lặng suy diễn (ng có job thì k ai thừa hơi chat chit nếu không quá thích mình) thì đâm ra là bạn nhảm.
  6. killerplace

killerplace Thành viên quen thuộc

yêu nhau rồi nói chuyện qua điện thoại còn thấy chán nữa là chat = yahoo.
    hỏi thăm được dăm ba câu thì out.cảm thấy rất nhạt nhẽo,vô vị..
    là con trai những mối quan hệ xa như thế chẳng xác định gì cả..mới đầu quen thì cứ à ơi được gì thì được ,mất thì chẳng mất gì.đến buổi thứ 3 là ngán đến cổ rồi
  7. thaomoc12345

thaomoc12345 Thành viên mới

nói chung giai hay gái đã sống ở nước ngoài thì xác xuất lớn là có món kia rồi. vậy nên chấp đuợc vấn đề đó thì ok không vấn đề gì cả
  8. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Tình hình là từ hôm đầu tiên đến nay dc hơn 2 tháng rồi. Cách đây 1 tuần, em về nhà và có gặp người đó. Theo cá nhân em thì đó là một người từng trải, mạnh mẽ... (đại loại là mấy cái cá tính khiến bọn con gái chết mê ấy)

Người ta bày tỏ tình cảm với em, nghe thống thiết mật ngọt lắm. Túm lại 1 câu là có vẻ nắm bắt tâm lý con gái cực chuẩn luôn. Đến nỗi em nghĩ nếu ko yêu thật, xd cưới thật, thì chắc da mặt người ta phải dày lắm, mới nói lên dc những lời lẽ ấy. Em rất muốn nhận lời và bắt đầu một mối quan hệ mới nhưng em băn khoăn chuyện này. Chả là đã trên dưới 5 lần người ta nói ý gì đó, rồi lại ko thực hiện. Cụ thế thế này:
    - Lần thứ 1: Chủ nhật anh có thể đến thăm bố mẹ em -> thực tế ko đến, hôm sau cũng ko nói lí do, hay đại loại có ý giải thích gì.
    - Lần thứ 2: cuối tuần anh có việc qua gần chỗ nhà em, có thể anh vào thăm bố mẹ em -> như lần 1
    - lần thứ 3: sang tuần sau anh người quen của anh qua chỗ em, có quà cho em đấy -> ko thấy gì
    - lần thứ 4: (là dịp mình đi đến nơi A có chút việc) em gái của anh sẽ đón em ở nhà ga, nó rất muốn gặp em-> ( khi mình tới nhà ga) anh gọi hoài cho nó mà ko dc
    .....

Thế đấy, Ad có hiểu tâm trạng của em ko? hụt hẫng, bẽ bàng kiểu gì ấy. Em thấy mất lòng tin với những lời hứa hẹn nửa vời sau này, và em chợt nghĩ, có khi nào mình đang gặp một cao thủ? Em cảm thấy bất an khi nghĩ đến điều này. Làm sao để mình biết dc sự thật đây?
  9. NeverGiveUp.

NeverGiveUp. Thành viên rất tích cực

qua cách bạn kể có thể là đểu.

Cụ thể ra sao thì mình chẳng rõ
  10. chuotconml

chuotconml Thành viên quen thuộc

hứa mà k làm k phải là cao thủ đâu bạn :)) là anh ta k thật lòng với bạn thôi. kiều "vẽ ra ngôi nhà và những đứa trẻ" và đặt bạn vào đó nhưng lại k đến nhà gặp bm bạn (dễ thôi mà) chứng tỏ anh ta có dấu hiệu sở khanh thì có :)) nhiều người cứ nói rằng thế gặp bm bạn gái thì k là sở khanh ah, xin thưa vẫn có thể là sở khanh nhưng nếu việc đơn giản là đến nhà trình diện đặt mối qh nghiêm túc (zai tuổi lấy vợ chứ ít gì, lại nc ám chỉ đến hôn nhân nữa) còn k làm được thì tin gì được !!!

anway, chờ cao thủ vào phán ca này xem có giống như mình nghĩ k... xin chia buồn với chủ top. mình cực ghét loại hươu vượn này :(