1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MOD ơi, cho em post mấy ngày thôi nhé . Các bạn vào đọc đi

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi aimeee, 27/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=68470
    Câu truyện này cũng thương tâm lắm bạn ơi cả câu truyện của cô bạn thân của tôi đang là giảng viên đại học
    Buồn lắm

2. Wehrmacht

Wehrmacht Thành viên mới Đang bị khóa

Đấu với chác gì hả chị, ặc
    Em hỏi được tên ông bà 2 đứa bé qua bác phóng viên bút danh Lê Mỹ hai đứa bé đấy rồi, cụ ông tên là Phan Mỹ, địa chỉ đúng như ở trong bài báo của bác đấy.
    Em sẽ nhờ ex của em gửi qua bưu điện.
    http://dantri.com.vn/tamlongnhanai/2007/11/204590.vip

Ặc, hồi đó mà không có vụ &%&(/(/&&/ thì chắc em gửi lâu rồi.Ặc, đọc thấy thương 2 đứa bé này kinh khủng, chắc tại vì em cũng bị tim giống mẹ 2 em này.Trẻ con sinh ra giàu nghèo có thể khác nhau nhưng mà cần thiết nhất là phải có bố mẹ.
    Hồi trước lúc mà em chưa ăn chay đọc những bài thế này không nhiều cảm xúc lắm.Giờ thì khác, giờ nếu cho thời gian quay trở lại chắc em sẽ lấy hết tiền mình đã mua quà, điện thoại di động v.v .... "cung phụng" cho các bạn gái trong quá khứ để cho các em bé như thế này.
    Sao cùng một kiếp người sinh ra mà 2 em này lại khổ thế, không bố mẹ, không đủ ăn, không có sữa uống v.v....
  3. linhkhue

Bố ơi, cứu con với!"
    Thứ tư, 2/4/2008, 16:21 GMT+7
    LTS: Cu Tít là tên ở nhà của Bùi Đức Minh, 3,5 tuổi, bị ung thư máu, là con trai của anh Trung, chị Thuỷ, 2 vợ chồng giáo viên trường Kinh tế Quốc dân. Khi gia đình quyết định đưa cháu sang Singapore chữa bệnh tháng 3/2008 thì cũng là lúc tỉ lệ máu trắng của cháu chiếm 95%. Cơ hội sống rất mong manh?

>>>Tôi phải làm sao?
    Sau đây là những trang nhật kí đầy nước mắt của cha mẹ cháu trong những ngày đầu tiên trên đất Singapore và cũng lần đầu tiên bước vào cuộc chiến chống lại căn bệnh ?oTứ chứng nan y? ?" Ung thư.
    Ngày 12/3/2008
    Hôm nay là ngày cuối cùng ở viện Nhi Trung ương- sau gần nửa năm điều trị tại BV (15/10/2007) với hơn 30 kết quả xét nghiệm, nhưn vẫn không xác định chính xác bệnh. Cháu đau và không muốn gặp ai nữa.
    Để rồi đến ngày hôm nay: Cháu bị Bạch cầu cấp dòng tuỷ M1 (máu trắng thể AML) và khẳng định không thể chữa được cho cháu tại Việt Nam. Với hy vọng mong manh và lời đề nghị của Bác sỹ bệnh viện nhi TW là cần đưa sang Singapore để chữa cho cháu.

Khi khỏe mạnh, trông cháu tươi tỉnh thế này đây
    Ngày 19/3/2008
    Gia đình quyết định đưa cháu sang Singapore với tình trạng của cháu vẫn là sốt cao, số lượng bạch cầu tăng gấp gần 400 lần so với người bình thường ?., không ăn uống được, yếu và mất ngủ, cháu giật mình và ngủ không yên giấc.
    Vừa đặt chân xuống sân bay, cháu đã phải nhập viện ngay và bị kiểm tra toàn bộ trong vòng 30 phút. Tất cả các xét nghiệm cho kết quả cháu bị Bạch cầu cấp dòng tủy (AML). Sau đó, cháu được điều trị trong phòng đặc biệt để ổn định dần dần sức khỏe và đã vượt qua giai đoạn nguy hiểm.
    Quá trình điều trị hóa chất làm tôi không thể cầm được nước mắt khi chứng kiến cháu đau và cầu cứu bố mẹ, ông bà. Thực sự lúc đó tôi cũng chỉ có một quyết tâm phải chữa bằng được cho cháu và làm sao cho cháu không phải đau, không phải sợ khi cô y tá hay BS đến bên cạnh cháu.

Tít nằm trên giường bệnh, lả đi vì mệt mỏi và đau đớn
    Ngày 25/3/2008
    Sau mỗi lần truyền hoá trị cu Tít lại lả đi, mệt mỏi và đau đớn. Ở nhà mỗi lần đi tiêm chủng hay tiêm ho phế quản thì cũng chỉ có 1 lần và dễ dàng quên đi. Nhưng bây giờ, 3-4 dây truyền hoá chất không có ý định rời khỏi bàn tay nhỏ bé của cháu, hàng ngày mỗi khi sốt là cháu phải bị kiểm tra máu một lần, có những ngày có tới 9 mũi tiêm đưa vào người. Nó ám ảnh cả trong giấc ngủ?thỉnh thoảng lại giật mình tỉnh giấc ú ớ gọi bố mẹ và khóc ?oCon sợ quá?, ?o Con muốn về nhà??.? Tại sao con khổ thế này?..?Bố mẹ ơi, cứu con với?????Giấc ngủ nơi xứ lạ cứ chập chờn, ám ảnh theo cả gia đình.
    Ngày 26/3/2008
    Bùi Kiên Trung
    Email: trungkienbuivnu@yahoo.com
    trung76@gmail.com
    H/p: 091.222.8939
    City.04.903.5730
    Tel in Singapore: (65)83045453
    Tài khoản nhận hỗ trợ:
    Tên TK: Bùi Kiên Trung
    Số TK: 001 100 251 2688
    Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam, Phòng Giao dịch số 4

Gia đình có một buổi nói chuyện với Bác sỹ sau khi kết quả điều trị có hướng tích cực và pháp đồ điều trị cho cháu thì lại một nỗi lo nữa đến với gia đình. Với bệnh của cháu, có hai cách điều trị 1. Ghép tủy với chi phí khoảng 300.000$ Sing và 2. Điều trị bằng hóa trị với chi phí khoảng 220.000$ Sing chưa kể ăn uống và thuê nhà ở bên Sing 1 năm. Theo BS Allen Yeoh thì sẽ đem lại thành công ở cả hai phương pháp với một mức độ nhất định.
    Tôi thực sự bàng hoàng với khoảng kinh phí như vậy, vì nó nằm ngoài dự tính của gia đình khi đưa sang bên đây. Tôi phải làm gì để kiểm đủ số tiền lớn như vậy trong 6 tháng bây giờ. Sự sống chết của cháu lại phụ thuộc vào chính quyết định của mình.
    Tôi nhìn cháu mà không thể quyết định được gì lúc này và phải bỏ ra ngoài vừa khóc, vừa bình tâm và nghĩ lại với hy vọng thoát ra được tình huống khó khăn này. Mình có bán ngôi nhà duy nhất đi cũng không đủ, vậy phải làm sao bây giờ. Bỏ ra một số tiền lớn để dành lấy cuộc sống cho cháu cũng là cái đáng làm lám chứ.
    Tôi quyết định để cháu lại điều trị hết giai đoạn 1 của phương pháp hóa trị, Tôi sẽ có được 3 tuần để làm mọi việc có thể và hy vọng mình sẽ tìm được một tổ chức cứu trợ nào đó. Tiếng kêu cứu của cháu ?oBố ơi, cứu con với, sao con khổ thế này? với một đứa trẻ 3,5 tuổi đã thôi thúc tôi phải làm gi đó lúc này.
    Nhưng thực sự tôi vẫn chưa nghĩ ra được cách tối ưu, tôi phải làm gì đây mọi người. Hãy cho tôi lời khuyên và sức mạnh để tôi có thể đem lại sự bình yên cho gia đình nhỏ bé này
    (Trích nhật kí gia đình những ngày điều trị tại Singapore)

http://www.tintuconline.vietnamnet.vn/vn/xa/193942/
    Đây là cô bạn thân của mình ...một trong 4 cô bạn thân từ ngày còn mẫu giáo.
    Thực lòng gắn bó với công việc từ thiện đến với các bệnh viện thăm trẻ con ốm chưa được bao lâu chứng kiến rất nhiều trường hợp những em bé bị mũi tiêm thẳng vào thái dương , không bao giờ mình có thể tưởng tượng được rằng có ngày lại rơi vào những người bạn những người mình qúy mến yêu thương
    Thật buồn ...đọc được nhật ký của hai vợ chồng mà cảm giác của mình thật buồn , Bé Minh yêu như thế sinh ra bụ bẫm đáng yêu như vậy r39)]
  4. linhkhue

Đấu với chác gì hả chị, ặc
    Em hỏi được tên ông bà 2 đứa bé qua bác phóng viên bút danh Lê Mỹ hai đứa bé đấy rồi, cụ ông tên là Phan Mỹ, địa chỉ đúng như ở trong bài báo của bác đấy.
    Em sẽ nhờ ex của em gửi qua bưu điện.
    http://dantri.com.vn/tamlongnhanai/2007/11/204590.vip

Ặc, hồi đó mà không có vụ &%&(/(/&&/ thì chắc em gửi lâu rồi.
    Ặc, đọc thấy thương 2 đứa bé này kinh khủng, chắc tại vì em cũng bị tim giống mẹ 2 em này.Trẻ con sinh ra giàu nghèo có thể khác nhau nhưng mà cần thiết nhất là phải có bố mẹ.
    Hồi trước lúc mà em chưa ăn chay đọc những bài thế này không nhiều cảm xúc lắm.Giờ thì khác, giờ nếu cho thời gian quay trở lại chắc em sẽ lấy hết tiền mình đã mua quà, điện thoại di động v.v .... "cung phụng" cho các bạn gái trong quá khứ để cho các em bé như thế này.
    Sao cùng một kiếp người sinh ra mà 2 em này lại khổ thế, không bố mẹ, không đủ ăn, không có sữa uống v.v....
    [/quote]

1
    Chị công nhận W không lừa chị dạo W bảo W bị bệnh tim , thế mà cứ nghĩ oan cho W .
    2
    Đừng có ý nghĩ là lấy hết tiền mua quà "cung phụng "cho ex ..để làm từ thiện cái gì nó đã qua rồi thì cho nó qua luôn đi
    3
    Chị chẳng ăn chay nhưng chị vẫn có cảm xúc, chắc do tính cách nhỉ ..em gái iu của chị và em trai iu của chị nó cũng không ăn chay nhưng cũng hướng thiện vô cùng mà hai đứa đó giỏi giang ngoài đời nữa kia.
    Con người W nếu bản chất và tính cách vốn dĩ đã nhân hậu mà vớ phải được một cáo thực dụng và ích kỷ thì đau lòng là phải rồi chẳng tránh được chuyện chia tay
    Coi như sang trang đời mới hãy hiểu mình và biết nên tìm người cần tìm ở đâu. keke mà có nhiều cô bé xinh xắn đáng yêu nhân hậu ở trong nhóm http://vinguoibenh.org lắm đó W, nếu W về Việt Nam tham gia cùng các bạn ý làm việc thiện nguyện một lần thử xem biết đâu sẽ gặp được 1/2 của mình trong đó hơn hẳn ex cũ nào đó.
    Chị cực kỳ mãn nguyện vì hai trưởng nhóm Nam đẹp trai giỏi giang nhân hậu ...đúng là số mình toàn quen được đàn ông Tốt
  5. Wehrmacht

Có một chuyện làm em nhớ mãi, giờ nghĩ lại vẫn thấy ân hận.
    Số là hồi em mới qua đây, lúc đứng đợi xe điện leng keng để đi về nhà, cũng chả vội vàng gì cả.Khi đó trời đang mưa tuyết bụi (tuyết bụi thì lạnh hơn tuyết bông rất nhiều).Đang đứng co ro thấy một cô gái tóc nâu, người nhỏ nhắn, mặc một chiếc áo măng tô đen cũ kĩ lại gần em và nói lí nhí với vẻ mặt đau khổ: " Xin lỗi ông, đứa con tôi ở nhà hiện đang thiếu sữa uống mà tôi không có tiền, ông có thể cho tôi vài đồng để mua sữa cho con tôi uống được chứ ?"
    Lúc đó em nghĩ là cô ấy nói dối, vì bên này có con thì chí ít sẽ được xã hội trợ cấp một phần nào đó chứ không đến nỗi thiếu thốn như vậy.Nên em chỉ nói đại ý là em là SV, không có tiền.Thế là cô ấy lại bỏ đi trong trời mưa tuyết.Sau này gặp một số trường hợp những người tị nạn bên này, không có giấy tờ cư trú hợp pháp, và đứa trẻ sinh ra cũng không có bố bên cạnh thì 1 mình người mẹ không thể nào mà nuôi nổi đứa bé đấy.
    Giờ nghĩ lại chuyện đó, em vẫn cảm thấy ân hận.Nếu được quay trở lại lúc đó, em sẽ bảo cô ấy dẫn em đi xem con cô ấy thế nào, nếu quả đúng như cô ấy nói thì chắc mọi chuyện đã khác.
    Nhiều lúc chỉ trong vài tích tắc, em tiêu đi những số tiền mà có thể mua được cả nghìn hộp sữa cho một đứa trẻ, chỉ để làm đẹp lòng bạn gái, mà các bạn gái của em trước giờ đều thuộc gia đình khá giả, chả thiếu thốn thứ gì, vậy thì thật ẢO và VÔ NGHĨA.
    Mà 01 cô bạn của em vừa sinh con gái cách đây được 6 tháng, bố đứa bé không nhận là con mình, cô này giờ phải cặp với 01 người khác để có người chăm sóc đỡ đần, anh này cũng cặp với cô này cũng chỉ vì giấy tờ /(&%)&$%.Toàn những chuyện trước chỉ thấy trong phim thì giờ diễn ra từng ngày trước mắt mình.
    Em định gửi thẳng qua bưu điện đến nhà 2 đứa bé trên, không biết có an toàn không chị lk nhỉ, tại em nghe mấy đứa bạn kể chuyện thấy không an tâm lắm.
    Em chưa bao giờ gửi tiền về VN qua bưu điện kiểu đấy cả.Mà em cũng chẳng muốn nhờ bạn em hay ex làm gì cả, không họ lại xì xầm bla bla này kia.
    Khi nào em về VN chắc thế nào cũng qua chùa Bồ Đề-Gia Lâm xem bọn trẻ bên đó thế nào mới được.Hồi cuối tháng 12 năm ngoái hội bạn em dẫn em sang bên Lệ Mật-Gia Lâm ăn rắn, vào cái quán ở sâu nhất bên trong + đông nhất : 7 đứa ăn hết 3 con rắn, bọn bạn em làm hết 6 cốc rượu mật + tim rắn ,mỗi em là không giám vì kinh khiếp, toàn ngồi bốc xôi ăn từ đầu đến cuối.
    Lần sau em qua đấy sẽ qua chùa Bồ Đề chứ không vào chỗ rắn rết đó nữa, khiếp quá
    PS: Tặng anh Mod thuyenxaxu bài Lời kĩ nữ của Thế Lữ.
    Trời nặng mây mù, mấy khóm cây
    Đứng kia, không biết tỉnh hay say,
    Đỗ bờ sông trắng con thuyền bé,
    Cạnh lớp lau già, gió lắt lay.
    Em tiễn đưa anh xuống tận thuyền
    Để dài thêm hạn cuộc tình duyên;
    Thuyền đi, em sẽ rời chân lại.
    Em nhớ tình ta, anh vội quên.
    Thuyền khách đi rồi, em vẫn chờ
    Lòng em theo lái tới phương mơ
    Bâng khuâng trong cõi sầu vô hạn.
    Không khóc, vì chưng mắt đã mờ.
    Dẫu biết rằng anh cũng chỉ là
    Khách chơi giây lát ghé thăm qua;
    Rồi thôi, níu áo không tình nữa,
    Để mặc tình ai khỏi ước mơ.
    Em mãi là người mơ ước thôi,
    Là người mơ ước hão! Than ôi!
    Bình minh chói lói đâu đâu ấy,
    Còn chốn lòng riêng u ám hoài.
    Mà biết vô duyên vẫn cứ mong,
    Trăm năm ôm mãi khối tình không,
    Trọn đời làm kẻ đưa thuyền khách
    Thuyền chẩy bơ vơ đứng với sông.
  6. Wehrmacht

PS chị lk: Có 1 bác nữa bên CĐ&SN cũng định gửi quà cho 2 đứa bé đấy chị kìa.
    Trước em cũng ủng hộ donate cho *******.org(diễn đàn của thanh niên VN yêu nước) mấy lần, thế là mọi người cũng ùa theo để donate, keke.
  7. linhkhue

Dạo này vừa bận lại vừa buồn...
    Vợ chồng cô bạn chị hợp nhau lắm lắm 76-78 nên chẳng cãi nhau bao giờ , có thừa tri thức nền tảng tốt, gia đình hoà thuận trên dưới bé Minh khi sinh ra bụ bẫm đáng yêu trắng bóc đẹp như em bé trong tranh, yêu yêu lắm hay cười ai bế cũng theo.
    Trong Ảnh của chị đã từng up lên trên box Làm đẹp này cũng có mặt cô bạn chị đó ( Thủy )
    Ui zời ơi W cũng thơ thẩn ác chiến nhỉ ..keke
    Hôm qua sinh nhật một bạn trong nhóm, bọn chị tổ chức sinh nhật cho vui lắm giấu kỹ không cho biết nhé , chỉ nhắn tin cho nhau và gặp gỡ chui vậy thôi.
    Hihi mà hôm qua có đề xuất ý tưởng là cả nhóm sẽ đi hiến máu nhân đạo vào tháng 5 tới ( có thể là ngày (18/5/2008) chủ nhật sinh nhật bàn chuyện hiến máu W ạ hihi
    Chị nhóm máu 0 thế có ức không chỉ nhận được của O thôi
    Đi hiến máu nhân đạo ở Việt Nam được 120k và một hộp sữa.
    Nhóm http://vinguoibenh.org mới chỉ có hoạt động chủ yếu ở 5 Bệnh Viện mà thôi .
    Bệnh Viện Việt Đức có nấu cháo cho phát miễn phí cho bệnh nhân nghèo phối hợp với Chùa Đê La Thành vào Thứ CN hàng tuần phát cháo miễn phí cho bệnh nhân
    Bệnh Viện Bỏng ( đến đó thương lắm ) ..chị chưa mò đến đó bao giờ .
    Bệnh Viện Nhi -Thuỵ điển ( chủ yếu là ở khoa Tâm Bệnh đến thăm bệnh nhi chơi với bệnh nhi )
    Bệnh Viện Bạch Mai Khoa nhi ( tổ chức chơi với các em vào chủ nhật thứ hai và thứ tư trong tháng )
    Bệnh viện U Bướu Ở đó toàn những số phận phải gọi là bi đát hơn thế nữa W sẽ thấy rất rất nhiều di chứng của chiến tranh nữa W ạ , đi mới biết là nước mình nghèo quá nghèo quá đau ..nước mình quá khổ
    Rắn rết ở làng Lệ Mật chị chẳng thiết đâu ...ghê chết đi được đừng có dại ăn mấy thứ đó chẳng bổ béo gì đâu W ơi .
    Chùa Bồ Đề - Gia Lâm Thầy Đàm Lan nuôi trẻ em mồ côi khá nổi tiếng nên nhận rất đựoc nhiều sự tài trợ của các cơ quan tổ chức .
    Hơn nữa còn rất nhiều những hoàn cảnh khó khăn cần sự giúp đỡ quan tâm. Nếu chị là con trai thề sẽ đi ngao du bốn bể xục xạo vào nơi tối tăm bẩn thỉu nhất của xã hội ..để sống và trải nghiệm cuộc sống sẽ có ý nghĩa hơn rất nhiều còn hơn là nước hoa ..quần áo bóng lộn ...nhìn mấy chú đấy yểu tướng chết đi đuợc thiếu nam tính ..hihi
    Còn về trường hợp bế con xin tiền ở Việt Nam nhiều vô kê W ạ Bệnh viện nào chẳng có ..thật có giả có ..mà giả thfi họ quá nhẫn tâm họ cho đứa trẻ đó uống loại thuốc gì đó nó ngủ li bì
    Chị thì các em qúy chắc thế các em iu ...tự nhận vơ tý thôi chứ chị tham gia ít lắm
    Được linhkhue sửa chữa / chuyển vào 16:50 ngày 07/04/2008
  8. Wehrmacht

Việc chị nói vậy là giống ông Giăng-van-giăng, nhân vật chính trong Những người khốn khổ của Victor Hugo rồi : âm thầm, lặng lẽ cả cuộc đời, cứu giúp và nuôi sống bao nhiêu người.

Em thấy thì nhiều các trường hợp hoàn cảnh khó khăn mà được đưa lên báo chí cũng là tương đối may mắn vì gần như chắc chắn sẽ nhận được nhiều sự quan tâm của XH.
    Em trước cũng chơi và loăng quăng nhiều lắm, từ lúc gặp nhiều chuyện buồn và thất vọng + bệnh tật nên mới ăn chay trường kì, tâm tính cũng thay đổi theo.Nói chúng nhìn lại nhiều việc mình ảo vọng trong quá khứ thấy nó cũng ảo nốt.
    Khi nào em về VN mà đúng mùa đông sẽ theo chân các em 9x mang quần áo ấm lên Hà Giang vậy, đợt cuối năm ngoái gấp quá missed mất rồi.
    Quote lại một bài của iem cho chị học TA luôn:
    -------------------------
    To all Hanoi-lover and the local fighters, regular sodiers that had participated in the border war 1979 against the Sino-Invaders:
    To the attack in steel armed ranks.
    We´re going with a firm pace.
    The capital city behind us.
    Hanoi, our dear birthplace.
    Behind us are our dear families.
    And the beautiful Tower Tortoise
    The aim´s been established for base
    Our leaders are marching at frontline.
    The earth shakes under out footsteps.
    It´s impossible to crush our forces.
    Our fire is hellish enough.
    We´d dig a deep grave for the Sino-Hans.
    In the misty Hanoi surburbs.
    We shall never recoil in the battle for life space !
    For Hanoi, our dear birthplace.
    By an undestroyable wall, a steel bullwark, defence
    we will shoot and destroy that PLA !

-----------------
    Được Wehrmacht sửa chữa / chuyển vào 12:57 ngày 08/04/2008
  9. linhkhue

Ui zời ơi ...giờ Ư lại bảo chị có tư tưởng giống Giăng-Van-Giăng trong Những Người Khốn Khổ à ...Ngoài đời chị có mà giống Gia- Ve máu lạnh hơn
    Hihi thực ra tuổi trẻ đàn đúm chán rồi giờ già rồi nên Tu thôi mà ......
    Hihi tán phét rồi, rồi pm cho W nhé .
    Vào trang web này là câu chuyện của con trai bạn chị
    http://www.buiducminh.com
    Nhân tiện hỏi W có ebook về phần mềm Autocad 3Dmax không? Bản tiếng Anh nhé link cho chị với chị tìm cho cháu trai, chị mới học đồ hoạ thôi chưa học đến vẽ kỹ thuật
    Rút lui vào hoạt động bí mật nào.
    Cuộc sống phải sống thích thú và đam mê, không biết mình có thành công hay không?Nhưng đã sống thì cứ phải cháy hết mình chứ nhỉ? Chị không thích cuộc sống tẻ nhạt của những người không có hoài bão lý tưởng gì cả?
    .Chị mà sống như thế chắc chị sẽ tự chán mình luôn trước khi người khác chán mình .
    Cùng cố gắng nha W cố gắng sống hết mình , cháy hết mình. đừng sống một cuộc đời nhàm chán vô vị .Khi nào gặp khó khăn, buồn chán Pm cho chị , tin là chị luôn ủng hộ W nha
  10. clo_tido

clo_tido Thành viên mới

Mình vào ngoisao thấy em bé đã tìm đc người để ghép tuỷ rùi