1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mod xoá hộ, thanks.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thichanthitbokho, 05/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thichanthitbokho

thichanthitbokho Thành viên mới

mod xoá hộ , thanks
  2. no1luv

no1luv Thành viên tích cực

Theo mình thì người yêu bạn có trả lời hoặc có đáp lại tình cảm của cô bé kia nhưng chỉ ở mức rất hạn chế và giữ khoảng cách giống như kiểu bỏ thì thương mà vương thì tội ấy :D.Dù sao thì đó cũng là một hành động được xem là rất đỗi bình thường của cánh đàn ông vì nhiều khi là mối quan hệ xã hội hay một vài vấn đề liên quan etc...2 bạn đã xác định lấy nhau nghĩa là đã qua cái thời gian thử thách , dò xét tình cảm của nhau rồi.Ngần ấy thời gian để 1 người con trai gắn bó vói 1 người con gái thì đã đủ chứng tỏ anh ta có nghiêm túc trong một mối quan hệ hay không.Ngắn gọn là :"Bạn có 2 cách giải quyết vấn đề này , 1 là thực sự tin tưởng người yêu thì cứ để kệ anh ta giải quyết mọi việc không nên nghi ngờ làm gì .Còn nếu vẫn không thoải mái 2 bạn nên ngồi lại với nhau để nói rõ mọi chuyện như 2 người trưởng thành thật nghiêm túc! " Chúc bạn sẽ sớm đc hạnh phúc trọn vẹn trong ngày cưới :)
  3. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Nếu tin đến như thế thì phải thấy chuyện kia hài hước đến mức lố bịch chứ đâu thấy khó chịu?

Nếu đã thấy khó chịu nghĩa là chưa đủ tin.

Tôi chỉ phân tích tâm lý chung của con người thôi.
  5. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình cũng thấy thế.
    Đứa nào nó thế nào là chuyện của nó.Cứ giải thích em ý theo, em ý yêu, là chuyện của em ý. Em ý có bắt: anh phải yêu em, anh phải cưới em hay chị phải bỏ anh ý đâu, mà cần có ý kiến.
    Cũng dự đoán...có một chút không tin người yêu. :P( chút này nhiều ít ra sao, chỉ chủ topic biết).
  6. Anxiety

Chủ topic vẫn còn đang log in trộm vào acct FB của chồng sắp cưới, đúng không?

Cứ âm thầm đọc FB và quan sát chồng sắp cưới thôi. Ngày nào thấy không log in trộm được nữa thì biết chắc chắn là chồng (sắp cưới) của chủ topic manh nha ý nghĩ về người khác rồi nhé.
  7. thichanthitbokho

thichanthitbokho Thành viên mới

delted
  8. Anxiety

Tức là, theo ước đoán của bạn về bản thân bạn, thì bạn sẽ đỡ bực hơn nếu 1 hoặc vài trường hợp trong các TH sau đây xảy ra:
    - bạn trai bạn viết msg FB từ chối cô kia,
    - bạn trai bạn viết msg FB stop cô kia lại,
    - bạn trai bạn không im lặng mà đi kể lể chuyện này (chuyện cô kia PM FB) với bạn,
    - bạn trai bạn không im lặng mà đi kể lể chuyện này (chuyện cô kia PM FB) với những người khác,
    phải không?

Bạn có chắc chắn là nếu anh bạn trai bạn đi kể lể với bạn là "nó PM anh la liếm này nọ nhưng anh PM nó bảo nó ngưng và nó nhất định không ngưng, mà cứ PM thề thốt mãi" thì bạn sẽ ít bực hơn rất nhiều không? Hay là lúc đó bạn lại trở chứng nghĩ: "Bực cái là ông kia dù không có gì cũng không im lặng xem như chuyện ruồi bu mà cứ bô bô kể cho tớ chuyện từ chối với cả xì tốp này nọ. Cái đấy chính là nguyên nhân làm tớ bực nhiều hơn, xem ra ông ấy đúng là có quan tâm đến việc con bé kia la liếm ông ấy thật"?

Tôi nói rồi, cái chính là lòng bạn không tin chồng sắp cưới của bạn (tôi k có ý khuyên/xúi bạn phải tin, tôi chỉ nêu lên thực tế này) nên bất kể lý do gì cũng làm bạn bực. Anh chàng im lặng không kể chuyện anh chàng bị các cô khác theo đuổi thì bạn cũng hậm hực, nhưng nếu anh chàng có báo cáo thì bạn cũng hậm hực vì nghĩ "chắc cũng có tí đỉnh rung động, tí xíu áy náy nên mới phải báo cáo cho lương tâm thanh thản" hoặc thậm chí là "bày đặt làm giá, kể lể ra vẻ ta đây ngon lành, lắm gái theo."

Lòng đã không tin, hễ người kia làm gì thì mình cũng không vừa ý.
  9. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Sao phải tự làm khổ mình thế nhỉ? Hmm....thậm chí bạn trai ra đường có ngắm nghía vài cô gái hay thấy thích thích, quý quý 1 cô nào đấy thì mình cũng thấy...bình thường. Cái chính là bạn trai bạn đâu có làm j có lỗi với bạn đâu mà bạn phải lo. Theo mình, vấn đề không phải là người yêu bạn mà là tính sở hữu trong bạn quá lớn. Mình chẳng bao giờ tò mò động chạm j vào đồ của bạn trai, bất kể là anh nào, từ trước đến nay hết. Vì đã chọn ai tức là mình tin người đó rồi, còn không thấy tin nữa thì giải tán. :P