1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mời các bác đọc để biết mình là gà hay cáo nào(topic cho boy nha

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi affluent_man87, 11/05/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. affluent_man87

affluent_man87 Thành viên mới

mời các bác đọc để biết mình là gà hay cáo nào(topic cho boy nha

I.INTRO
    Anh em mày râu thông thường chia làm 2 loại chính: GÀ và CAO THỦ
    Cao thủ thì ko cần nói nhiều rồi, GÀ chính là đối tượng đa số trong anh em mày râu (tớ cũng là loại GÀ, GÀ quá mức ).
    Còn các chị em xinh đẹp, thông thường gồm 3 loại: CÁO, SÓI và số còn lại. CÁO là các chị em bình thường, đáng để cho anh em GÀ chinh phục, SÓI thì khiếp lắm, cao tay trên SÓI hẳn một cái đầu và một kinh nghiệm tình trường, số còn lại thì ít gây chú ý của GÀ.
    Cần nhớ rằng, CÁO và SÓI thích "ăn thịt" GÀ lúc nào là chết lúc bấy giờ, chứ GÀ làm sao mà ăn thịt cáo được

Một trong những tình huống mà các chú trống choai rất hay gặp phải là làm thế nào để tình cảm tiến triển từ "tình bạn" lên "thích thích" rồi lên "yêu". Những sai lầm thường gặp là:

1) Tỏ tình: Có một quan niệm phổ biến trong xã hội là người con trai cần phải nói "Anh yêu em". Gà nào khi đang trăn trở vì tình cũng thắc mắc về việc chọn thời gian và địa điểm nào để nói ra ba tiếng đó, và hầu như không chú nào tìm được thời gian địa điểm thích hợp cả. Lý do rất đơn giản: Tại vì chả có lúc nào, chỗ nào là thích hợp để nói ra câu đó cả. Câu này để dành cho những đôi đã ở bên nhau một thời gian dài, đã trải qua kha khá các loại sóng gió, đủ để họ xác định được chính xác thế nào là "yêu".

2) Săn đón, chiều chuộng: Một sai lầm khác là rình rập ở bên cạnh con gái để xem em muốn ăn gì, uống gì thì anh đi mua, muốn đi đâu thì anh chở đi, nói chung là đáp ứng tất cả đòi hỏi của nàng. Đây là lỗi nhầm lẫn giữa nguyên nhân và kết quả: Những đôi yêu nhau thì săn đón chiều chuộng nhau, chứ săn đón chiều chuộng thì sẽ không dẫn đến yêu nhau. Hơn nữa săn đón quá mức sẽ làm cho người con gái suy nghĩ là: Anh cảm thấy con người anh không xứng đáng với em nên anh phải bù đắp bằng cách chiều chuộng em.

3) Tiêu nhiều tiền, khoe của: Cũng như trên. Thông điệp của hành động này là: Con người anh chả ra gì nên anh phải lấy của cải ra để dụ em.
    Đi đâu?
  2. affluent_man87

3. brightman

brightman Thành viên mới

Để anh nói cho chú affluent_man87 cái này... Bác Quarker trong cái diễn đàn này nổi tiếng hơn cả 100 thằng như chú cộng lại. Vì thế cho nên nếu chú vô tình (hay cố ý) cầm nhầm bài bác Quarker mà post lên đây thì chú nên nói rõ cái nguồn ở đâu chú lấy để bà con ai mới vào diễn đàn khỏi thắc mắc.....Đừng có vứt lên một đống thông tin rồi tự nhận là của mình anh thấy nó ngứa mắt lắm. Thế nhé.
  4. dracula83

dracula83 Thành viên quen thuộc

5. revenant

revenant Thành viên mới

Ầy, bài này đỉnh cao thế. Hóa ra là chú affluent_man87 viết à. Bái phục, bái phục
  6. chanquayxoan

chanquayxoan Thành viên mới Đang bị khóa

Thôit tha cha thằng này các bác. Chắc nó mới ở mán về, mua được một ít chuông khánh từ miền ngược, đinh làm quà ra mắt anh em buôn bán trong chợ Đồng Xuân.
  7. affluent_man87

bác cứ nói thế, nếu đây là bài của bác ý thì bác có thể vào đây nói mà, đâu cần bác vào tham gia đâu!
  8. ttth3010

ttth3010 Thành viên mới

Bó tay ! hỏi chủ nhân bài viết chưa vậy chắc ăn cắp bản quyền gòi
  9. affluent_man87

e xin lỗi các bác, đây là file nén của nó, em nén thành file winrar cho các bác dễ đọc
    đây là link của nó:
    http://d01.megashares.com/?d01=35b6dc0
    Được affluent_man87 sửa chữa / chuyển vào 21:29 ngày 11/05/2007
  10. big_fat_lier

big_fat_lier Thành viên mới

Tiên sư nhà chú! Bác ý nói thế là còn nhẹ đấy...ăn cắp bản quyền còn lắm mồm, cái kiểu như chú là anh ghét nhứt