1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mời các chiên da phán cho em vài câu , thank

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi minhquan1987, 01/12/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhquan1987

minhquan1987 Thành viên tích cực

Tình hình dư lày các bác : em và gái quen nhau cũng vài tháng rồi. Hiện tại thì hai đứa chỉ là bạn thôi. Nhưng em đang muốn nâng cấp từ tình bạn lên tình yêu mà ngại nói ra thì tình bạn cũng không còn nên mới nhờ các chiên da phán cho em vài bài thuốc
    Đại khái như vầy : về phần em thì công việc ổn định ( thu nhập trên 8 củ tháng ) . Ngoại hình thì ok ( nhiều người nói là ngon zai ) , đã vài lần yêu nhưng đều thất baị ( bệnh gà nặng quá ) . Về gái thì lớn hơn em 1 tuổi , thu nhâp thì hơn cái thu nhập của em x2 . Ngoại hình gái thì cũng bình thường thôi ( nói chuyện rất đáng yêu ) , gái vừa mới chia tay trước khi quen em .
    Quan hệ của em với gái thì ngay từ đầu gái đã phủ đầu là : "mình chỉ là bạn " . Lúc đó em cũng nghĩ là bình thường thôi . Nhưng mà càng tiếp xúc với gái thì em càng thấy thích gái . Nói chuyên với nhau thì gái cũng hay hỏi về công việc , cuộc sống của em ( mẫu người yêu lý tưởng của em là gì , chừng nào thì lấy vợ .....) . Gái cũng hay kể với em về cuộc sông , tình cảm của gái .... . Em với gái cũng đi chơi riêng với nhau nhiều lần ( có lần em rủ , có lần gái rủ ) . Sơ qua là như vậy , xin các chuyên gia phán cho e vài câu . Thank
  2. Chắc chưa dám nhìn đâu [​IMG]
    Unless thích bài này.
  3. Thu nhập thì kém gái, tuổi cũng kém, vậy đã bao giờ được gái hoan hô như thế này chưa [​IMG]
    Unless thích bài này.
  4. Nếu chưa mà còn cố dính vào có được, thì cũng suốt ngày bị nó tát cho như thế này này [​IMG], vì nó đã già hơn lại còn kiếm xiền giỏi hơn.
    Unless thích bài này.
  5. [​IMG]
  6. hoatranganhn

hoatranganhn Thành viên rất tích cực

1. gái có tham gia TTVN này không?
    2. nếu chú 87 và gái 86 thì cũng được đấy. con gái 86 cứng tính và mạnh mẽ ( có phần nào cao số ). những gái như thế thường khá tự lập và đảm đang. chuyện kém tuổi và chênh lệch thu nhập không phải vấn đề lớn. Chủ yếu là chú phải nói xem hình mẫu mà gái mong đợi là như thế nào, liệu gái tin tưởng chú được bao nhiêu và chú có thực sự yêu gái không ? yêu thực sự thì kiên trì quan tâm, theo đuổi, đừng ngại tốn thời gian. rồi gái sẽ hiểu
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Rồi sẽ hiểu, thậm chí hiểu ngày từ đầu, nhưng mà không yêu thì vẫn cứ không yêu. Thấy trường hợp thế nhiều rồi.
  8. _MHM_

_MHM_ Thành viên quen thuộc

Nghe đến cái chữ kiên trì quan tâm là thấy chán rồi. Tình cảm không phải là thứ kiên trì mà được đâu. Độ 3 tháng (là cùng) mà không có tình cảm thì khó mà có được.

Tất nhiên, thực tế có nhiều trường hợp triên trì theo đuổi thì cưới được, cơ mà cưới vì yêu hay vì... lý do khác thì người trong cuộc tự biết.

@ Chủ thớt: cứ nói chuyện, chém gió, đi chơi bình thường đi. Coi mọi thứ như bình thường thôi, mình có sao thì làm vậy. Tất nhiên là không ai phô trương điểm xấu ra bao giờ. Khi nào có cơ hội thì chủ động nắm tay hay khoác vai em nó cái, thử xem tình cảm em nó với mình thế nào. Và nếu lâu quá vẫn chưa tiến được thêm thì nên dừng, cứ miệt mài thì có khi cũng cưới được nó đấy, cơ mà cũng...chán. Thấy nhục nhục như kiểu đồ thừa cho gái nó lựa chọn, nó đek còn chỗ nào khác mới phải vận đến mình.
    minhquan1987 thích bài này.
  9. [​IMG] [​IMG]
    dilentuga thích bài này.
  10. minhquan1987

minhquan1987 Thành viên tích cực

Thực ra thì gái chỉ sinh trước em có vài tháng thôi , mà gái kiếm nhiều tiền thiệt nhưng không có phung phí . Mình đi chơi với gái , cho gái chọn chỗ ăn thì toàn là ăn quán cóc , quán bình dân thôi , chi phí nhiều nhất cũng chưa tới 150k :) Mà gái đi làm ăn trưa thì cũng không ăn tiệm mà chỉ đem cơm nhà theo thôi :)
    Hôm nay gái hẹn em , vừa mới về là lên báo cáo với các bác : gái cho em chọn chỗ , vậy là chạy ra quán nước quen thuộc của em . Thấy gái xách 2,3 túi , thì ra là gái có hứa làm bánh cho em ăn , ai ngờ hôm nay gái làm thiệt :D Gái đi làm cả ngày , tay trái thì xách túi đựng cơm , tay phải thì xách túi đưng bánh nhìn thấy thương dễ sợ . Vô quán gọi nước xong thì gái bày ra trên bàn nào là dao , nĩa , đĩa giấy rồi lấy ra cái bánh gì đó của người Nhật mà e không nhớ tên :P . Mấy thằng phục vụ nhìn em một cách ganh tỵ :D còn em thì vừa ăn vừa sung sướng như phê hêroin:D Gái muốn em tặng quà cho gái mà phải kèm theo thiệp nữa , quà thì không sao nhưng mà thiệp thì hơi căng , biết viết làm sao cho hay bây giờ :mad::mad: . Thank các bác đã giúp em