1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mới chụp ảnh số cần sự giúp đỡ gấp

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi gianglinh, 04/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gianglinh

gianglinh Thành viên mới

Mới chụp ảnh số cần sự giúp đỡ gấp

Tôi có con máy ảnh số Sony DSC P32 thấy ghi trong hướng dẫn là Max Shutter là 1/1000sec nhưng sao chup vẫn thấy tốc độ cao nhất chỉ được 1/80 không làm thế nào để cao hơn được à. Chớp thời điểm kém quá chụp hỏng rất nhiều. Tôi mới sử dụng nên không biết nhiều lắm nhờ các bác chỉ giáo cho. Cám ơn nhiều
  2. titoe

titoe Thành viên mới

Máy này ko có Aperture hay là shutter priority chắc cũng ko có manual luôn. Như vậy thì máy sẽ tự động đo tất cả các thông số. Chắc bạn chụp chỗ thiếu ánh sáng nên mới như vậy. Thử chụp ngoài trời ban ngày xem có khác ko?
  3. alleykat

alleykat Thành viên mới

đa số các máy ảnh KTS của Sony DSC chụp trong nhà (dùng Flash) nên để ASA 400 và Flash = High nếu không hình ảnh sẽ hơi tối ...
    chúc bạn chụp nhiều ảnh đẹp
    alleykat
  4. muonbiet

muonbiet Thành viên mới

chào các bác , tôi cũng là người mê nghệ thuật nhiếp ẳnh lắm, nhưng bây giờ mới có cơ hội để đi học nhưng chỗ nào cũng chỉ dậy kĩ thuât chụp , không biết các bác có biết nơi nào dậy cả kĩ thuật lẫn cách rửa va phim không , vì tôi nghĩ biết cách chụp mà không biếy rửa thì cũng không đến đâu cả.Mong các bác trả lời nhanh cho em , cảm ơn nhiều !.