1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mời giao lưu năm mới

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi cuchidatthep, 14/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

"Có 162 người đang xem chủ đề này" vào lúc 13:02.
    Trời Tàma tưởng đâu mình xem hình đi Giang Điền nhiều quá rồi bị hoa mắt, refresh lại mấy lần vẫn thấy 162 ^^.
    Ui spam 1 chút... chẳng qua là vì mình "quá đỗi ngạc nhiên"
  2. ngoc_tama4406

Hix, vừa mới pót bài xong, quay ra thì con số nó tụt xuống thê thảm, còn có ... 2 người (bao gồm cả Tàma)
  3. sablinh

sablinh Thành viên mới

EM chuc sis có đủ bình tỉnh, dũng khí để vượt qua, trước đây em cũng từng trong tâm trạng của sis bây giờ, em và người ấy quen nhau 3 năm, mối tình đâu của một cô bé có vẻ chính chắn nhưng giờ lớn rồi em mới biết lúc ấy mình thật trẻ con, lúc ấy mới hoc cấp 3 thôi mà em quen bạn ấy ai cũng biết hết, ba mẹ em, bạn bè, ba mẹ bạn ấy, em lại thỉnh thoảng qua nhà bạn ấy chơi, ba mẹ bạn ấy đi tiệc cứ dắt em theo nên bạn của ba mẹ bạn ấy cũng biết em, mẹ bạn ấy là hiệu trưởng nên cả nhân viên trong trường mẹ bạn ấy cũng biết em. hic hic toat mồ hôi hộp ghê chưa, nhưng lúc đó em vô tư lắm, ai nghĩ gì hay bất cứ chuyện gì em cũng mặc kệ, chỉ biết có người ấy và 2 đứa cứ vô tư gặp nhau, di chơi, hết thời học cấp 3, vì cà gia đình em và bạn ấy ủng hộ, ko hề la. mặc dù cảm thấy rất áp lực vì chuyện của mình ai cũng biết, hai đứa như hình với bóng(chỉ có điều giữ giới hạn, nhà ai nấy ở, ko có làm gì bậy bạ), áp lực đó ảnh hưởng rất nhiều đến tâm trạng và quyết định của em,em ko dám nghĩ đến chuyện chia tay vì cảm giác xấu hổ do mọi người ai cũng biết, giống như sis nói là ko có dũng cảm đề đối mặt nếu phải chia tay.em có cảm giác chia tay là mất hết tất cả. hay có lẽ nhửng lo lắng làm cho em mất cả chính mình. lúc trước em cũng nghĩ vậy, nhưng mà em cũng đã chia tay được 2 năm rồi, nếu đã ko còn tình yêu, mà mọi việc lại làm cho mình cảm thấy buồn và mệt mỏi thì dũng cảm đối mặt sẽ tôt hơn, càng kéo dài chỉ thêm mệt mỏi, chuyện tình cảm là của hai người, sis nên bỏ qua nổi lo về nhửng người xung quanh để yên tĩnh cảm nghiệm "lời của trái tim". co lẽ một năm quá hạnh phúc là ở giai đoạn cao trào của tình cảm, bây giờ cần được hạ nhiệt và bình tỉnh suy nghĩ xem hai người có hợp đi hết cùng nhau cả quãng đời còn lại ko. sis tomochut noi đúng, mọi việc chỉ ở quyết định của mình thôi. sau khi chia tay em rất suy sụp và bị stress nặng là vì em ko dám dũng cảm đối mặt khi còn đủ nghị lực và tình táo, em suy sụp và khóc ròng hơn 1 năm, vì thời gian đó em stress năng lắm, lại gặp chuyện học hành đè nặng thêm nữa, sau khi thông suốt và tỉnh táo lại em cảm thấy mình chính chắn hơn và hối hận khi để bản thân rơi vào tình thế đó, nếu luc đó dũng cảm lên chấp nhận em đã ko stress nặng và đau khổ nhiều như thế. em chân tình động viên sis dũng cảm vượt qua, và làm điều mình cần làm, nếu còn tình yêu thì sẽ ko thể mất, nếu đã ko còn thì hãy giữ lấy chính mình. tâm hồn là cái theo mình mãi mãi.
    "lý chí chỉ cho ta diều nên tránh, trái tim cho ta biết điều nên làm"
    "bạn sẽ ko lầm khi tin vào trái tim mình"
  4. missakana

missakana Thành viên mới

Vừa đi chơi xong về mà nghe tâm sự của Viheart thấy buồn nhỉ? Chưa có 1 khái niệm nào mà ko tuyệt đối như tình yêu ( lúc nào cũng chỉ ở mức tương đối). Đôi khi hạnh phúc chỉ là những điều giản dị bên ta. 1 chút dừng chân cũng thêm 1 cơ hội cho mình suy ngẫm lại thôi, chưa hẳn là đã xấu. Và dù sao thì cũng mong ấy có được 1 hướng đi rõ ràng hơn sau những chuyện đã qua.
  5. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

Bửa trước đi chơi, không nghe được hết tâm sự của Linh- Ngọc và Vheard nên cũng không rỏ tành tạch mọi vấn đề. . . Thật ra, không phải ai yêu người Ấn cũng đến được hôn nhân cả đâu vì rào cản văn hoá. . . thôi thì cố lên vậy!!!!! tôi ơi, đừng tuyệt vọng dù chỉ 1 giây
    Các em phải giữ gìn sức khoẻ, đừng nghĩ ngơi nhiều quá mà lao lực, lao tâm. . . trước mắt cứ nghĩ nó là tình bạn thiêng liêng nhất, cao đẹp nhất và đem nhốt nó vào trái tim của mình. . . cất nó dưới tận cùng sâu thẩm của trái tim. . . và cố gắng đừng để nó chi phối nhiều thời gian của mình. Cố lên!!!!!
  6. guruvietnam

guruvietnam Thành viên mới

Trời tiếc quá nay mới vào box mới biết ngày giao lưu của các bạn ở Giang Điền,nếu mình thường xuyên vào box thì mình đã biết và cũng tham gia cùng các bạn rồi mình đang ở Đồng Nai mà,hic hic không biết bao giờ mới có cơ hội gặp gỡ mọi người.
  7. ngoc_tama4406

Bạn tiếc, tụi mình cũng tiếc nữa nè!!!
    Tụi mình đang có dự định Tết vô sẽ offlline lần nữa nè.
    Bạn Guru và các bạn khác chăm vào nhà 1 chút để cập nhật thông tin ăn chơi nhá
  8. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa