1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mời góp vốn kinh doanh

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi deadtime, 18/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JoannaFalconer

JoannaFalconer Thành viên mới

Mơ hồ và chưa thể đâu.
    Muốn đóng góp.....bằng 2 bàn tay trắng và 1 cái đầu dù chẳng thông minh gì.Liệu có thể không?
  2. deadtime

deadtime Thành viên mới

Trước hết chúng mình xin trân thành cảm ơn tất cả những ý kiến đóng ghóp của các bạn. Mình xin bật mí là chúng mình đã có ý tưởng và mình đã hoàn thành phần tính toán tài chính cho dự án, đặt tên thương hiệu, biểu tưởng cho thương hiệu.... Thằng bạn mình nó sẽ hoàn thiện phần quản lý trong 1 tuần nữa. Thật ra đây chẳng phải là một ý tưởng kinh doanh gì mới lạ..Cái khác biệt là bọn mình có những ý tưởng trong cách thức thực hiện và sáng tạo mới in hình thức kinh doanh đó...Chính vì vậy mà nếu ai có 1 ý tưởng thật sự mới lạ sẽ rất được chào mừng.
    ah xin lỗi nếu mình viết có chỗ nào đó các bạn không hiểu.
  3. thuyduongnsx

thuyduongnsx Thành viên rất tích cực

Ý tưởng mới lạ thì rất cần, nhưng cái mọi người quan tâm ở đây ít nhất là lĩnh vực kinh doanh mà bạn hướng đến, vì đến bây giờ thì vẫn chẳng có chút hé lộ gì về điều này cả. Mong bạn có thể nói qua để các thành biên còn đưa ra ý tưởng nha
  4. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Thành thật mà nói , nếu là dân có xiền tỷ thì đã chả vào vào TTVN mà xem bài , nhưng mà cái kiểu kêu gọi này cũng hay ho đó , giá mà chỉ là : Tôi có 500k ,,, thì thú vị hơn
  5. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Nếu có tiền tỷ thì ngưòi ta đã tổ chức một cuộc thi về ý tưởng đẻ kiếm tìm các ý tưởng rui! (chỉ cần trao một vài giải còn lại thi bạn được sở hữu một loạt các ý tưỏng khác mà không mất tiền rùi!) Xin nói luôn đây không phải là kinh nghiệm của cá nhân tui mà là những cao thủ trong nghề như Trung Nguyên, Nike, ...

6. Power_of_Cooperation

Power_of_Cooperation Thành viên mới

Chào các Bạn thân mến!
    Rất vui mừng được gặp các bạn tại đây, hy vọng qua chuyên mục này chúng ta có thể hiểu là hợp tác với nhau.
    Mình thấy bạn Deadtime trình bày khá hày về Ý tưởng cùng hợp tác góp vốn, các bạn ở đây còn nóng lòng mong bạn cho biết lĩnh vực Kinh doanh. Ban cho các bạn ở đây biết nhé, nếu kế hoạch tốt, kha thi và nó mang lại lợi nhuận cho nhà đầu tư thì mọi nguời sẻ hợp tác với bạn ngay, phải không các ban?
    Còn bây giời thì mời các bạn tham khảo, nếu các bạn thấy phù hợp và có khả năng trong các lĩnh vực sau mời các bạn tham gia
    Như các bạn đều biết, ai cũng có thể Đăng ký thành lập công ty TNHH hay Cổ phẩn, nhà nước tạo điều kiện để cúng ta làm việc mà chúng ta muốn, song cần cân nhắc kỷ trước khi quyết định làm việc đó, vì Thành lập thì rất dể, nhưng để hoạt động được và có hiệu quả là vô cùng khó khăn, cần có nhiều vốn, gồm vốn hiểu biết, vốn quan hệ, vốn lưu động (tài chính), vốn kinh nghiệm, ... mới có thể cạnh tranh và cung cấp các dịch vụ và hàng hoá cho thị trường được. Nói như vậy chúng ta sẻ phải làm gì, bất đầu từ đâu để hoạt động kinh doanh đứng vững trên thị trường nội địa và hướng KD dịch vụ hay bán sản phẩm ra nước ngoài? Một số công ty VN đã đi đúng hướng và đang xây dựng trưỡng thành những tập đoàn, PHUTHAI là một điển hình mà chúng ta cần học hỏi.
    Chúng tôi cũng như các bạn đã suy nghĩ, trăn trở nhiều về vấn đề này, sau nhiều năm nghiên cứu, VIVINA đã ra đời, hiện tại VIVINA có nhiều yếu tố để phát triển và cần những người có niềm đam mê kinh doanh, có năng lức, kiến thức, đạo đức cũng như tài chính để cùng hợp tác kinh doanh, quản lý và điều hành. Mời các bạn tham khảo các lĩnh vực sau:
    - Xúc tiến thương mại, đầu tư Hàn - Việt - Nhật.
    - Phân phối độc quyền sản phẩm công nghệ cao, Màn hình LCD, máy MP3, ... của Hàn Quốc.
    - Đào tạo Hàn Ngữ và tư vấn du học
    - Dịch vụ Du lịch, Kết Hôn quốc tế.

Các bạn quan tâm và muốn hiểu rỏ về các lĩnh vực kinh doanh mời vào thao khảo, www.vivina.com hoặc IM vào: quoctevivina@yahoo.com.
    Chúc các bạn một năm mới có nhiều niềm vui mới, thành công mới và hợp tác mới.
    Thân ái!
    VIVINA

7. uytin_chatluong

uytin_chatluong Thành viên mới

May nguoi nay moi hop tac cai kieu gi the? Gop von bang tien ty ma cu lam nhu la buon ban vo van ..... Kinh doanh gì? theo hinh thuc nao khong biet? hoat dong, quan ly kieu gi cung khong hay? Ai nguoi ta dam dau tu chu?
    Thoi co tien thi bo vao ngan hang di khong kheo het von day! Hay la chang co dong nao ma cung to mom?
  8. deadtime

deadtime Thành viên mới

Đúng rùi..vì vậy mà phải tìm những người thật sự tâm huyết để trao đổi trực tiếp.
  9. phithuong_batphu

phithuong_batphu Thành viên mới

Nghìn người lập nghiệp có mấy người thành đạt ?
    Tâm huyết thì hãy gặp nhau !
    Yên tâm là sẽ có đối tác .Tôi cũng muốn lắm , dưng chưa tham gia cùng đc .Hy vọng còn nhiều dịp dành cho mình .
  10. DTRekable1

DTRekable1 Thành viên mới

Bạn có thấy ai bỗng dưng chạy ra giữa chốn ...thương trường và hét : Tôi đang có .... tỷ đồng đây, tôi sẽ kinh doanh ...cái này, cái nọ, theo hình thức ...A, B nào đó ... chưa ?
    Đồng ý với " chiến thuật " : Điều binh - Khích tướng của bạn, chắc chắn một ngày gần đây anh chàng Deatime kia sẽ xuất hiện ở một địa điểm xác thực nào đó, Bạn có vui lòng tham dự cùng tôi không ?
    Uy tín và Chất lượng bao giờ cũng cần được khẳng định bởi thời gian và thực tế, vậy thì chúng ta thử ...Vi hành một chuyến xem sao ?! A. Y. OK ?

Rek