1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi góp ý về luật chơi, sáng tạo trò chơi mới, giải đáp thắc mắc về luật chơi....xin post vào đây (K

Chủ đề trong 'Game Show' bởi abc000, 23/04/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. abc000

abc000 Thành viên rất tích cực

Mọi góp ý về luật chơi, sáng tạo trò chơi mới, giải đáp thắc mắc về luật chơi....xin post vào đây (Không kiện gold

5.Trò chơi Dự đoán kết quả Bóng Đá
    Luật chơi
    Áp dụng cho Giải bóng đá Ngoại Hạng Anh,ITALY Serie A,Giải VĐQG Tây Ban Nha,Cúp C1,Euro (nếu có) và World Cup (nếu có).

Khi sắp có trận đấu ( trước 01 ngày ) , quản lý game sẽ post các trận đấu lên,người chơi sẽ đặt cửa và chọn thể loại chơi.Cụ thể các thể loại sau (3 thể loại):
    _Thể loại chọn cửa ( người chơi ghi rõ "Chọn cửa" ) : Sẽ có tỉ lệ chấp theo đúng như tỉ lệ của Châu Âu,người chơi chọn 1 đội và đặt gold ( hoặc sao )
    _Thể loại bắt vị ( người chơi ghi rõ "Bắt vị" ) : Đoán tỉ số của một trận tuỳ ý và đặt gold ( hoặc sao)
    _Thể loại tài-xỉu ( người chơi ghi rõ "Tài xỉu" ) : Người chơi sẽ đặt gold ( hoặc sao ) rồi nói "Tôi chọn tài" hoặc "Tôi chọn xỉu" ( Tất nhiên phải ghi ra một trận đấu nào đó).Sẽ có một tỉ lệ chấp được đưa ra cho mỗi trận,nếu tổng tỉ số của cả 2 đội trong trận lớn hơn tỉ lệ chấp tương ứng trong trận đó thì ai chọn "Tài" sẽ ăn.Nếu tổng tỉ số của 2 đội nhỏ hơn tỉ lệ chấp tương ứng trong trận đó thì ai chọn "Xỉu" sẽ ăn.

Đặc biệt : Thể loại đoán trước ( Người chơi ghi rõ "Đoán trước" ),thể loại này chỉ bắt đầu khi các giải đấu nói trên chưa bắt đầu.Thể lệ như sau:
    1.Đội vô địch của giải ( VD : Tôi chơi "Đoán trước" MAN UTD sẽ vô địch và đặt 300 gold )
    2.Vua phá lưới mùa giải ( VD : Tôi chơi "Đoán trước" Adriano sẽ là vua phá lưới và đặt 4x5* )
    **** Nếu bạn đoán đúng cả 2 vấn đề trên,BTC sẽ thưởng thêm cho bạn 500 gold hoặc 10x5* tuỳ bạn chọn cùng với số tiền bạn đặt cược ban đầu.

1 lần chơi có thể chơi tất cả các thể loại.

Khi các bạn đặt gold ( hoặc sao ),trong nick của bạn sẽ mất đi lượng gold ( hoặc sao ) tương ứng mà bạn đã đặt.Nếu bạn thắng,số gold ( sao ) đó sẽ nhân đôi và trở về nick bạn.Nếu bạn thua,bạn vĩnh viễn mất.

Chú ý
    _Các bạn chỉ được phép đặt cược và nói các trận mình đánh trong cùng một bài viết,nếu thừa sang bài thứ 2 trở đi trong cùng 1 vòng chơi,bạn sẽ bị xoá bài thứ 2 đi và chúng tôi không chịu trách nhiệm về số sao(gold) bạn đặt ở bài viết thứ 2 trở đi đó._
    Khi đặt gold,các bạn sẽ chỉ được đặt một lượng gold nhỏ hơn hoặc bằng số gold hiện có trong nick của bạn.
    _Khi đặt sao,không phải là các bạn đặt số sao,vì ai cũng chỉ có số sao lớn nhất là 5,nên sẽ đặt số người bình chọn.VD : bạn có 123 người bình chọn,bạn có thể đặt 23 người bình chọn,thắng thì số người bình chọn trong nick bạn sẽ là 123-23+(23x2) = 146 người bình chọn.Còn thua thì là còn 100 người bình chọn.
    _Khi đặt cửa,các bạn cần ghi rõ :

+Chọn thể loại chơi nào.
    +Chọn trận nào.
    +Đặt bao nhiêu gold ( hoặc sao )
    +Hình ví dụ minh hoạ :

_Nếu bạn nói không rõ thể loại bạn chơi,hoặc không nói số sao(gold) bạn đặt ...... tóm lại bài viết của bạn làm người quản lý game không thể hiểu bạn đánh thế nào ------> chúng tôi sẽ coi như bạn không chơi vòng đó,và sẽ có một dòng đỏ là "Chúng tôi không hiểu bạn đánh thế nào",nếu bạn nhìn thấy và sửa cho đúng thì bạn lại được tiếp tục,còn nếu không bạn sẽ không được gì kể cả khi bạn thắng.
    _Điểm "bonus" : Chúng tôi sẽ có thưởng nếu bạn chơi cả 3 thể loại cùng một lúc,cơ cấu như sau:

+Đánh cả 3 thể loại cùng 1 lần,mỗi thể loại ít nhất 1 trận,nếu bạn thắng cả 3 trận trong 3 thể loại đó,bạn sẽ được ăn số sao ( gold ) bạn đặt ra và cộng thêm phần thưởng là 2x5* hoặc 100 gold tuỳ bạn chọn.
    +Đánh cả 3 thể loại cùng 1 lần,mỗi thể loại ít nhất 2 trận,nếu bạn thắng cả 6 trận trong 3 thể loại đó,bạn sẽ được ăn số sao ( gold ) bạn đặt ra và cộng thêm phần thưởng là 5x5* hoặc 250 gold tuỳ bạn chọn.
    +Đánh cả 3 thể loại cùng 1 lần,mỗi thể loại ít nhất 3 trận,nếu bạn thắng cả 9 trận trong 3 thể loại đó,bạn sẽ được ăn số sao ( gold ) bạn đặt ra và cộng thêm phần thưởng là 10x5* hoặc 500 gold tuỳ bạn chọn.

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Đề nghị cái chỗ mầu đỏ cho phép trích dẫn bài viết đầu tiên vào bài số 2 để sửa lại nhưng trận chưa đá .

Công việc sẽ rất nhiều nếu như chơi nhiều thể loại như thế không biết cậu có kham nổi không?Theo ý kiến của tôi không nên chơi nhiều thể loại như thế có lẽ chỉ nên bỏ bắt Tài-Xỉu đi.
  2. abc000

abc000 Thành viên rất tích cực

Post lại cái này ở bên kia vậy

Ơ .Mới có cái này hay nhỉ công nhận chú này nhiệt tình đóng góp nhiều cho TTVN thật nhất là các game cố lên nhé .Mình thích nhất là chơi dự đoán bóng đá nhưng mà đề nghị AL cho bóng trước 2 hoặc 3 ngày đê.Lấy bóng châu Á mà chơi www.asianbookie.com ý.
    Hay chơi kiểu này bên diễn đàn vietnamnet AL có thể vào đấy tham khảo .
    Địa chỉ
    http://diendan.vietnamnet.vn/message_view.asp?forumid=18&msgid=20050811204005737485
  3. AvriLavigne

AvriLavigne Thành viên mới

Cám ơn bạn đã góp ý,tớ nghĩ nên vậy vì mỗi người post vài bài,mỗi bài nói một trận thì chả biết đâu vào đâu cả.
  4. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Cái trò "Đoán Hình" khó quá ta.
    Nghĩ ra cái đáp án nào cũng thấy có lý cả.
    Đề nghị mod mỗi tuần (hay một khoảng thời gian nào đó) ra một hình mới. Tổng hợp tất cả các ý kiến lại, và bình chọn xem đáp án nào được nhiều người đồng tình nhất (hay đáp án được nhiều người thích nhất).
    Mình nghĩ trò này như thế sẽ hợp lý hơn.
  5. AvriLavigne

Hì,một câu hỏi có thể nhiều đáp án mà bạn.Ai đoán đúng đáp án của BTC thì sẽ là đúng.
  6. thuz

thuz Thành viên mới

em đề nghị làm tí picture vào cho xôm như kiểu làm album cho mỗi box vậy
  7. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ ra trò này, không biết Mod có chấp nhận không, nó hơi giống lô đề quá.
    Ngày nào cũng có kết quả xổ số, sao Mod không tổ chức đoán kết quả giải đặc biệt đi. Đoán 2 số cuối thôi.
    Ai đoán đúng (ghi nhận kết quả dự đoán trước 19h hàng ngày) thì được 350 gold, đoán sai thì bị trừ 5 gold. Okie ?
    Trò này thì ngày nào cũng chơi được, không biết Mod có chấp nhận không nhỉ ?
  8. AvriLavigne

Tớ đã nghĩ ra trò này rồi,nhưng đang hỏi admin xem có cho phép ko.
  9. zx1

zx1 Thành viên mới

Chỗ này cờ bạc trá hình hả?
  10. sieuchanhhadong

sieuchanhhadong Thành viên mới Đang bị khóa

Nâng cốc chúc mừng Box BS nào . CHúc Box phát triển mạnh mẽ và kiếm được nhiều thượng khách nhé . Tiện cũng mún nhắc nhở Mod A là ko nên chỉ có GS thôi đấy nhé,cũng phải có hoạt động gì đấy cho mọi người làm quen nhau với đấy ^^
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa