1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mời mọi người đến với album ảnh make up mới:PHIÊU

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi scarlet198, 24/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

cậu đang rất nóng tính , nên chuyện này cứ để 1 thời gian nữa hãy nói nhé .cảm ơn cậu
  2. thaoanh_85

thaoanh_85 Thành viên mới

lam an fat dat nha
  3. bemo

bemo Thành viên mới

4. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Ok, anh khóa cái link cũ này lại rồi :
    http://www9.ttvnol.com/forum/lamdep/934696/trang-9.ttvn
    Các em cứ việc post vui vẻ trong thread này nhé . Nếu cần gì (đổi đề tựa hoặc đổi bài o trang 1 ) thì cho anh biết . Anh sẽ ráng giup các em .
    Happy posting
  5. cucduyen

cucduyen Thành viên mới

up
    Được cucduyen sửa chữa / chuyển vào 16:45 ngày 26/07/2007
  6. clride

clride Thành viên mới

Bạn này hình như muốn cố tình gây sự hay sao ý nhỉ . Tôi thấy người mẫu đã vào nói hẳn hoi đàng hoàng rồi mà ,không ai có ý kiến gì chỉ mình bạn vào bới móc ra là sao vậy ? 2 Topic trùng nhau MOD đề nghị khoá và chuyển sang bên này cho gọn gàng có thế thôi mà sao bạn Cucduyen cứ làm ầm lên thế nhỉ? Tôi chả bênh ai vì chả quen 1 trong những bạn trang điểm ở đây nhưng thấy rất là chướng tai khi mà bạn Cucduyen này lúc thì vào khen ngợi động viên ngọt xớt lúc thì vào nói mỉa chẳng ra cái thể thống gì cả . Bạn cũng chỉ là nhân viên trang điểm bình thường như mấy bạn Dung hay Đức gì đó ở đây thôi gì mà nói kiểu " MƯợn Phong Cách của bạn " nghe nó hơi bị buồn cười . Tôi nghĩ bạn nên tập trung vào chăm chút khách hàng của mình thì tốt hơn là cứ đi đâm bị thóc chọc bị gạo xỉa xói người khác như thế này . Bạn càng nói càng làm người ta ghét thôi .
    27/07/2007
    Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 00:10 ngày 27/07/2007
  7. cucduyen

cucduyen Thành viên mới

@clride
    Quả thực tớ không muốn làm to chuyện hay thế nào cả đâu! Nhưng những nghi ngờ tớ đặt ra với Đức thì tớ không muốn! Nên tớ đề nghị Đức trang điểm lại giống cách trên cũng là lẽ đương nhiên thôi!
    Còn em người mẫu chắc chắn sẽ bênh vực Đức vì em ấy là người mẫu của Đức. Nhưng một người hoạ sỹ vẽ lên một bức tranh thì không ai giống ai cả. Trang điểm cũng thế nó là một nghệ thuật. Giống như bạn viết chữ phải là chuyên gia mới có thể giả chữ viết của bạn giống gần 99% được. Tớ cũng không hẳn là một người nổi tiếng hay một chuyên gia giỏi. Nhưng những gì là của mình thì tự tớ cảm nhận được!
    Tớ cũng không muốn mọi người phải phẫn nộ hay gì cả. Nên tớ muốn đề nghị Đức trang điểm lại mẫu cho tớ! Không cần phải em Trang cũng được. Về phần mẫu tớ sẽ lo hoặc Đức sẽ lo. Cũng không cần phải đến cửa hàng tớ làm gì. Có thể ở một địa điểm nào đó.
    Bạn có thể là người ngoài cuộc nên bạn không hiểu! Thật ra cách trang điểm trên không phải tự tớ nghĩ ra nhưng mọi chuyện lại xảy đến nó quá trùng lặp nhau. Nhìn mọi thứ bằng cảm nhận nhưng nhỡ đâu tớ cũng đang nghi ngờ sai Đức( Tớ luôn mong điều đó là sự thật để khỏi phải tranh cãi quá nhiều) Vậy tại sao Đức không thể đến trang điểm mẫu cho tớ xem được? Mọi thắc mắc và nghi ngờ sẽ được giải toả hết. Nếu thật sự Đức trang điểm được như vậy tớ sẵn sàng xoá bài và xin lỗi Đức. Nhưng chuyện đó phải được chứng minh.
    Tớ cũng rất nhã nhặn đề nghị Đức và chính Đức cũng hẹn tớ rồi lại lỡ hẹn với lý do không chấp nhận được là : ĐỨC KHÔNG CÓ HỨNG TRANG ĐIỂM. Tớ phải nghĩ sao về câu nói đó? Có thể các bạn sẽ cho tớ là nhỏ nhen và hẹp hòi nhưng tại sao Đức lại không đứng ra trang điểm thử 1 lần? Tớ có bắt đền Đức hay gì cả đâu?
    Có thể tớ cũng hơi buồn và nóng tính nhưng tớ vẫn tôn trọng Đức nên tớ vẫn đợi Đức trang điểm thử cho tớ xem.
    Tớ xin phân tích hai bức ảnh trên như sau:
    Mẫu của em Trang
    http://www9.ttvnol.com/uploaded2/scarlet198/dsc_6926_q2s.jpg[/img]
    Các bạn để ý hình khối trên mặt nhất là 2 bên má có hình khối rõ nét. Tớ không phủ nhận là mắt là do Đức trang điểm vì hơi lem nhem. 1 bên sống mũi bị vẹo.
    Với mẫu lkhác của Đức các bạn sẽ nhìn thấy không có một chút hình khối nào khuôn mặt. 2 bên má trắng bạch.
    [imghttp://www9.ttvnol.com/uploaded2/scarlet198/dsc_6988_q3s.jpg[/img]
    Không thể nói trang điểm theo cảm hứng được vì nguyên tắc chụp ảnh là phải có hình khối rõ nét. Chính cái này nó làm nên điều mà tớ nghi ngờ vì cách đây không lâu em Trang có ghé qua chỗ tớ trang điểm. Mắt của em Trang là màu hồng tím đen. Nhưng với mắt của em Trang mà Đức trang điểm là màu xanh. Nhưng trong trang điểm rất ít người lại phối màu hồng xanh với nhau vì rất buồn cười. Nếu đôi mắt trên là màu vàng rêu xanh thì tớ không có gì để bàn cãi( Cũng có thể là do Đức thích đánh kiểu thế nhưng cái màu hồng trên đúng là cách trang điểm hồng-tím-đen của tớ).
    @ Chị Đức: Em không ghét chị và cũng ko muốn như thế này. Em mong chị nể tình chị và chị Dung chơi với nhau chị hãy đến trang điểm lại cho em xem 1 lần. Vì mấy hôm vừa rồi chị Dung cũng buồn cả em và cả chị.
    Em mong chị giúp em nhé!
    Tớ cũng mong mọi người trên TTVN hãy bình tĩnh để đợi mẫu trang điểm của tớ và Đức. Nếu như đúng là mẫu trang điểm của Đức tớ sẵn sãng xin lỗi Đức trên này thẳng thắn.
    Cảm ơn mọi người đã góp ý!
    Được cucduyen sửa chữa / chuyển vào 16:51 ngày 26/07/2007
  8. Tuyet_Lien_Hoa

Tuyet_Lien_Hoa Thành viên mới

Trời! Mãi mới hiểu các bạn nói gì...Mình là người ngoài - không quen biết gì với các bạn hết nhá.
    @cucduyen à: rốt cục đây là topic của Đức, 2 bạn có gì tranh luận với nhau đúng sai, của tôi, của bạn... thì hãy để lúc khác hay chỗ khác đi. Sao bạn cứ nằng nặc kêu Đức phải trang điểm mẫu cho bạn xem làm gì, trong khi Đức chưa muốn! Tay nghề, trình độ của cả bạn và Đức sẽ được chứng minh bằng sự tin tưởng của khách hàng. Cớ sao chỉ vì 1 cái ảnh người mẫu mà bạn phải lao tâm đến thế - điều này quả thực không đáng...
    Làm bất cứ ngành nghề gì cũng cần phải có cái "TÂM", rồi sau đó là đến "TẦM" để tiến tới thành công. Cái chữ TÂM thì bạn biết đấy, tâm với mình, với người...
    Mình chỉ nói vậy, chắc là cucduyen hiểu chứ? Nếu không hiểu thì cứ PM thắc mắc
  9. cucduyen

cucduyen Thành viên mới

không phải vì cái ảnh đâu bạn ạh! Nó liên quan đến nhiều thứ. Nếu bạn nói đến cái tâm thì tớ cũng xin đưa ra một số câu hỏi?
    - Tớ đâu đã khẳng định bức ảnh trên là của tớ( Nhưng theo sự quan sát và trùng lặp nhau nhiều việc nên tớ muốn sáng tỏ tất cả)
    - Đức chơi thân với chị dung và tớ cũng biết chị ấy rất quý đức nên tớ ko muốn sự nghi ngờ giữa 2 người.
    - Đơn thuần cũng chỉ để chứng tỏ tay nghề của Đức tại sao Đức lại từ chối trang điểm? Có phải Đức ko tự tin tay nghề ko? Tớ sẵn sàng trang điểm trước mặt mọi người cho mọi người xem.Tại sao Đức lại ko dám?
    - Khi tớ nhắn đức Đức trả lời là: Bận, ko có hứng...Nếu là bạn bạn sẽ nghĩ sao?
    - Còn em Trang vào nói hộ Đức cũng là lẽ đương nhiên thôi bạn ạh!
    Tớ cũng đã phân tích 2 bức ảnh trang điểm trên và cũng muốn mọi nghi ngờ được giải quyết. Mọi người ko thể bắt tớ phải tin khi mà bao nhiêu nghi ngờ vẫn tồn tại trong tớ. Tớ cũng ko định post bài lên topic mới của Đức nhưng Đức lại Pm cho Mod khóa topic kia.( Mod làm là đúng vì trùng lặp nhau. Nhưng tại sao Đức lại phải mở topic mới trong khi topic kia vẫn đang tốt? Phải chăng vì bài của tớ post trong đấy?.
    Tớ đã thẳng thắn nói trên điễn đàn chứ cũng ko Pm bởi vì cho mọi người hiểu tớ ko phải người ăn không nói có.
    Mọi chuyện chưa thể chấm dứt khi Đức vẫn còn lẩn tránh tớ khi tớ đề nghị đức trang điểm.
    Đức cho tớ 1 lý do tại sao Đức lại không trang điểm chứ? Nếu như vậy tớ sẽ đặt thêm giả thuyết là mọi bức ảnh kia không phải của Đức thì sao? Nếu đã có tâm vì nghề và sống vì nghề tớ cũng không sợ đối diện với tất cả đâu! Cho dù tay nghề tớ chưa chắc đã hơn Đức.
  10. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Về việc khoá 1 topic, thì bạn cucduyen nên xem lại, vì ở trên có hẳn bài của anh thuyenxaxu yêu cầu bạn Đức đóng 1 topic lại mà.
    Nhưng mà tớ cũng thấy tốt nhất bạn Đ nên để chút thời gian để chứng minh cho cucduyen, nếu bạn phủ nhận những gì cucduyen nói, chứ trả lời bạn ý là ko có hứng thì ko lọt tai cho lắm.
    Vài lời của người ngoài cuộc, mong là ko làm ai nổi giận