1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mời mọi người vào đây trình bày bức xúc và góp í cho các MOD

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi one_third, 09/04/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. one_third

one_third Thành viên mới

1.Búc xúc sau khi đọc các bài viết và em rút ra kết luận sau:
    Em thấy các bác trong này cãi nhau rất nhiều lí lẽ và nhiều dẫn chứng thực tế! Đó là điều em quan tâm. Nhưng nếu các bác không muốn giết chết cái hứng thú của 1 người ham học hỏi như em thì các bác cứ nghe em nói.
    Em là em chúa ghét đứa nào cãi cùn kiểu như ?omuốn thế? hay ?othích thế đấy?. Em mà nói chuyện trực tiếp với cái loại này là em cứ cho mấy cái vả vào mặt.
    Còn đây là ý kiến của em về vấn đề này (rút ra sau khi đọc bài viết của các bác trên này):
    - To female:
    Thứ nhất là gửi những cô gái chưa có QHTD trước hôn nhân:

Hãy nói KHÔNG với những đề xuất của bf về chuyện ấy. Mọi lí do và lợi ích sau khi bạn dứt khoát như vậy các anh chị trên này đã phân tích kĩ rồi. Có điều là bạn có dám khẳng định mình hay không thôi!
    Tôi xin phân tích 1 chút về nhân vật Ga`_CoN (nhắc đến em này vì em ấy lăng xăng, chuyện gì cũng tham gia, phát biểu còn non nớt). Có điều em này chắc vẫn con ?otrong trắng? (chưa QHTD). Còn lí do tại sao em ấy chưa QHTD thì theo chính kiến của tôi là vì em ấy chưa thấy tình yêu mà em í đang được hưởng là tình yêu đích thực (điều này các bác sẽ hiểu kĩ hơn khi đọc bài của em í bên topic ?o Bạn làm chuyện ấy lần đầu năm lên mấy tuổi??) Nói chung theo quan điểm của tôi thì em này cũng có cái ?ohay? sau khi phát biểu ý: đại khái là em í đồng í để cho bf đi quan hệ với người khác miễn là quan hệ an toàn để sau này em í đỡ phải chịu hậu quả (nếu có), tuy nhiên em í cũng có niềm tin sắt đá là bf của em í sẽ không làm chuyện đó với người khác ngoài em í. Nếu như người ấy không đi với ai chứng tỏ xét về 1 khía cạnh nào đó thì bf của gà cũng có tư tưởng như bác RES. Âý thế mà em nó lại nói bác Res chẳng ra sao cả! Người yêu em ấy mà được nghe như vậy chắc hẳn đau lòng lắm.
    (À, gà ở bên MĨ cho hỏi cái trường ?oĐại học ********? gì đó còn hoạt động không? Nếu còn Gà có đến đó ?ongó nghiêng? không? Kể ?ocái văn minh? cho người Việt Nam nghe với?! )
    Túm lại theo như những gì em gà nói chúng ta có thể thấy em gà tuy có mạnh mồm nhưng bản chất vẫn tốt. Biết giữ mình.
    Như vậy, các cô gái ơi, đừng để đánh mất mình trước khi gập người yêu bạn thực sự nhé.
    Thứ hai, em xin thưa chuyện về những nàng đã có QHTD trước hôn nhân:
    Sau khi đọc xong topic ?oNhìn con gái bây giờ mà sợ????? thì em xin đơn cử ra hai nhân vật theo em là mạnh mồm nhất. Đó là ThamBaoNgoc và fOOl_a_kiss. Phân tích để biết là không nên noi gương hai chị này:
    Trước tiên theo những gì các chị í tâm sự trong lúc tranh cãi là: Hai chị này đều đã quan hệ với bf của mình và đang thấy rất hạnh phúc. Ta sẽ xét hai trường hợp: Thứ nhất, nếu đó là bf đầu tiên mà hai người có quan hệ --> Hai chị này đều chưa nếm mùi thất bại và chỉ nói mạnh mồm thế thôi! Trường hợp thứ hai nếu bf của hai người này là những người đến sau --> Hai chị này ủng hộ anh ?odanchơicantho? (tham gia cùng topic đó) là đúng. Lí do thế nào ta sẽ xét ở mục dưới.
    - To male:
    Trước tiên là gửi các chàng chưa có QHTD trước hôn nhân: hãy nghĩ 1 chút cho cô ấy, và bảo vệ cô ấy!
    Còn ?odanchơicantho? (?odanchơitinhcantho?) có tư tưởng ?othoáng? thì cũng đúng thôi vì dânchơi mà không biết chuyện đó thì nó chửi cho à? ?oAnh là dân chơi cơ mà. Đã mang tiếng là dân chơi thì từ toán học, văn học, triết học, vật lí học, tin học, sinh học, tâm lí học... đều phải giỏi hết, không lúc nói chuyện chẳng may hớ ra có mà bị cười vào mặt hở em.?(trong topic ?omời các bạn trai?) Theo tôi thì anh chàng này đang mở đường cho các em gái đã qua tay dân chơi hoặc các em đã chót lỡ bị lừa.
    2. Đây là phần kiến nghị với các Mod
    Những qui định các Mod đã đề ra chưa được áp dụng triệt để dẫn đến tình trạng lộn xộn thế này (còn nói ?okháy? và không support nội dung gì cả). Em nghĩ là qui định cần phải thay đổi để theo kịp trình độ của các thành viên. Do vậy các thành viên cần lên tiếng. Em xin đưa ra như sau:
    - Bài nào các Mod nhận thấy không có sự đầu tư về chất xám và không phục vụ cho topic thi ?ocut? không nương tay! Không để tình trạng nghĩ 1 đằng viết thì không ngửi nổi để cho có ?ocái? mà cãi nhau cho sướng!!! --> Vô bổ và khổ hậu thế!
    - Các topic mở ra cần có nội dung rõ ràng hơn. Ví dụ như topic ?oNhìn con gái bây giờ mà sợ? thì người đề ra topic cần loại bớt 1 số trường hợp như là (không nói đến những em ?obị rách? do bẩm sinh hay do bị ?otai nạn? thực sự) cho đỡ loãng topic.
    - Vẫn còn tình trạng nhận dạng người quen trong topic (điều này các mod đã qui định) --> Giảm bớt nhu cầu cá nhân thì mới có 1 diễn đàn theo đúng nghĩa của nó!

[black]hình như mình hơi ?omót? rồi thì phải?[/black]

Mời cao kiến của các thành viên khác?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa