1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỗi ngày một câu chuyện

Chủ đề trong 'PTTH Trần Nguyên Hãn - HP' bởi yourlies, 16/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sun_moon889

sun_moon889 Thành viên mới

Đêm thứ hai phải trông cái két, hì cục cài võ lâm từ 9h đến 10h30 chưa xong, chán. Thằng bạn đi nhảy về (ko đem cho mình cái gì ăn cả). Chán chả buồn chơi võ lâm vô vtc.com.vn xem tivi online, xem hết phim thứ nhất quay qua xem "Cá voi trả thù"--> chán, xem tiếp "casper ghost" ko xem được --> chán. Đồng hồ chỉ 1h0, tắt máy đi ngủ. 4h sáng, nằm cạnh cửa sổ, mở cửa ra cho nó mát (có 2 cái điều hòa hỏng cả hai), ngủ cũng ko yên thỉnh thoảng giật mình thấy mình nằm ở mép bàn, nửa người có nguy cơ rơi xuống dưới, mở cửa sổ cứ sợ thằng nào nó đi qua thò tay thó mất cái gì ( muốn vào đây chúng nó phải bước qua xác hai ông bảo vệ nữa). Sáng 6h kéo cái cửa sổ vào ko các sếp đi đánh tenis sáng nhìn thấy, 6h30 dậy không có việc gì lại xem phim online. 7h30 lên phòng làm việc, 8h đợi "cộng sự" tới, vẽ nốt mấy cái trích đo, giao việc cho "cộng sự", đi ăn sáng rồi về nhà ngủ. Lại một ngày nữa chôi qua. Tháng này "móm" nặng.
  2. TheMirror

TheMirror Thành viên mới

Một ngày mát mẻ sau những ngày nóng như muốn quay chín cả Hải Phòng. Một ngày không buồn cũng chả vui, nhớ một ai đó mà chả dám nói cùng em. Không biết giờ này em làm gì, thấy em lướt qua mạng nhưng chả thể gọi, tại sao nhỉ? Đang nghe nhạc online trên Radio, hay thiệt . Thôi ngủ đây chào cả nhà. 10h40
  3. killer_queen_87

killer_queen_87 Moderator

Hôm nay đi thi về , đề thi quá củ chuối , cho 1 đề là 2 câu liên tiếp . May mà mình học hết chứ mà học 1 nửa thì chắc là die . Mấy thằng bạn học tủ bị tủ đè cho lòi mắt . Tội nghiệp . Chắc sau vụ này các thày cô lại tổ chức đi nghỉ mát bằng tiền thi lại của sinh viên .
  4. sun_moon889

Lại một ngày nữa chốn làm, hôm qua sáng nghĩ chả có việc gì ngồi nhà chơi chiều đi làm, đến trưa trời mưa to quá, đợi đến 3h30 nghé qua cơ quan, 4h lại về nhà thằng bạn ngồi. Hôm nay thì có lý do, về cúng tuần cho ông nội, nhưng cũng chả xin phép sếp. Vẫn là chốn làm thôi. Vừa đi đường về, nắng quá chui lên mạng ngồi chơi tí. Thôi đi ngủ đây. Chúc cả nhà ngủ trưa .. biết nói gì nhỉ. Sleeping well.
  5. sun_moon889

Một ngày nắng và nóng, buổi sáng ko có gì để nói. Buổi chiều 3h30 sách xe lên phòng chuẩn bị họp, 4h30 các sếp mới tổ chức họp được. Sếp trưởng bận cứ chạy ra chạy vào, gần 20 mạng ngồi trong căn phòng 40m2, với 6 cái máy tính, 1 máy in, 1 may photo. Một cảm giác được gọi là nóng, 3 cái quạt trần không đấu nổi cái nắng nóng và công suất xả tối đa của 3 cái máy lạnh bên phòng các Phó chủ tịch. Vừa ngồi vừa mơ đến cái phòng lạnh mát dượi mà mình vừa phải chuyển đi. Cuộc họp diễn ra, vẫn như mọi khi sếp phó hỏi các phường. Mấy ông này trả lời cứ lập bà lập bập, xếp trưởng đi qua ngó vào không có một cái ghế nào để ngồi, lạch cạch về phòng kéo cái ghế "boss" to tổ bố đặt giữa phòng. Và điệp khúc muôn thửa lại được bắt đầu, chán. Đến giai đoạn gay cấn nhất, anh em ầm ầm( không khí đã nóng càng thêm nóng). Lần đầu tiên trong đời cãi lại sếp, lại một điệp khúc quen thuộc " ai cảm thấy không làm được viết đơn gửi tôi" --> anh em lại im thin thít. Cuối cùng sau 2 tiếng ngồi như tra tấn một kết luận được đưa ra " Mai các ông tổng hợp số liệu, thứ hai nộp họp tiếp". Rồi sếp sung sướng bước ra khỏi phòng, anh em cười hớn hở ... té. He he chuyện muôn thửa ở quận.
  6. TheMirror

TheMirror Thành viên mới

Hôm nay chả vui cũng chả buồn, cãi nhau đấy, ầm ầm đấy nhưng chả có gì để nói. Chuyện thường xảy ra mà, như cơm bữa quen rồi, không có cũng chả sao, mà có cũng chả chết ai cả. Có những lần tưởng khối thằng chết vậy mà vẫn sống nhăn răng, có kẻ còn bị chỉ thẳng mặt "ông thì cãi giỏi lắm, chả bao giờ chịu nhịn ai câu nào" khặc khặc, một chốc lại cười nhăn nhở với nhau được. Quên hôm nay bận không qua sửa máy cho em gái thằng bạn được, con bé xinh thật. Mẹ mình thích nó lắm nhưng nó có người yêu rồi, với lại mình coi nó như em gái, đi đâu về cũng mua quà cho nó(nhiều khi thằng anh nó còn quên mua cho nó, mình lại phải mua). Mình quý nó thật có lẽ tại mình không có em gái, mình muốn có một ai đó làm em mình để mình có thể quan tâm.
  7. lmh_h

lmh_h Thành viên rất tích cực

ơ thế kể chuyện tớ cho mà nghe nhé
    1 ngày nghỉ " tua " ...
    đồng nghĩa với việc ở nhà _ ngủ .. nhưng ... quá nóng ==> ngủ không ngon
    sáng , 4h30 , đấu tranh , lồm cồm bò dậy sau khi bị ông nội gịuc đi học ... cả lớp ngạc nhiên , đi học sớm ^^
    đi học về , ăn sáng _ nghĩa vụ thôi , lo cho ông nội xong , lăn lên giường ngủ tiếp , chập chà chập chờn đến 10h30
    11h: nhớ ra 1 số việc phải làm , phi xe xuống nhà bạn hiền , nắng to và không có mũ
    đợi nó đến 12h , ăn ké nhà nó bữa cơm , cả tháng nay chưa được bữa trưa nào tử tế ... ăn chưa xuôi cơm , đthoại , ông nội gọi = về nhà ngay !!!
    về nhà , ông khó chịu !!!?
    bực mình !!! lên gác , nóng , cố mà ngủ
    15h30 : kon péo sang , đi đến Sở GD , trong cái nắng nóng khó chịu mà bị mắng thì .... điên tiết !!!
    đi loanh quanh bán được pé A800 hộ nó , cao hứng nhờ lão ở cửa hàng lau hộ cái màn hình ... ===>> làm hỏng máy .... điên !!!
    18h : bò về ngã 4 An dương , nhờ chú quen xem hộ , chưa đầy 15p , máy ngon lành ....
    hô hô , đúng là zời nóng là não 1 cơ số thằng cũng bay hơi theo ...
    tạm đến đây thôi , cũng may về nhà ngoan ngoãn , chưa có j` xảy ra ...
    chỉ biết , 3 cốc cafe liền sẽ làm đêm nay mình mất ngủ ... ke ke
  8. killer_queen_87

killer_queen_87 Moderator

Coffee chỉ làm mất ngủ với người bình thường . Mặc dù trâu bò cũng có ngày đột quị nhưng 3 cốc vẫn chưa ăn nhằm gì
  9. TheMirror

TheMirror Thành viên mới

Nóng gì mà nóng thế, cả một ngày nghỉ chả biết làm gì. 2h chiều bò ra khỏi nhà sang thằng bạn. Gọi không thấy ai trả lời, tự động mở cổng dắt xe vô. Hic chả có ai ờ nhà, nhà dưới thấy đóng cửa kín mít (chắ đang bật điều hòa). Nhìn quanh chả thấy xe thằng bạn với ông già nó đâu. Chắc em nó đang chui trong phòng ngủ, hic. Lại rắt xe ra, trời nắng chả biết đi đâu đành về nhà xem phim hic. Chiều đi bơi mà nước nóng cứ như nước sôi, bơi được gần 1 tiếng cuồng cả chân thì về. Về nhà chẳng dám bật quạt, bật quạt còn nóng hơn ko bật. nóng gì mà nóng thế. ,.....
  10. lmh_h

lmh_h Thành viên rất tích cực

thức đến 3h sáng , cả ngày ngủ 3 tiếng và cực kì khó chịu
    sắp mưa