1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỗi ngày một chuyện ...

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi batistava, 04/12/2002.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ruaconleomep

ruaconleomep Thành viên quen thuộc

Tối qua ở vùng sâu vùng xa heo hút, mọi thứ thế mà hiện đại phết, wc dùng tốt, nhanh, rõ nét, mỗi tội giá hơi chát 8000đ/1tiếng.
    Hình như mai sinh nhật con vịt giời nào đấy, chắc mình chả về mà đi được, thôi cứ chúc mừng trước nhỉ. Tặng thêm cho con vịt giời đấy mấy bông hoa, lúc nào về bắt nó phải mời cả nhà đi nhậu nhẹt mới được.
    Thôi, viết in ít, bên cạnh có em hay quá, để soi cái nick rồi tập trung vào chuyên môn thôi.
  2. ruaconleomep

ruaconleomep Thành viên quen thuộc

Hôm qua phat hiện cũng có người ở vùng sâu vùng xa, mỗi tội hôm nay phải đi sang đất bạn, không gặp được . Mà chả biết ở cái chốn xa xôi này có cái khỉ gì tha lôi về được nhỉ.
    Mà dạo này có mỗi mình chơi ở đây hay sao ấy nhỉ, mai đổi tên thôi.
  3. Grain-of-Sand

Grain-of-Sand Thành viên quen thuộc

Báo Tuổi Trẻ ngày hôm nay đưa tin ( HIc, sao tờ báo này đưa tin hay và chính xác đến thế), vào ngày 2 tháng 10 năm 2004, tại Hà Nội sẽ treo cờ Tổ Quốc, mọi công sở đều được nghỉ làm, ...hehhehe...
    Tuyến đường Giải Phóng sẽ cấm xe, công ty cho thuê tài chính VCB thuê 5 ******rcedes S600 ( Mấy con xe này phục vụ ASEM 5),
    Nhà may Cao Minh nhận được 1 hợp đồng may complet hơi quá khổ, trong khi đó tiệm áo cưới Xính thức ngày thức đêm để hoàn thành 1 cái váy cưới mini...
    Gos tôi đang ở SG nên không rõ thực hư câu chuyện thế nào ? Anh chị em nào biết chi tiết, đề nghị reply...
    À quên, báo Tuổi Trẻ còn khuyên: hôm đó, tất cả thành viên JC nên ở nhà, tắt điện thoại di động, rút điện thoại bàn, ai gọi cũng không thưa, có bao nhiêu tiền nên gửi hết vào ngân hàng, thẻ ATM cất vào tủ...
  4. moonmia

moonmia Thành viên mới

Em chào cả nhà,
    Hôm qua đi trên đường Kim Mã bỗng nhìn thấy ai giống em Bung đang cưỡi Nouvo quá, ko biết có đúng ko, chợt thấy nhớ JC nên lên đây hỏi thăm cả nhà 1 phát.
    Ko biết chị Luna và chị Pig đã sắp có tin mừng chưa?
    Chị ET đã recover được bao nhiêu phần rồi?
    Chúc mừng sinh nhật bạn AKAY, dù hơi muộn
    Ko biết GOS có gf chưa, tôi có người bạn thân hôm nay bay vào đó định cư, gửi gắm được ko nhỉ?
    Ko biết con Rùa đang phiêu bạt ở đâu những cũng gửi lời hỏi thăm 1 phát
    Vậy thôi, chúc cả nhà luôn vui vẻ.
    Mia ngốc
  5. shimizu_hn

shimizu_hn Thành viên rất tích cực

Còn 5 năm tuần nữa thôi à, akay này tốc độ thật, làm mình cũng thấy chóng mặt.
    Lâu lắm không gặp mặt JC, mọi người dạo này thế nào rồi.
    Pig và chị Luna không biết có gì chưa nhỉ, nhanh nhanh để mọi người JC còn được lên chức chứ.
  6. Adviser

Adviser Thành viên mới

Hôm nay, vì đang cần tìm người dịch hộ tài liệu nên mới tìm được forum này.
    Mình cảm thấy thật là tiếc khi biết đến forum muộn quá.
    Và không biết mọi người có chê không nếu mình xin phép được tham dự forum. Tất nhiên là không rành về tiếng nhật lắm những sẽ có tinh thần cao để san sẻ cho những thiếu sót đó.
    Mỗi ngày 1 chuyện
    Mỗi ngày lại tìm được 1 điều hay
  7. Grain-of-Sand

Grain-of-Sand Thành viên quen thuộc

Hichic, có mấy vấn đề Gos muốn thỉnh giáo.
    cái vấn đề đầu tiên: moonmia là cao nhân phương nào vậy ? Xin cho biết cao danh quý tánh..
    Cái vấn đề sau vấn đề đầu tiên: GF là gì tôi không hiểu
    Và cái vấn đề cuối cùng: gửi gắm được, Moonmia không biết Jc từng nói với Gos: " Có Gos là tôi yên tâm!!"
  8. akai_usagi

akai_usagi Thành viên quen thuộc

Hik, thời gian chả còn bao lâu mà em mới chỉ xong vụ áo cưới và phòng tiệc thôi ạ.Còn lại tất tật đều trong giai đoạn pending
    To Moonmia: Ấy cứ gửi gắm bạn của ấy cho GOS đi. GOS dẫn đi chơi tẹt ga, GOS nhỉ, đảm bảo an toàn ko tuyệt đối!
  9. Ngo_Bung_new

Ngo_Bung_new Thành viên quen thuộc

Sếp Gos làm cái gì để con Akay sau chuyến đi vào đấy, ra Hà Nội là phải vội chui đầu vào sọt ngay thế. Còn giường cưới thế nào hả chị Akay, cần JC mừng cho 1 cái giường đơn ko, sắp mùa đông rồi, cho ấm Em giữ chân phù dâu nhé, lấy công mừng hạnh phúc anh chị, hehe, còn đừng nhờ đỡ tráp, em 2 lần rồi, còn giữ gìn để năm sau đến lượt mình nữa
    To chị Moonmia: nhìn thấy em khi nào thế. Chết chết, hôm đấy em đi 1 mình nhể
  10. dhnluna

dhnluna Thành viên quen thuộc

Lấy chồng mệt lắm ai ơi.....Không biết JC nghe câu nói này chưa mà tranh nhau đi lấy chồng thế nhở?(Công nhận mình mở đường tốt thật đấy)Mà Luna chỉ mở đường khai thông cho mọi người thôi nhé, còn mở hàng baby thì chắc là Pig rùi.
    Akai chắc đang bận lắm nhỉ?Thế tiếp sau đã là Shimizu chưa đây?
    Nhưng mà toàn thấy phái nữ đi trước, thế còn Vịt, Banker, Gos, Batis, Răng,..... thì sao nhỉ?
    Sáng mai muốn tụ tập với JC lắm nhưng lại phải về nhà chồng giúp cúng xá tội vong nhân rồi,hik. Chúc cả nhà vui vẻ nhé.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa