1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỗi ngày một điều ước (hay nhiều điều ước mỗi ngày cũng không sao :-D)

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 08/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Ước gì SOW tự tin hơn với những cảm nhận của SOW.
    Ước gì SOW có thể làm được theo câu nói: "Trong tình yêu, bạn hãy để trái tim dẫn đường. Cứ yên tâm, vì nếu trái tim đi lạc, thì cái đầu sẽ dẫn bạn về nhà". SOW toàn để cái đầu "nhiều chuyện" xía vô hết vụ này đến vụ kia. Mệt quá đi mất!
    Ước gì SOW không làm những điều ngu ngốc nữa!​
    Ế, giỡn chút thôi, đừng quýnh!
  2. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Hèm, hổng "uýnh" đâu, yên tâm! "Bụp" với lại "oánh" thui hè! (gru, dám ghẹo người ta! >_<)
  3. spirit_of_wind

Lời ước của hôm nay, ngày mai và ngày mốt
    Cầu cho luận văn thành công tốt đẹp, và "..." có thật nhiều may mắn ​
    Ước gì mình sẽ trở thành một nơi để xả stress, xả cáu gắt, xả tức giận.​
    Nhất định mình sẽ làm được. Nhất định phải như vậy.
    Và....
    Ước gì ngày mai là một ngày mới, không giống như ngày hôm nay, và ngày hôm qua...
    Được spirit_of_wind sửa chữa / chuyển vào 23:37 ngày 27/07/2006
  4. Angelika

Ước gì kết quả xét nghiệm sẽ là âm tính.
    Nếu không, mình sẽ làm gì? Một lúc nào đó khác, mình sẽ giấu nhẹm nó đi, mình sẽ sống với kết quả đó, mình sẽ "giả bộ" là chưa từng có gì xảy ra trên đời như mình vẫn đang giả bộ.
    Nhưng mà bây giờ, kết quả đó không là một điều gì của riêng mình. Grrr...cho chút privacy đi! Chẳng lẽ một người nhận được kết quả không hay ho cũng không được ở một mình một chút mà phải hê lên cho mọi người biết để rồi chỉ trích và dằn vặt mình sao?
    Nếu không, mình sẽ làm gì?
  5. spirit_of_wind

Ước gì mình không viết nữa, hoặc anh không còn là cảm hứng cho ngòi bút của mình nữa.
    Ước gì, mình không viết về anh nữa​
    .
    u?c spirit_of_wind s?a vo 23:26 ngy 29/07/2006
  6. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Ước gì mỗi đồng vàng trong TTVN đổi được một đồng vàng SJC.
    Ước gì tổng số bài viết trong TTVN sẽ biến thành tổng số bài báo được đăng trên các tạp chí khoa học thế giới.

Ước gì mỗi phút rong chơi trong TTVN sẽ chuyển thành một giờ dành cho học tập và nghiên cứu.

7. spirit_of_wind

Lời ước phi hiện thực quá, có cái cuối cùng còn nghe được. Mấy cái này thánh còn ko làm được nữa, nói chi cái topic bé nhỏ của sow.
    Được spirit_of_wind sửa chữa / chuyển vào 23:54 ngày 30/07/2006
  8. spirit_of_wind

Ước gì mình không mít ướt nữa ​
    Thật sự quá ngán với cái vụ mít ướt này rồi! Rõ ràng, mình không phải là một con người như vậy, nhưng tại sao trước anh mình hay thể hiện ra như vậy cơ chứ? Vì trước anh mình ko hề có một chút xíu nào sự phòng vệ chăng? Cảm xúc quá lan tràn và quá nhạy cảm. Quá tệ! Dù sao thì cũng nên ngăn chặn dòng nước lũ này lại thôi. Mình ngán nó đến tận cổ rồi. Chẳng biết anh thì sao còn mình thì chán lắm lắm rồi. Mình ko thích mềm yếu và ủy mị và mít ướt và yếu đuối và nhạy cảm và tùm lum tèm lem như thế!!! Với lại, nó làm mất vui đi, mất hứng, mất tùm lum hết! Thời gian có thừa thãi đâu mà cứ phung phí vì những chuyện nhảm nhí như thế chứ! Thiệt tình, chịu ko nổi chính mình nữa!
    Lần sau mình sẽ ko như vậy nữa, hoặc là sẽ ko đề cập đến những vấn đề nhạy cảm nữa, sẽ ko nữa!
    Thời gian ko có nhiều, ko nên phung phí nó như thế....
    Được spirit_of_wind sửa chữa / chuyển vào 23:15 ngày 05/08/2006
  9. Angelika

ÚI úi úi...
    trên đời chẳng mấy ai làm mình "sến" được vậy đâu, cho nên có mấy người như vậy thì enjoy đi...có gì mà suy nghĩ?
    bộ tưởng dễ kiếm ra người để mình tưởng là mình thương, mình nhớ, mình mong...họ lắm sao?
    vô tư đi...4 năm nữa SOW sẽ "nhớ" về (remember) chuyện này chứ không "nhớ nhung" (miss) người này nữa đâu.
    Ví dụ, trong trường hợp của Angie, chuyện của Anh thực ra đã "xong" rồi, nhưng mà cái experience đó vẫn tuyệt vời và Angie vẫn đem nó ra nhấm nháp đó thôi. Vẫn ức vì chưa bao giờ "cua" được Anh. Nhưng rõ ràng là bi giờ Angie cũng đâu còn nguyện vọng "cua" Anh theo cái kiểu ngày xưa Angie từng mong muốn? Hê hê...giá trị Anh đang giữ ở mức constant trung bình trong Angie. Còn các anh mới mới thì đang tăng vùn vụt.
    Enjoy nó đi, chứ đừng cố xua đuổi nó đi...
    Angie đã có lần nói với SOW rồi mà: Nghe bạn bè kháo nhau là Anh có rất nhiều cô, Angie chỉ có cười (cười thiệt, không phải cười mỉa hay cười trừ) và nói: "Thì dĩ nhiên là Anh có nhiều cô. Anh mà!" Đối với cái thông tin có người sẽ xem là "đáng đau lòng" đó, Angie lại vô cùng hoan hỉ: Hê hê, nếu nam nữ, già trẻ, lớn bé đều thấy Anh vô cùng dễ thương, dễ gần và đặc biệt nhiều cô thích Anh thì điều đó chỉ chứng tỏ là Anh rất là, hmm, "đáng" để Angie mất công xi nghĩ bày mưu tính kế cua Anh, thế thôi. Có gì mà phải buồn?
    Có ông boyfriend mà ai ai cũng phỉ nhổ mới là buồn chứ?
    Còn theo đuổi một anh mà ai cũng cho là "hay hay" thì mình cũng có con mắt lựa người đó chứ, dù người ta không lựa mình!
    DÙ mình sau đó không cua đổ được anh chàng kia.
    Quan điểm của Angie là vậy.
    Ngày xưa khi còn nhớ nhung (miss) về Anh, Angie đâu có như SOW phải bực bội vì mình nhớ người khác??? Dzui là đằng khác!
  10. spirit_of_wind

Trời trời, đọc đến câu này thì sow vừa chưng hửng vừa sững sờ. Sow nói cái gì mà Angie tưởng sow bực mình vì nhớ anh vậy hử? Sow bực mình vì mình quá mít ướt, thể hiện hết mọi cảm xúc trước khi kịp hiểu là mình đang làm gì. Và chẳng có cảm xúc gì dấu anh được, mà cũng chẳng kìm nén được. Điều đó, chưa hẳn là tốt, mà có khi còn là xấu, bởi vì anh, dù thế nào, cũng hiếm khi nào thể hiện cảm xúc ra. Còn sow thì cứ như thế... Sow không muốn anh nghĩ mình là kẻ mít ướt, mà sow cũng ko hề muốn anh nghĩ rằng sow lấy nước mắt làm vũ khí. Chỉ đơn giản là, mọi cái diễn ra trước khi sow kịp hiểu mình đã làm gì, và không kiềm chế được, thậm chí là ko hề có ý muốn kiềm chế. Sow bực là vì thế.
    Chưa bao giờ sow bực mình vì nhớ anh. Đó là một nỗi nhớ rất da diết và êm dịu. Thật sự, sow enjoy nó, như nhấm nháp một... trái me, từng chút, từng chút một, chua lè nhưng lại có cái gì đó ngòn ngọt và khác lạ....