1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người cấp cứu em tí nào !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Ngodilan, 14/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngodilan

Ngodilan Thành viên mới

cảm ơn các bác đã giúp em,nhưng em dám tự tin mà nói rằng em chưa cho Cáo lên trên bàn thờ đâu. mới tủ thờ thôi =]] !!!Nói thật, tuy là yêu nhưng cũng phải bình đẳng đâu phải cứ xum xoe nịnh nọt là được, vì thế em nghĩ cái này là ko phải.Đương nhiên đi du học thì cứ phải gọi là tương lai sáng ngời ngời ( fải chăm học !! ) thích cưa gái khác thì cũng được nhưng thế nhỡ cáo lại turn around rồi người khác nhìn vào người ta bảo ko chung tình, là người dễ thay lòng đổi dạ, ko tin tưởng vào người mình yêu, vậy tính sao ...
    Tuy nhiên em cũng xác định là phải gạt chuyện này sang 1 bên thôi, mong các bác đóng góp ý kiến !
  2. mean_girl

mean_girl Thành viên mới

Chủ topic nên học tập cái tính thực tế của bạn gái mình đi nhé. Cái gì có lợi cho mình thì mình làm. Nó còn tử tế đến mức chấm dứt rồi mới bắt đầu cái mới cơ mà. Sao mà bác không tôn trọng cái quyết định của nó thế. Bác bảo là sợ người ta đánh giá nó thế này thế nọ, thật ra là bác ích kỷ, bác không chấp nhận việc chia tay. Có yêu thì nên nghĩ cho nó 1 tí đi, ràng buộc nhau làm gì. Sau vài năm du học về, có lỡ gặp lại nhau vẫn thấy rung rinh thì lại èn en tiếp. Suy nghĩ thoải mái tí cho dễ sống bác ạ. Cố gắng chấp nhận đi nhé
  3. Ngodilan

Ngodilan Thành viên mới

Thật sự là bây h giác ngộ rồi ^^!
    Đúng là các bác có nói mấy câu khó nghe nhưng dù sao nó đúng với thực tế nên em tiếp thu luôn !
    Cảm ơn mọi người nhiều và chúc cô gái của em sớm tìm được chỗ mới còn em thì chuyện gì đã qua thì cho qua luôn, ko lại mang tiếng ích kỷ :]] !
  4. alone_rock

alone_rock Thành viên tích cực

Người ta cần một thời gian để bình yên, sống cho riêng mình.
    Yêu là vui vẻ, là hạnh phúc nhưng cũng mệt mỏi lắm.
    Cứ để mọi chuyện lắng xuống đã, rồi hãy bắt đầu lại, xây dựng lại từ những mảnh kí ức. Gợi nhớ gợi thương, và dần dần bộc lộ trái tim mình.
    hãy cho người ta thấy dù thời gian trôi qua, trái tim anh yêu em thực lòng và giờ nó vẫn vậy, chưa bao giờ thay đổi.
    đừng cố làm phiền người ta, nên lánh đi ít nhất 1 2 tháng
    nếu người ta có người mới thì chấp nhận thôi
    chẳng thể làm dc jì
    vì ông yêu mà làm người ta mệt mỏi mà.
  5. vanhoivanbinh

vanhoivanbinh Thành viên tích cực

Ý bác này là lờ lớ lo đi hả??
  6. phoenix_px2002

phoenix_px2002 Thành viên tích cực

bạn là lá ,người thứ 2 là gío