1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người cho em hỏi về Granturismo

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi mylink, 01/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mylink

mylink Thành viên mới

Mọi người cho em hỏi về Granturismo

Em là thành viên mới của diễn đàn. Em đang định mua xe Granturismo, tuy nhiên em nghe bạn bè và người quen em khuyên là không nên mua Granturismo (GT) vì:
    Thứ nhất: Dòng xe Vespa đi rất hay hỏng hóc, phải sửa chữa thường xuyên.
    Thứ hai: Các phụ tùng khi phải sửa chữa và thay thế của Vespa rất đắt.
    Thứ ba: Dòng xe Vespa sau này nếu bán đi sẽ bị mất giá nhiều (nếu so với các dòng xe ga như SH, Dylan,..)
    Thật sự em nhìn bề ngoài thì rất thích con GT này, nhưng trước tác động của mọi người thì em cũng thật sự băn khoăn không biết có đúng như vậy không vì với em đây cũng là lần đầu tiên quan tâm đến dòng xe này. Mong các anh chị và mọi người trong diễn đàn tư vấn giùm em.
    Rất rất cảm ơn mọi người.
    MyLink
  2. badper

badper Thành viên mới

cháu không khoái GT, nói khí không phải chứ trông nó cứ thô thiển cục mịch làm sao ý...hik..thực sự không có cảm tình tí jì sất...Tuy nhiên, mỗi người một sở thích...heh..ko ý kiến
  3. mylink

mylink Thành viên mới

Em đang muốn mua xe sớm nên mới cần anh chị em tư vấn giúp vậy mà hỏi mọi người trong diễn đàn này mà không ai nhiệt tình giúp đỡ em à....
  4. matchopchopmomdopdop

matchopchopmomdopdop Thành viên mới

nen mua khong nenluonglu
    vi neu thich véspa thi ko nen luonglu,
    do co the thieu xe co the hong nhung quyet dinh cua ta ko thay doi
  5. tungtnt

tungtnt Thành viên mới

Hey ! mylink ! Nói chung là chất chơi thì đâu sợ mưa rơi!Nhưng mờ thực sự tớ cũng ko thich GT vì một lý do rất đơn giản nó đời mới wá!!Mà anh em trên này thì theo tớ kết xe cổ hơn xe đời mới bạn ah !!!
  6. Tuano

Tuano Thành viên mới

Chiếc GT mới của Piaggio, nói chung là cũng không nên chê. Vì theo tôi, xe đó có người cho là nó hơi thô, hơi cục mịch, Nhưng nếu người ngồi trên xe có kích thước gần gần với người Châu Âu thì chiếc xe cũng duyên đấy chứ. Nhưng tôi thấy, Piaggio với model mới nhất là LX, thì bạn nên chọn chiếc này thay vì GT, các đại lý của Piaggio ở Hanoi cũng đã có model này. Chiếc này có được nét gọn gàng, mềm mại của ET nhưng vẫn thể hiện được cái mạnh mẽ và hiện đại ở GT.Thêm nữa, nó vẫn toát lên cái phong cách tự do phóng khoáng nhưng vẫn lãng mạn và cổ điển ko thể mất đi ở Vespa.
  7. Tuano

Tuano Thành viên mới

Có hình hai chiếc để tham khảo, hình nhỏ, nhìn cho biết. Còn ra đại lý của Piaggio để xem hình đẹp nhé ! Nhân tiện, có chiến hữu nào có quyển lịch Vespa 2005 của Piaggio ko ạ, chia sẻ cho tớ với ,
    Ơ, tạm thời ko post được hình rồi. Nhưng mylink, người ta mua xe cũ mới phải lo xe hỏng, thay đồ. Bạn mua xe mới mà suy nghĩ cái đó làm gì. Ở đây toàn những chiếc xe chạy trên 30 năm rồi.
  8. namtran33

namtran33 Thành viên mới

Hi,
    Em hãy xem đi,
    hoặc hãy truy cập http://www.hapwind.com.
    và đến ngay các showroom PiaggioSpace.