1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người có ai nghe tin sp Johnson baby bị tẩy chay vì chứa chất gây ung thư ko ạh ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sizeXL, 19/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Mọi người có ai nghe tin sp Johnson baby bị tẩy chay vì chứa chất gây ung thư ko ạh ?

Lúc nãy nói chuyện với chị em em mới biết tin này , tá hoả luôn :((

Chị em bảo hãng Johnson mới bị phát hiện là các sản phẩm dùng cho em bé mà lại chứa chất gây ung thư , do Mỹ phát hiện , đồ Johnson bị tẩy chay ở vài siêu thị lớn rùi , và đang là chủ đề hot bên mấy forum làm cha mẹ với web trẻ thơ . Chị em liểng khẩn trương mấy chai dầu gội dầu tắm Johnson rùi , hix , em đang dùng chai baby oil to vật vã thía này , mà dùng cũng lâu rùi mới chết chứ .
    Có chị nào nghe ngóng tình hình được thông tin chính xác về vụ này ko ạh ? Em mới nghe từ chị em thôi , chưa biết thực hư thế nào , search thử thì chỉ đọc được mấy tin là đồ Johnson đang bị các siêu thị tẩy chay , còn chưa chính thức đọc được bài báo nói về việc phát hiện chất gây ung thư trong sp của Johnson baby .

Em tẩy trang bằng baby oil rất hợp mà giờ phải liểng đi thì chả biết chuyển sang loại nào cho kinh tế .
  2. cutedoll

cutedoll Thành viên mới

http://dantri.com.vn/c7/s7-314014/chua-phat-hien-my-pham-tre-em-gay-ung-thu.htm
    Bạn tham khảo thử bài này xem, hình như đều trong liều lượng cho phép cả mà :D
  3. hnamphuong

hnamphuong Thành viên mới

[HN trên thời sự cũng đưa tin.. là bên Johnson Trung Quốc tỉ tỉ ạ.. nhưg h cứ tmạ thời khong dùng vội chờ thôg tin chíh thức đã
  4. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

ặc, em cũng dùng baby oil
    mà lại còn dùng thêm cái moist của nó nữa chứ, ko phải loại hộp trogn cream đâu, cái tuýb moist í, dùng dưỡng mùa hè cực thik, chẳng nhờn tẹo gì. hix
  5. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

sáng mới đọc báo
    thấy bây giờ chả tin vào cái gì được
    1 hãng có tiếng thế mà bây giờ lại.....
    khiếp quá
  6. hayumi_88

hayumi_88 Thành viên mới

em có xem tivi tá hỏa lên, h ko biét ntn em dùng cả sữa tắm nè dưỡng dã, dùng lun top to toe rửa mẹt nữa.em dùng lâu lắm rui` thấy okie, ai ngờ h nó lại dở chứng, có tiếng thế mà lại..
  7. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Hix, cũng mới nghe mami nói về chuyện này. Cứ nghĩ dùng đồ của baby cho an toàn, nào là baby oil, sữa tắm... giờ thì còn biết trông cậy vào hãng nào nữa trời
  8. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

đọc bài kia thấy nói là đều nằm trong giới hạn cho phép nhưng em vẫn thấy sờ sợ , chả biết thế nào được , trước đây có biết bao nhiêu vụ tìm ra chất này chất nọ gây ung thư có trong sp nhãn hiệu này kia , rồi rùng beng lên phát là y như rằng nhãn hiệu đó được thanh minh ngay là trong giới hạn cho phép . Hix , chỉ có người tiêu dùng , ko biết j ngoài thông tin báo đài , bảo sao thì biết thế là thiệt thôi T T
  9. onyx

onyx Thành viên mới

Tớ vẫn dùng, tự bảo chẳng lo hết được vì bây giờ có lo cũng thế mà thôi, dù sao vẫn trong mức cho phép. Tớ đọc báo mạng thấy nói đến nước còn ô nhiễm, chẳng nhẽ không tắm giặt, không ăn uống gì sao?Mà đây là sản phẩm của 1 hãng, nhỡ đâu mấy ngày nữa lại có thông báo hãng khác cũng có tình trạng tương tự, lại tránh, biết đâu tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa thì...quá tội
  10. DTNT

DTNT Thành viên mới

tớ cũng đồng quan điểm với bạn này. Tớ đang dùng rửa mặt của Thái Dương, chả bít có formaldehyd j ko? 1 đống thể loại trị mụn và dưỡng da rồi son fấn nữa, thế nào chả có chất gây hại.