1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người đến với LP ra sao nèo ?

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi RockfanNhatNa, 12/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AlfaRomeo

AlfaRomeo Thành viên quen thuộc

My Immortal + Hello : Thích nhất đúng 2 bài này !
  2. huylt88

huylt88 Thành viên mới

Ah! Thật ra trước đây mình cũng chẳng biết LP là gì cả! Nhưng từ hồi thằng bồ mình cứ suốt ngày rêu rao : "I''ve become so numb...", mình mượn đĩa của nó về nghe thử, thế là...
  3. NGFRIEND

NGFRIEND Thành viên mới

mình đến với LP rất hay, thực ra mình la fan của rock cổ và nhạc beatles cơ nhưng do tình cò 1 lần chat trên mạng thấy có đứa nói LP hay lăm thế là mình về nhà đầu tư tiền mua ngay CD cua LP về nghe , thấy mê tit thế la thôi từ đấy suốt ngày nghe đi học về nhà la bật lên ầm ĩ cả nhà, tư đó thấy ko thể sống được nếu 1 ngày ko nghe LP ngày nào ko được nghe LP thì ngủ ko ngon, lắm hôm mệt quá đi ngu mà ko ngu được phải lọ mọ dậy cắm phone vào tai nghe to hết cỡ thế mới ngu được đấy chỉ có thế thôi,bắt đầu nghe LP từ khi học lớp 10 đến bây h vào DH năm 1 rồi vẫn mê mẩn LP, chua bao h thấy chán LP hiiii.tuy nhiên em vẫn ko phát điên lên vi Lp em vẫn sống rất bình thường , phải ai thân với em mới biết em thích LP, em rất ít thể hiện ra ngoài vd như mặc áo của LP, hay gì gì đó, tuy nhiên em sẵn sàng bỏ hết tiền của minh đang có để ủng hộ cho LP mặc dù chắc ko bao h LP gặp khó khăn.hiiiiiiiiii.chuyện của em chỉ có thế
  4. MrHuyn

MrHuyn Thành viên mới

tui khoái nu-metal lâu lém gùi, từ lúc chỉ có L. Bizkit, Korn, M. Manson, mua đĩa tổng hợp dìa để nghe L.Bizkit, có bài With you của Linkin Park, lúc đầu cứ tưởng LP theo dòng nhạc của LB, nghe lyrics thấy cũng được, sau đọc mấy cái magazine với nghe bên yeuamnhac.com nói mới biết đó, thiệt tình, nhận thấy mình sống cuộc sống thực vật cho đến khi biết LP bây giờ HTheory, Meot, Reanimation, mấy liveshow... có đủ hết, nghe LP có cảm giác như tìm thấy chính mình
  5. tupac_amaru_shakur

tupac_amaru_shakur Thành viên mới

Hôm nay mạn phép đc nói về nu-metal, mà điển hình của nó là Linkin Park( LP ). Về tiểu sử của band nhàc thì không nói nữa vì rất mất thời gian và các bạn có thể tìm nó online đc rồi. Bây giờ tôi chỉ muốn nói những cảm nghĩ của tôi về LP, nếu bạn nào thấy ko hay thì bỏ qua, mà bạn nào thấy nó đc đc thì tôi mừng.
    LP đối với tôi đó là môt bước ngoặt của rock trong thời gian gần đây. Ra mắt công chúng lần đầu tiên, nếu tôi nhớ không lâm là năm 2000 với album? Hybrid theory?. Dành giải grammy cùng năm cho bài hát rock xuất sắc nhất ?o Crawling?. Có thể nói LP đã thu hút đc giới trẻ bằng một thể loại rock hoàn toàn khác lạ, với những cú bass mạnh mẽ hoà trọn với trống và Dj điêu luyện của Mr Hahn. Ta hãy nhớ lại những năm từ 1997-2000, đó là khoảng thời gian tung hoanh cua cái lũ Pop với các ?ongôi sao? lên nhanh vãi hết cả hàng họ như Bo*` ri?Tt ni So*` bia, Co*` Ri?Tt So*` Ti Na A Gu` Re^` La, hay mấy thằng gay Backstreetboyz, Nsync. Dân tình thời gian đó gần như là nghe Pop, đi đâu cũng thấy pop, ăn cơm nghe pop, sáng đi học nghe pop, tối trước khi đi ngủ nghe pop, ngay đến cả cái đài truyền hình bật lên cũng chỉ thấy có pop. Mội người gần như lãng quên rock, ?o những đứa con hoang dại của nước Mỹ?. Tôi cũng biết một số người nghe rock bị lôi cuốn theo dòng nhạc Pop yểu điệu suốt ngày chỉ có yêu đương nhăng nhít. Đó có thể coi như là khoảng thời gian đen tối với các rock band. Chính lúc đó LP ra đời, mang lại sức sống mới cho rock. Nhạc của LP gắn liền với đời sống thanh thiếu niên, mang những tâm tư tình cảm rất thật, và đặc biệt khắc với các bậc đàn anh, họ ko hề có một từ tục tĩu nào trong các ca khúc và cách ăn mặc thì rất quấn hút chứ không rừng rú như rock nguyên thủy. Ngoài ra đó còn là chất dọng đặc biệt của Chester, phong cách đọc rap của Mike Shinoda, tài năng Dj của Hahn, và không thể thiếu với rock đó là Bass và Drum do Phoenix , Bob và Rob thể hiện. Những lợi thế đó đã gây dc sức quấn hút của LP với giới trẻ. Tôi cũng đã mê mản với Lp, học cách ăn mặc rất khoẻ khoắn mà vẫn đẹp của họ, từng ngồi 2 tiếng trong toilet chỉ để học cho thuộc ?oIn The End?. Có thể nhiều người cho LP chỉ là dòng nhạc nu-metal, là nhạc thị trường ko đáng để nghe hay như một số người tự cho mình là rock fan ?osiêu đẳng? gi đó, nói rằng họ chỉ nghe rock nguyên chất chứ cái thể loại mà LP đương thể hiện họ ko thèm nghe. Với tôi, tôi vẫn thích LP, họ đã tạo ra một con đường hòan toàn mới cho rock, khi noi đến LP người ta mới nghĩ tới nu-metel, tất nhiên cũng còn nhiều band khác, nhưng thành công của LP đã gần như chiếm lĩnh tất cả.
    Năm 2004, LP thực hiện album ?oEncore? feat Jay Z, lần đầu tiên người ta nghe thấy Chester và Mike văng : Bitch, asshole, ****er? Tiên sư cha cái thằng JayZ hip hop đã tiêm nhiễm vào đầu mấy cậu choai. Nhưng ko sao, tôi vẫn thích Lp như cái hồi đầu tiên tôi nghe In The End?
    Hehehe? Cam on ai da doc, hoi dai va hoi lung cung ti, nhung toi viet luc toi dang co hung

Được tupac_amaru_shakur sửa chữa / chuyển vào 05:40 ngày 07/06/2005
  6. dieishappy

dieishappy Guest

die xin phép đc nói về chuyện của mình nhé :
    die biết LP muộn lắm,khéo muộn nhất trong các anh chị ở đây đó. Ngày trc die coi trên kênh MTV thấy bài Some where I belong rất hay ,nhưng lại ko biết nhóm này thế nào,bẵng đi 1 time,die lại đc nghe lại và chỉ nhớ mỗi tên bài hất với nhóm,sau đó lại ko quan tâm lắm,và rồi die quen 1 ng` là fan của LP,mình hỏi mượn đĩa LP nhưng ko đc,mình đi mua và nghe,thế là thích,thích lắm...những khi buồn mình nghe LP và cố gắng dũng cảm như họ hát những bài hát ấy....
    nhưng mình mua nhiều đĩa LP lắm rồi,toàn bị mất thôi,giờ còn ko biết 1 cái MP3 của mình đang ở nơi nào nữa,LP là cuộc sống của mình rồi,thiếu LP mình ko chịu đc ....
  7. Feenux

Feenux Thành viên mới

tupac_amaru_shakur Định quảng cáo hiểu biết ah?
    Tớ chẳng biết gì về LP cả, thậm chí tớ còn chẳng biết họ đến từ đâu, trừ Joe thì tớ biết.
    Còn đến với LP thì qua "Somewhere", nói chung toàn bộ lời các track trong Meteora đều rất hợp với tớ, tớ cảm nhận được chính cuộc sống của mình trong đó.
    Hồi đầu thì mình thích Chazy Chaz, vì anh ấy hát chiến quá, nhưng dần dần tớ bị hút theo giọng Rap của The Glue, thực sự tớ không thấy Eminem đọc Rap hay ở chỗ nào, còn Mike thì tớ rất thích, lúc nào nghe nhạc là tớ đều lẩm bẩm đọc theo Mike. Thật là vui....