1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người dùng SP chống nắng gì hàng ngày

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi miss12k, 09/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. miss12k

miss12k Thành viên mới

Mọi người dùng SP chống nắng gì hàng ngày

SP chống nắng đc recommend là nên sd hàng ngày trong mùa hè để bảo vệ da, nhưng thường thấy nhắc đến SP cho face và body, tớ chưa biết sp nào dùng cho mắt cả. Có phải lúc nào cũng đeo kính để bv mắt đc đâu nhỉ
    Có bạn nào dùng sp gì tốt giới thiệu cho mình với
  2. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Clarins UV plus. Nhưng mà loại này hay hết hàng lắm. Nếu muốn mua thì bạn gọi điện trc cho showroom xem sao rồi hẵng ra.
  3. viethp

viethp Thành viên mới

có loại nào k đắt lắm dùng cho body k m.ng nhỉ, cứ mua 1 chai bé xíu mà dùng cho cả mặt cả body thì tốn xèng lắm :-s
  4. anhha272

anhha272 Thành viên mới

bạn dùng body thì dùng loại sundace của Đức 50F là ok giá khoảng 220K (tớ mua chị cùng chỗ làm hàng xách tay) nếu bạn mua nên chú ý vì sợ hàng ko đúng hãng nhé.
  5. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

body thì dùng Sunplay đi
  6. ntt_13

ntt_13 Thành viên mới

Ở mình thì Sunplay khá thông dụng, nhiều người cũng comment tốt, nhưng ko hiểu mình dùng sai hay gì mà vẫn bị đen đi 1 chút, lúc bôi còn thấy hơi nhờn dính nữa. Hơn nữa, nếu tính ra thì Sunplay cũng ko hề rẻ, 1 lọ 30ml (1oz) bé xíu mà đâu đó cũng 30-40k thì phải, lâu lắm rồi ko mua nên mình cũng ko nhớ.
    Mình thì ưa dùng của hãng Hawaiian Tropic trên drugstore. Mình thường mua chai xịt loại 6oz, SPF50 là $9.99, xịt toàn thân rất tiện, mà ko hề bị đen đi 1 chút nào. Có loại SPF80 hay gì đó nữa, giá tương đương. Loại SPF30 thì rẻ hơn $2.
  7. cai_coi

cai_coi Thành viên mới

Mọi người cho tớ hỏi nhé:
    Kem chống nắng thấy cách dùng là 2h bôi 1 lần. Mà tớ thì trên mặt bôi đủ các loại kem dưỡng da thì bôi KCN kiểu j nữa nhỉ? Tớ ko biết là nên bôi KCN trước hay kem dưỡng da trước đây. Hik. Mà còn trang điểm nữa chứ.
    Body nữa, bôi trước khi bôi lotion hay sau nhỉ
  8. kawaii298

thường thì 1 mùa hè, tớ dùng hết 1 lọ Sunplay, mà da cũng ko đen đi mấy ( có đen thì là do đi nắng ko che chắn gì cả)
    nhưng mặt thì nên dùng loại nào nhỉ :D
    @ cai_coi: nếu dùng cho body thì tớ chỉ bôi chống nắng thôi, ko dùng lotion nữa vì nó làm cho chống nắng ko bám đc vào da và khi có mồ hôi thì ...
    còn mặt thì tớ thấy mọi người hay dùng như kem lót trang điểm
  9. lymit0927

lymit0927 Thành viên mới

Dùng Sunplay chống nắng cho face đc k cả nhà ơi??? EM có cảm jác dùng Sunplay cho mặt thì hơi bị bí, da cứ bì bì lên kiểu j ấy.. EM chỉ dùng cho body. Mặt thì dùng j ổn nhỉ?
  10. kawaii298

mặt thì mua cảu mấy hãng kiểu như Shíshido ý,
    mùa hè dùng sunplay về khi tắm, kì ra thấy tòan ghét ý dùng cho mặt thấy hơi bí da mà hình như nó có dạng xịt thì phải, bạn thử dùng loại này cho face xem sao