1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỗi người mỗi nghề !!! Suy nghĩ về công việc của chính mình.

Chủ đề trong '1981 Gà -Hà Nội' bởi 209, 19/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. win_arc

win_arc Thành viên mới

CŨng KTS hả cưng???..................
  2. magicboulevard

magicboulevard Thành viên rất tích cực

Hình như mọi người ở đây ko ai thích cái nghề mình đang làm thì phải, thế thì có cái gì mà viết , phải suy nghĩ hay định đánh bóng bản thân mình bằng những cái khổ những cái mệt như trên, sao ko cho người khác thấy cái hay của nghề mà các bạn đang theo đuổi, thế có phải hay bao nhiêu.
    Trời nắng nóng mệt mỏi, vào đây toàn thấy các chú kêu ca, than thở, chán vãi đái.
  3. north_girl

north_girl Thành viên mới

Thươ?ng thi? ơ? tuô?i 24-25 đaf có ai tha?nh đạt hay bă?ng lo?ng mif mafn với công việc???Với tớ thi? la? chưa..Co?n bạn thi? sao?
    Chưa tha?nh công, chưa bă?ng lo?ng thi? ắt có nhiê?u bức xúc..ma? bức xúc thi? pha?i gia?i toa?....Đô?ng chí 209 đặt ra topic na?y chắc cufng không ngoa?i mục đích như Magic nói : nhă?m lắng nghe nhưfng suy nghif vê? nghê? nghiệp va? định hướng cho tương lai.
    Nhưng nhắc đến câu chuyện na?y ba?n thân tớ ca?m nhận ră?ng sức ngươ?i thì nho? bé...ai chă?ng mong mi?nh chọn đuợc công việc phu? hợp, kiếm được nhiê?u tiê?n..song đê? phấn đấu gia?nh được một vị trí như thế thi? có lef co?n tốn khá nhiê?u thơ?i gian nưfa.
    Một điê?u có thê? khă?ng định rof ra?ng ră?ng chă?ng ai có "nhaf ý" đánh bóng tên tuô?i trên một diêfn đa?n hay khoe khoang vê? ba?n thân mi?nh bă?ng cách than vafn...Chi? đơn gia?n la? khi bạn ca?m thấy mệt mo?i bạn câ?n ti?m vê? nhưfng nơi quen thuộc, nhưfng con ngươ?i thân thương thê? được nói, được la?m nhưfng điê?u mi?nh thích.Tư? lâu, box ga? đaf trơ? tha?nh nơi như thế da?nh cho nhiê?u member...vậy thi? có gi? đáng pha?n na?n khi nghe thấy nhưfng chuyện than vafn, trách móc.
    Cuộc sống ko thê? chi? suôn se?, không thê? chi? lạc quan va? phấn đấu ko ngư?ng nghi?. Con ngươ?i đâu có khác côf máy, hoạt động chán nó cufng pha?i mệt mo?i, câ?n nghi? ngơi va? ba?o dươfng.
    Diêfn đa?n la? nơi dung hoa? va? hội tụ cu?a nhiê?u con ngươ?i, nhiê?u tính cách khác nhau. Hafy cố gắng lắng nghe nhau ma? sống...nếu chướng quá thi? bo? ngoa?i tai va? ko tham dự.
    Với N_G, Nghe, hiê?u va? thông ca?m với ca?m xúc cu?a ngươ?i khác âu cufng la? một cách đê? bạn ca?m thấy mi?nh có nghifa hơn.
    "Hiê?u ngươ?i cufng chính la? hiê?u mi?nh"
    Được north_girl sửa chữa / chuyển vào 11:01 ngày 28/05/2005
  4. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hic sắp thất nghiệp đói dài răng thì viết gì đây nhỉ
    Hy vọng và tin nhiều vào 6 tháng cuối năm sẽ làm thay đổi sự nghiệp tương lai của mình
  5. Hunter_girl

Hunter_girl Thành viên mới

Việc của tui là vẽ đồ hoạ vậy là nó thuộc cái nghề nào vậy . chán vãi đi đâu cũng thấy kêu ca than vãn. thử hỏi kêu ca thì được gì sao không lo mà cố gắng lên chứ cứ ngồi mà dông dài mãi à. Việc trước mắt của tớ cứ phải kiếm mấy ẻm đã rồi từ từ tính sau Sơn nhỉ.
  6. Reddman4ever

Con bé lần trước đâu rồi
  7. nico_tin

nico_tin Thành viên mới

[hehêhhe người ta thường nói: con gái IT hiếm nhưng không quý. IT cũng có đặc thù riêng, cũng có nhiều tuýp người. Mình không hiểu tại sao bạn lại không nghĩ mình làm nghề IT??Có lẽ con gái ngành này khô khan vô cảm. Môi trường mình làm việc mọi người rất vui tính và thoải mái vì toàn những người trẻ và năng động. Rất vui gặp và quen bạn
    [/quote]
    Trời ơi, con gái làm IT cơ á, giỏi thế, Ebuna cho tớ làm wuen nhé.
    tớ vốn thích chơi với người Giỏi mà.
    nhưng lói trước, tớ chẳng nghề ngỗng gì cả, đã thế nại còn lói ngọng. không tài, không sắc, không ....có gì cả,
    không biết dân IT có chơi với những người ngu đần và kém kỏi không nhỉ?
  8. minhacoong

minhacoong Thành viên rất tích cực

Ai ma điêu thế nhỉ ? Nghe có vẻ quen quen.
    Còn về nghề tớ đang làm là bán rau, bạn nào có nhu cầu lớn về các mặt hàng rau quả nông sản thì ới tớ nhá. Càng nhiều càng ít, số lượng không hạn chế.Keke.
  9. Reddman4ever

Ở đây có cả người làm nghề mẹ mìn và buôn thúng bán mẹt à
    nico ơi sao dạo này chả chịu đến thăm anh em đội bóng thế
  10. 209

209 Moderator 1981 Gà HN

Ặc ặc . Ông red man này muốn nếu gương chùm câu bài , còn ông Minh@ chùm spam bài àh . toàn vào viết một 2 câu vớ vỉn ,
    to N_G : Bạn đọc được suy nghĩ của mình rồi đấy . Ở tầm tuôỉ này thì chẳng có ai gọi là đánh bóng tên tuổi , cũng như than vãn đâu . Nếu nghĩ thoáng ra thì gọi là tâm sự ( hay suy nghĩ về công việc chút ít ) , vì ở đây toàn những người bạn của mình trên diễn đàn cơ mà . Đi chơi , ăn uống , hẹn hò .... bao nhiêu thứ rồi còn gì nữa . Còn mình nghĩ viết ra thế mới biết hết ai đang làm gì đâu ? . Và hơn nữa những ai đã chọn nghề nào rồi thì chẳng bao giờ mình nghĩ lại nói xấu nhiều , nó có nhiều cái hay lắm chứ nghành nào chẳng thế ( nghành mình kô nói hờ hờ ) .
    Hình như còn một số nghành khác chưa xuất hiện nhỉ , ông NOK không biết có lên không ?