1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người ơi cho em hỏi về địa danh Khe Sanh?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tinyfly, 07/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Mọi người ơi cho em hỏi về địa danh Khe Sanh?

Em chưa biết gì nhiều về địa danh này chỉ biết có trận đánh nổi tiếng đã diễn ra ở đây, xin hỏi mọi người nếu định tổ chức cho lớp đi 2 ngày có thể lên Khe Sanh được không? Lên trên đó có thể đi những đâu, và đi như thế nào ạ?
    Em cám ơn nha.
  2. spring_ecstasy

spring_ecstasy Thành viên mới

wan trọng là bạn đang ở đâu, nếu ở Hà nội thì e rằng bó tay vì từ NH vào khe sanh là khoảng 12h đi otô( đi nhanh), mà thị trấn khe sanh chả có rì đâu ngoài 1 cái đài tưởng niệm pé pé ở ngã ba ngã tư rì đấy, nếu vào đó có thể đi theo đường Trường Sơn vào 1 cái bảo tàng ( rì ý tớ chả nhớ) hoặc đi ra Lao Bảo, nói chung là trên tuyến đường đi vào khe sanh cũng có vài chỗ coi được nhưng toàn liên wan đến di tích từ thời chiến tranh, nếu ko thì vào sâu hơn tắm suối giữa rừng Trường sơn( he he, mùa này chả biết có nước mà tắm ko, có nước cũng chả biết có dám nhảy xuống ko)
  3. toosonet

toosonet Thành viên rất tích cực

Năm ngoái tôi có qua Khe Sanh thì nghe nói là ở chỗ đấy người ta đang xây dựng lại hàng rào điện tử thời chiến tranh, không biết bây giờ đã xong chưa, hình như phải hết năm nay. Nếu xong rồi thì cũng là một cái đáng xem.
    Đi về phía đấy thì có lẽ hay nhất là Lao Bảo, đi chợ free duty . Nhiều nước hoa rẻ, chả biết từ đâu, nhưng cũng thơm thơm . Đi đường 9 để xem buôn lậu thuốc lá cũng vui .
  4. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Cám ơn mọi người nhé, thế tức là khó có thể đi Khe Sanh trong 2 ngày phải không ? Nếu tổ chức đi 3 ngày 2 đêm thì rất nhiều chỗ để đi nhỉ, mọi người cho thêm vài ý tưởng nữa đi. Năm nay năm cuối nên em cũng muốn tổ chức cho lớp đi chơi xôm tụ một chút, nếu đi 3ngày 2 đêm thì chi phí thế nào cho hợp lý và đi những đâu thì được nhi?
    Vote 5* cho các bài viết có giá trị
    Đã vote cho 2 bác ở trên nhá.