1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mọi người thi đạt bằng B1 trogn vòng bao lâu ( khảo sát tý)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi 01287322484, 18/02/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. klosethanh1992

klosethanh1992 Thành viên quen thuộc

ko đến mức trượt hết đâu bạn à, chỉ trượt gần hết thôi :) Hồi tớ học hết lớp B1.2 ở GI lớp có 15 bạn, kết quả thi ZD thì chỉ 1 người đỗ mà cái bạn đỗ ấy là do học 3 năm cấp 3 phổ thông tiếng đức rồi, 14 trượt. Khóa bạn tớ sau đấy cũng thế, kết quả thi xem trên trang web của Goethe được mà, bây giờ thi theo đề mới, mình vào web của Goethe xem kết quả, thấy trượt còn nhiều hơn : )))
  2. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chả bù cho lớp mình ngày xưa, mười người có mỗi người trượt, chắc đội ngũ giáo viên GI giờ già yếu rồi, dậy cũng kém đi...
    tuoigadayInox93 thích bài này.
  3. klosethanh1992

Ngày xưa bạn học giỏi nhỉ, cơ mà bi giờ cứ sau mỗi lần thi ZD vào trang web của viện Goethe xem danh sách đỗ , lớp 15 người may lắm đỗ được 1 người, bạn ko tin thì xem kết quả thi ZD tại đây nhé : )

http://www.goethe.de/ins/vn/han/lrn/prf/aph/viindex.htm
  4. tuoigaday

tuoigaday Thành viên mới

h toàn gv trẻ thôi a:P hay tại lớp e 2 cô dậy đều trẻ à:>p nhìn cô muống đi tù quá:))
  5. Aliencc

Cũng chả giỏi, cơ mà hồi xưa GI là chỗ ngon nhất rồi, thi có tượt thì cũng không chửi GI dậy ngu được, vì bạn bè bọn nó toàn đỗ. Bạn bè mình bọn nó học ở mấy chỗ khác ngoài GI vẫn đỗ như thường, và mấy cô dậy mình hồi xưa thì vẫn còn dậy ở GI cả.
    Mình nói ở đây không phải là chê anh tiến sỹ của các bạn, anh ấy giỏi vđ ấy chứ, cơ mà bây giờ các bạn có nhiều lựa chọn nên đâm ra hay so sánh, thi trượt thì đơn giản là các bạn cố gắng chưa đủ, thế thôi, chứ ZD thực ra nó có phải cái gì cao siêu đâu...
    Các bạn vào chê GI này nọ, ờ thì cứ coi là các bạn học ở GI không hợp, nhưng các bạn làm cho mọi người có cảm nhận là GI dậy như **** không đáng vào học. Mình và bao thế hệ đi trước đều từ đấy mà ra và mình vẫn biết ơn các cô đã tận tình chỉ dậy, nên mình ngứa mồm, thế thôi. Ngày xưa mình có học ông Quang một khóa, sau không thích nên bỏ, nhưng cũng không dám vào chê ông ấy dậy ****, vì mình biết nhiều anh chị học ông ấy mà thành tài.

Ôi lại ngứa mồm rồi, nhưng cứ thằng nào vào chê GI là mình ghét, như các bạn ghét thằng nào vào chê anh tiến sỹ thôi, GI muôn năm :))
    Inox93 thích bài này.
  6. Aliencc

Có cô nào trẻ trẻ chưa chồng không :x
  7. tuoigaday

tuoigaday Thành viên mới

2 cô dạy e có 1 cô sinh năm 89 anh ơi mặc như học sinh luông:))) hìn hot hơn mấy e teen h nhiều:x cơ mà có chồng với đang có thai rồi=)))
  8. Phung Vuong

Phung Vuong Thành viên quen thuộc

Mình đang học bên Germancenter-st thấy cũng rất ok đấy. Bạn nào bên GI không còn chỗ qua bên đây cũng được.
  9. klosethanh1992

úi bạn nặng lời rồi. Mình không tranh cãi với bạn đâu, nhưng nói thật mình ko thích cái cách bạn gọi thầy giáo cũ, người đã từng dậy bạn là "Ông Quang" : (

1 chữ cũng là thầy, nửa chữ cũng là thầy bạn ơi, hơn nữa thầy Quang gần 70 tuổi rồi , bạn ko nên gọi thầy giáo cũ như thế : (

Mình đồng ý với bạn, cái ZD có là cái chi đâu, vì bản thân mình cũng đang ở đức rồi, và cũng đang phải sứt đầu mẻ trán với việc học đây này.

Còn việc học ở GI có lẽ mỗi lúc mỗi khác nhau, thời bạn học khác, thời mình học khác.

Từ 2 năm trở lại đây tính từ lúc mình học thì tỉ lệ thi trượt ZD ở GI đông như quân nguyên. Trong forum này chắc chắn có nhiều bạn học ở GI trong 2 năm gần đây, chắc chắn các bạn ý thấy mình nói đúng. Ngoài ra bạn có thể xem kết quả online mà : )

thôi ko tranh luận, đề nghị bạn nên tôn trọng thầy giáo cũ của mình, thầy Quang chứ ko phải "ông Quang" bạn ơi : (
  10. tuoigaday

tuoigaday Thành viên mới

các anh cho e hỏi nhờ chút:P e mới học tiếng nên đọc trên web này ko hiểu lắm. Các anh xem hộ e xem sản phẩm của họ có tốt ko ạ. Mẹ e đang được người ta mời làm đại lý cho sản phẩm này nên e tìm hiểu trước ạ. E cám ơn các bác nhiều:D