1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người thích dùng son hãng nào nhất?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi justakiss, 16/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

nào thì son, organize lại hơn 60 lipstick, lipgloss của tớ nào
    (còn khoảng 4-5 lipstick/lip gloss nữa trong các purses của tớ hoặc đâu đó trong nhà mà tớ ngại đi tìm để put nốt nào pix lắm)
    review 1 tí nào:
    lipsticks/lip gloss mềm môi nhất mà đôi khi tớ dùng thay cả lipbalm luôn là Clarins, Givenchy, Shiseido PN và T''estimo, cái này của Kanebo thì fải, dùng cực thích nhưng mà đắt thì lòi ruột, hôm tớ mua ở airport Nhật, cứ nghĩ là son thì nó cũng same same price $20-25 thôi, vào nhặt có 2 thỏi son, 1 hộp màu mắt 4 màu bé tí, với thêm 1 cây son nữa của SSD PN, ra nó tính tiền cung kô để ý vì trả bằng debit card, đến lúc lên máy bay mới lôi ra bóc, nhìn thấy cái receipt nó charge mình $140, đau gần chết, cái hộp màu mắt bé tí $40, 2 thỏi son T''estimo $35/thỏi, SSD PN thì $30, thế mà từ trước cứ nghĩ là SSD PN là đắt nhất rồi, gặp bọn điên này vẫn tắt nắng, ặc ặc.....
    màu thì Clarins số 16 (nó chả có tên) là No.1 choice của tớ, màu hồng cực nhạt, lipsgloss thì Color Quench Lip Balm màu số 03 cũng đẹp.
    Givenchy thì có 2 loại, cái loại mà đại lý ở VN bán là cái loại hình dáng uốn éo, có gương ở ngoài, còn ở hầu hết các nước khác bán là vuông thành sát cạnh màu đen, tớ có cả 2 loại và cả 2 tớ đều thích. mấy màu tớ thấy đẹp là loại uốn éo là 730, nó là màu hồng hoa đào, rất đẹp, trẻ trung, còn loại vỏ đen đen màu 104 Weekend Lilac, nó là màu hồng tím cánh sen cực nhạt, nhìn như trong suốt, nó work với màu môi của mình để ra các màu khác nhau, chỉ hơi ánh chút hồng thôi, đẹp cực. còn mấy màu nữa cũng rất đẹp, mà con em họ tớ nó ăn cắp của tớ rồi nên tớ kô nhớ tên.
    SSD PN thì tớ thích cái PK 722, nó màu hồng vỏ đỗ hơi tí ánh cam, cái này là loại thỏi dài, nhiều moisture hơn, kô có nhũ, còn loại thỏi ngắn hơn thì ít moisture hơn, nhưng mà nhũ rất đẹp, màu RS 742. 2 loại này ở các cửa hàng SSD đều bán, tớ chỉ kô rõ là họ có số đó kô thôi, chỉ có thỏi PK 722 là tớ mua ở VN thôi.
    cái thằng đắt kinh người T''estimo nào, đẹp lắm lắm ý, 2 màu tớ có là RS 250 tông hồng ánh cam với RD 145 tông cam ánh beige.
    đấy là son mà tớ thấy cực mềm môi, còn 1 số màu đẹp fav của tớ nữa nhé:
    Chanel:
    the best của tớ là số 34 - Soleil Lamé dòng Hydrasoleil kết hợp với Glossimer màu Whisper ra màu beige gold cực đẹp. cái số 34 của tớ hơi hiếm có khó tìm, Mỹ kô có, tớ mua bên Nhật, fổ biến hơn thì có cái màu Baby Gold, số bao nhiêu tớ quên rồi, con em họ tớ ăn cắp mất rồi, hiệu quả cũng tương đối đc như 2 màu kia của tớ.
    bạn nào thích màu beige nhạt thì màu 37 - Ipanema dòng Aqualumière cũng rất đc. Chanel còn nhiều màu đẹp lắm, tớ bị con em họ nó ăn cắp gần hết rồi, để lại cho tớ mỗi 3 thỏi thôi.
    lipsgloss thì cái Lèvres Scintillantes Glossimer số 11 - Scintillance Twinkle rất đẹp, kô cần lipstick.
    Dior nào, lại kết hợp, Diorific Plastic Shine 267 - Rose in ~ Pink Hype với Chanel Glossimer màu Whisper. cái này đẹp đến khó tả. cái son là con em họ tớ mua về thấy đỏ quá, da nó vốn trắng mặt lại nhỏ nhắn, shy ko dám dùng, tớ ăn cắp về kết hợp nó mê lắm mà kô đòi lại đc thế nên ăn cắp hết lipsgloss Dior của tớ rồi, để chừa cho tớ mỗi cái Dior Kiss màu 168 - Pink Marshmalow thôi, cái này màu gần như trong suốt, thi thoảng ánh ánh hồng tím nhạt cute lắm.
    hic, mệt rồi, để hôm khác tớ tiếp tục review Lancôme, Estee Lauder, Prescriptives..... với cả gloss sau.
  2. CeCi

CeCi Thành viên mới

Son bóng / nước thì dùng kiểu gì vẫn bị khô môi nên nên dùng dưỡng môi trước khi đánh son .
    Tớ thường hay dùng son bóng hơn , lip stick thì chỉ có 2,3 cây làm bộ củ . Tớ thích Mac , mầu rất thực và đẹp , Lancome , Maybelline , Loreal , Babypink , Shiseido , Pupa , Red Earth , Only .... Nói chung về son thì khá nhiều hãng , thích cái nào thì lại mua đang định thử bộ lip gloss mới của YSL , có vẻ khá đẹp , nhưng đắt ah
  3. CeCi

CeCi Thành viên mới

Son bóng / nước thì dùng kiểu gì vẫn bị khô môi nên nên dùng dưỡng môi trước khi đánh son .
    Tớ thường hay dùng son bóng hơn , lip stick thì chỉ có 2,3 cây làm bộ củ . Tớ thích Mac , mầu rất thực và đẹp , Lancome , Maybelline , Loreal , Babypink , Shiseido , Pupa , Red Earth , Only .... Nói chung về son thì khá nhiều hãng , thích cái nào thì lại mua đang định thử bộ lip gloss mới của YSL , có vẻ khá đẹp , nhưng đắt ah
  4. CeCi

CeCi Thành viên mới

Ag ag , chị oooppppzzzz có bộ sưu tập son thích thế
  5. CeCi

CeCi Thành viên mới

Ag ag , chị oooppppzzzz có bộ sưu tập son thích thế
  6. Oopszzzzz

hì.... thành quả của sự dày công sưu tập trong suốt 2 năm của chị đấy
    ngoài son, eye shadow với foundation, blush.... cái gì cũng sưu tập luôn
  7. Oopszzzzz

hì.... thành quả của sự dày công sưu tập trong suốt 2 năm của chị đấy
    ngoài son, eye shadow với foundation, blush.... cái gì cũng sưu tập luôn
  8. francy

francy Thành viên mới

hi hi , Người nào môi hơi mỏng thì mới dùng lipgloss, sẽ làm môi đầy đặn hơn .Môi F dầy vừa đủ nên F ít xài lipgloss lắm, mà chủ yếu là dùng son dưỡng môi vì bôi son nhìu quá cũng không tốt ...Cái Sweet honey bạn gì hỏi thì không cần biết tường tận thuộc loại nào đâu .Ra hàng chìa cái tên Sweet honey là người ta tìm cho thôi .Clinique còn có cái màu Blushing Coral số 12 ,màu cũng được lắm,màu này bạn nào da trắng dùng rất đẹp .Còn màu Pink Beach 22 thì nhìu cái óng ánh hơn, tớ dùng không hạp lắm nhưng màu cũng không tệ ... Nếu của Esteé lauder thì mình thích màu PINKBERRY dòng Pure Color ,nó giống như hồng cánh sen ấy dù rằng cái màu nhìn hơi tối, nhưng lên mặt mình thì sáng lắm ,lại thấy rất mềm môi nữa Bạn nên dùng dưỡng môi trước khi dùng lipsticks sẽ làm lipstick trải đều và mịn hơn, hơn nữa không lo các chất trong lipstick làm hư và khô môi .MÌnh không có cả bộ sưu tập như chị Oppzzz vì không hứng thú với lipstick lắm, cũng ít khi dùng .Mình chỉ thích son dưỡng môi thôi, mua hoài, xài mãi không hết . Nhiều khi thấy loại mới ra không mua lại cảm thấy ngứa ngáy ,khó chịu ... Thôi thì khắp nhà chỗ nào cũng dưỡng môi, không bị người ta chôm mất mà cứ thất lạc hoài ,vậy là tốn tiền hoài ... Trong đây có ai cùng sở thích không nhỉ
  9. francy

francy Thành viên mới

hi hi , Người nào môi hơi mỏng thì mới dùng lipgloss, sẽ làm môi đầy đặn hơn .Môi F dầy vừa đủ nên F ít xài lipgloss lắm, mà chủ yếu là dùng son dưỡng môi vì bôi son nhìu quá cũng không tốt ...Cái Sweet honey bạn gì hỏi thì không cần biết tường tận thuộc loại nào đâu .Ra hàng chìa cái tên Sweet honey là người ta tìm cho thôi .Clinique còn có cái màu Blushing Coral số 12 ,màu cũng được lắm,màu này bạn nào da trắng dùng rất đẹp .Còn màu Pink Beach 22 thì nhìu cái óng ánh hơn, tớ dùng không hạp lắm nhưng màu cũng không tệ ... Nếu của Esteé lauder thì mình thích màu PINKBERRY dòng Pure Color ,nó giống như hồng cánh sen ấy dù rằng cái màu nhìn hơi tối, nhưng lên mặt mình thì sáng lắm ,lại thấy rất mềm môi nữa Bạn nên dùng dưỡng môi trước khi dùng lipsticks sẽ làm lipstick trải đều và mịn hơn, hơn nữa không lo các chất trong lipstick làm hư và khô môi .MÌnh không có cả bộ sưu tập như chị Oppzzz vì không hứng thú với lipstick lắm, cũng ít khi dùng .Mình chỉ thích son dưỡng môi thôi, mua hoài, xài mãi không hết . Nhiều khi thấy loại mới ra không mua lại cảm thấy ngứa ngáy ,khó chịu ... Thôi thì khắp nhà chỗ nào cũng dưỡng môi, không bị người ta chôm mất mà cứ thất lạc hoài ,vậy là tốn tiền hoài ... Trong đây có ai cùng sở thích không nhỉ
  10. TinyChick

TinyChick Thành viên rất tích cực

Em Vi: Trước chị dùng son SSD thỏi màu xanh ngọc bé tí, cũng tốt. Đứa bạn chị dùng son dưỡng của MAC trong hộp màu trắng bé bé như kem nẻ Liên Xô thời xưa ấy, thấy cũng khen, mà dùng loại đấy thỉnh thoảng thấy thoa thoa vào môi trong ***y phết hehe
    Được TinyChick sửa chữa / chuyển vào 12:08 ngày 17/05/2005