1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người tư vấn cho tớ xem dùng body scrub nào tốt với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi newchance2, 01/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newchance2

newchance2 Thành viên mới

Mọi người tư vấn cho tớ xem dùng body scrub nào tốt với

Chả là gần đây tớ bon chen wax lông ở chân. Wax được vài lần rồi, phải cái tớ hơi kém khoản làm đẹp nên chả bít dùng scrub để đỡ lông mọc dưới da gì cả, chỉ bôi kem ức chế mọc lông và nuôi dưỡng da sau wax thôi. Bi giờ thấy chỗ lỗ chân lông hơi bị thâm . Thế nên tớ quyết tâm mua scrub về dùng cho chân để cứu em nó, chứ không khéo sau này hết cả mặc váy thì nguy. Tớ cũng tìm hiểu 1 hồi thì thấy scrub của The Body Shop được khen nhiều nhất, nhưng loại này giá hơi bị chát, mà tớ thấy của St. Ives cũng được khen, mà giá lại rẻ hơn. Tớ mún nhờ mọi người tư vấn cho tớ xem tớ chỉ dùng scrub cho chân thì nên dùng loại nào? Hay là body scrub chính là cho các vùng khác ngoài mặt? Tớ định dùng body scrub của St. Ives, dùng cái này cho chân có ok không các bạn? Nếu được thì mua ở đâu ở HN thì đảm bảo?

Thanks mọi người nhiều!!
  2. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

ô...tớ vừa mua e St.Ies này đc 2 tuần của chị Novstorm bên muare . Ban đầu cũng tính mua TBS nhưng hết mùi của tớ thích rùi, thấy cái St. này cũng đc khen nên dùng thử. Thích lắm nàng ạ ! Tắm xong sờ da sướng cực kì. CHỉ mún ngày nào cũng tắm ý...he he he...Mà mùi của nó cũng thơm lắm...Tớ kết e này rùi đấy !!!!
    Tớ mua hũ dành cho body nhé...đã xác định mua thì dùng cho cả body lun đi bạn...1 công đôi việc
  3. newchance2

Thanks bạn. Tớ cũng vừa qua topic đó xem rồi, loại đó đang hết hàng, loại hũ thì còn nhưng tớ dùng lần đầu nên dùng loại tuýp thôi đã. Scrub đó có vẻ đắt hàng quá nhỉ.
  4. Kj3u_Ljnh

ơ...dạng tuýp là dành cho face nàng ạ...nếu nàng dùng cho chân thì ko ăn thua đâu...vì thường scrub dành cho mặt nhẹ hơn nhiều so với dành cho body mà.
  5. newchance2

Ừ nhẩy, hoá ra tớ đọc không kỹ, 2 loại khác nhau. Mà trên hộp có ghi hướng dẫn sử dụng không ấy? Tớ dân amateur, lần đầu tí tởn dùng nên đã bít gì đâu .
    Với cả tớ hỏi thêm nhé, về body lotion ấy. Nếu da tớ là da nhờn, tất nhiên mặt nhờn thôi, còn da tay, da chân... thì bình thường, mùa đông không bị nứt nẻ, thì có cần thiết phải dùng body lotion không? Vì tớ nghĩ cái này chủ yếu để dưỡng ẩm cho người da khô thôi, mà giờ lại sắp hè rồi? Nếu cần thì tớ mua luôn vì nhân tiện cũng cần để bôi chân sau wax, chứ nếu không cần thì thôi, cứ bôi cái kem ức chế mọc lông đấy cũng được rồi.
    Thank ấy nhé!
  6. Kj3u_Ljnh

tớ giống ấy mà...dùng tẩy da chết là phải dùng lotion để dưỡng da nữa cơ. CÁi kem ức chế lông mô=ọc đấy cũng là một dạng lotion cả ấy ạ...có các thành phần dưỡng da nên ko cần mua lotion khác kèm theo đâu ấy ạ...Tớ dùng như thế mà
  7. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

lúc trước tớ dùng của Yves Rocher thấy cũng tốt lắm í, mùi hoa quả thơm nhẹ nhàng :)
    ko thì TBS cũng ok
    còn St. thì tớ chưa dùng qua, chỉ nghe nói loại for face rất tốt, hôm nào có tiền bon chen thử hihi
  8. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

st ives lđỉnh của đỉnh em thè cả đời chỉ dùng srub face n body của st ives thôi da nào dùng cũng đc và bt srub vốn k0 dùng dc hàng ngày nhwung của st ives thì vô tư
  9. huong_be

huong_be Thành viên mới

Thế các nàng cho mình hỏi dùng scrub như thế nào cho đúng cách nhỉ? Tức là sau khi bôi lên rùi thì để nguyên hay matxa trong bao lâu í? Mà cái St Ives dùng được hàng ngày thật hả, không bị làm sao hả bạn, vì mình cũng có 1 hộp, hỏi lại cho chắc để dùng thường xuyên
    Được huong_be sửa chữa / chuyển vào 10:19 ngày 03/04/2009
  10. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Bậy nà, có loại scrub nào mà dùng hàng ngày được đâu, ko hề nhé, hại da chết! Tớ đã có kinh nghiệm dùng qua trên 10 loại sp của St Ives nên tớ biết. Ko có loại nào dùng hàng ngày đâu, vừa harsh da mặt vừa kích thích tuyến mồ hôi làm việc, ai da nhờ scrub nhiều da sẽ nhờn hơn!
    Nói về dòng sp body care thì phải hỏi tớ, chuyên gia đât khà khà b-) (Cười rung đùi nham nhở :P). Ko biết dòng body scrub mà các bạn nêu ở trên là dòng nào, cho tớ biết đc ko, tớ sẽ góp ý kiến. Còn tớ thì cực lực recommend em này cho mọi người, khỏi chê đi. Hôm nay mới scrub (sau 1 tuần mệt mỏi ko biết gì đến ăn ngủ tắm gội, người hôi như cú hichic) xong, trời sướng dã man!!!! Mấy cái mùi hôi nó bay hết sạch, để lại làn da tươi khoẻ mịn màng hé hé. Đùa chứ, cái này tớ khoái lắm mọi người ah!
    Cái này scrub đã đời lắm, chiết xuất từ sunflower seed oil và work như crystal. Mùi lại thơm dễ thương lắm. Năm ngoái nó sale tớ vác về 1 lúc 4 hũ, h vẫn còn xài chưa hết.
    Ah mà tớ thấy nghi nghi, ko biết cái "body scrub" mà mấy em nói ở trên có phải cái này ko?
    Cái này thì có rất nhiều người nhầm lẫn nhé, thấy nó to cứ tưởng là của body. NÓ LÀ FOR FACE nhé mọi người :D. For all skin type. Sở dĩ tớ nghi nghi vì thấy có em nói nó có loại tube, thì đúng tên này vừa có tube vừa có hũ, nhưng là chỉ for face mà thôi. Tuy nhiên nó rất là harsh cho da mặt do có quá nhiều hạt apricot nhỏ, nên tớ cũng dùng cho body luôn, nhưng vấn đề nữa là cho body thì nó lại ko đủ "đô" vì hạt scrub của nó bé, ko đủ to để tẩy đi tế bào chết trên body. Cho nên với em này thì chỉ những bạn nào có da mặt khỏe, dầy thì mới dùng đc. Chứ da mặt mỏng manh yếu ớt thì dùng là hỏng luôn. Và nó ko có work well lắm nếu dùng cho body đâu nhé!