1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người tư vấn cho tớ xem dùng body scrub nào tốt với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi newchance2, 01/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newchance2

newchance2 Thành viên mới

Ổ ôi, nghe thèm thật . Háo hức chờ ngày hàng về quá ! Mà chị wendy nói như cái vàng vàng kia có nghĩa là Spa wisdom tốt bằng hoặc hơn St. Ives đúng không chị? Hí hí. Mình vừa order St. Ives vừa nhờ mua Spa wisdom, ăn chơi chưa . Có khi hôm nào phải order loại mới về nữa cho nó máu nhỉ
    Hũ chị wendy mua chắc là cái này, giá $8. Rẻ thật!

Được newchance2 sửa chữa / chuyển vào 00:18 ngày 28/04/2009
  2. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Ai cha, sorry mọi người, tự dưng quên bẵng cái topic này luôn :D
    Cái hũ em Wendy nói đúng là nó làm theo công thức cái hũ cũ của chị đó, khác cái là cái mùi, chị thích cái mùi hũ cũ hơn,rất là dễ thương. Cái này nó tan ra vì nó làm bằng muối/đuờng (mình recommend loại đường hơn vì đường nó dưỡng ẩm cho da hơn. Hầu hết các loại scrub đều làm từ muối/đường cả thôi). Nó nghiền hạt muối/đường ra nên mình nhìn cái hũ cứ như kem vậy đó, đặc lắm nên phải dùng muỗng lấy scrub ra cho nó dễ. Khi apply lên người thì mê luôn, ko làm đau da nhưng scrub rất sạch.
    Tớ thử spa wisdom của Body Shop rồi. Nói chung là OK, tuy nhiên cáimùi nó kỳ kỳ tớ ko thích lắm, nó dưỡng ẩm rất tốt, làm da mềm mịn nhưng chống chỉ định cho bạn nào da quá nhờn và có mụn ở lưng, vì loại này cái kem của nó là shea butter, lần trước tớ đã nói rồi đó, ở VN hạn chế dùng shea butter vì nó rất dính. Nói chung bạn nào da khô nên dùng spa wisdom còn nhờn thì ko nên. Tớ cũng thích em spa wisdom này rùi nhưng mà bây h tớ keo kiệt quá nên chả dám mua nữa, chỉ dám xài cái hũ sample thôi hehe. Còn cái St Ives vừa rẻ vừa thích thì tội gì ko xài ehehe.
    Để mấy bữa nữa tớ rảnh rảnh thì tớ sẽ viết 1 bài về scub hoàn chỉnh sau, mọi người có gì mấy hôm nữa vào blog tớ đọc nhé, tớ ko viết ngoài đây nữa vì chán rùi :D. Nãy h đang viết 1 bài về chống nắng mà mãi rặn chả ra chữ gì cả :">:">
    Blog:
    http://ca.360.yahoo.com/my_profile-vboFxLs3fqT86imbzdc-;_ylt=AvRNFU4acX.FPLqqxet7iArETuJ3?cq=1
  3. girlie

girlie Thành viên mới

Wendy ơi cho tớ tên của em ý với
  4. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Cái hũ tớ dùng là cái này, có sugar crystals, oatmeal and shea butter, dưỡng ẩm và có almond scent nhưng tắm xong ko hề nhờn:
    St. Ives Moisturizing In-Shower Exfoliating Body Polish
    Ở chỗ tớ bán 10AUD, đang giảm giá còn có 7.99AUD
  5. koibito_14

koibito_14 Thành viên mới

Có bác nào order chung với em ko/ Muốn mua mà chẳng biết làm thế nào? Wendy ơi bạn mua ở đâu thế? Có thể mua hộ minh đc ko?
  6. kemdauxanh

kemdauxanh Thành viên mới

Tớ cũng dùng thử cái Spa wisdom nhưng chưa ưng lắm. Hoá ra ở Úc nhợn cũng có cái hũ mà chị Feb recommend à? Chắc là fải thử mới đc. Thks em Wendy
    Cảm ơn chị Feb vì những thông tin hữu ích trên blog. Em vừa đọc xong 2 bài dài về sunscreen của chị. Năm ngoái cũng lần mò tìm hiểu nhưng giờ kiến thức cũng bay đi phần nào
  7. TRANGKEOshop

TRANGKEOshop Thành viên mới

8. huong_be

huong_be Thành viên mới

Uhm, 2 tuần rùi nhỉ, chả thấy động tĩnh gì
  9. trucvi91

trucvi91 Thành viên mới

cũng hơi sốt ruột thiệt :))
  10. chimcanhcutbeo

chimcanhcutbeo Thành viên mới

Hic, e cg bắt đầu sốt ruột, vụ mua bán nào e có tham gia là lận đận lắm, nhg vẫn ko chừa