1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mọi người tư vấn cho tớ xem dùng body scrub nào tốt với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi newchance2, 01/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. archityhn

archityhn Thành viên mới

Em thấy mọi ng hok nên critise chị Feb vì chị ý chỉ nói kinh nghiệm của chị ý thôi mà, hàng mỗi nơi mỗi khác, mỗi ngày lại có 1 line khác nhau ra đời ý, ngay cả đối với ng dùng khác nhau cảm giác cũng khác nhau mà
    Em bị thiệt thòi vì ko mua đc St Ives nên đã nghiến rắng làm em Spa wisdom nhân dịp TBS nó giảm 20% và tặng summer gift, ^^ Nhưng em dùng cũng thấy bình thường thôi, hơi thất vọng so với đọc review ở đây và trên web khác. Lúc mua về ở trong lọ thì rất cứng, hạt mịn và mùi xơm lắm lắm, fải nói là dễ chịu lắm. But apply lên ng thì nó cũng tan nhanh và bay mùi khá nhanh, nói chung như hok có cảm giác gì ý. Tắm xong sờ da thì có mịn hơn ty tẹo thôi.
    Nhưng quảng cáo tý là bọn nó mới ra dòng Vitamine C màu da cam, em thấy scrub cho mẹt thích lắm ý, em hok có xiền mua Channel cho cái vụ scrub nè đâu nên cứ gọi là cổ vũ cho bọn TBS. Hị hị
    Chị Feb ới ời làm ơn review cho em cái vụ kem chống nắng ở topic bên kia đi chị iu, hok thì lạc đề 1 tý ở đây vậy nhé. Em đang băn khoăn cái vụ Channel UV 50+++ mà chị recommend ghê lắm, tại nó khá xiền đấy huhu, em search ở chỗ em là appro 40GB (80$) / 30ml em thấy có 1 cái cũng tương đương là Shu Uemura cũng 50+++ chị àh, ko biết nên mua loại nào, em nghe nói Shu 100% natural nên rất tốt cho da ko biết có đúng ko?
    Thêm 1 xí nữa là chị dùng cái line CHannel đấy thích thật hả chị? Em đang băn khoăn về cái line First Sign of Àge của nó (viết đúng hok nhỉi) hic vì nó bẩu là dành cho 25 - 30 tủi, giảm lão hoá blah blah. Em jừ rùi, hết tủi xì tin, da dẻ xuống cấp quá, kô biết có nên đầu tư hok? Thanks chị rất nhìu, Bạn nào biết thì comment luôn jùm em nhá.
    Sẽ có ***** và
  2. warmsnow

warmsnow Thành viên quen thuộc

Mọi người tư vấn cho em loại scrub nào cho mặt với ạ?? E ở Vn thì tiện mua loại nào?? Giá thành vừa fải 1 chút ạ. Chứ Chanel em kô chơi nổi..
    E cũg đag băn khoăn St.ives và The body shop nhưg chưa biết chọn loại nào??
    Thks mọi ng
  3. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Hôm nay em mới bê một hũ St.Ives body polish về, tuy biết là đã có nhiều người đã mua và đã thất vọng về nó. Sẵn tiện nói luôn, ai ở mỹ gần nhà có riteaid mà muốn mua em này thì nên chộp lẹ, nó đang có sale còn có 3.99 đồng một hộp mà còn có mail-in rebate được 3 đồng nữa, tính ra còn có 99 cent à. Đứng ở quầy nhìn qua nhìn lại thử tới thử lui rút cuộc lại vẫn ưng ý st.ives nhất, hạt đều và vừa phải, ko bị cứng quá cũng không mềm quá, mùi thơm dễ chịu. Vừa mới lôi ra tắm thử, thấy rất là ưng ý. Hạt scrub đúng là mau tan thật, nhưng mà mình nghĩ là srub bằng hạt đường thì cái nào cũng vậy, có cái chưa kịp mua về đã bị chảy nữa kìa. Biết vậy nên khi tắm mình dùng khá nhiều, bôi lên và massage từng vùng một rồi mới xoa đều hết người; sau khi tắm thấy da rất chi là mướt mát, mùi thì thơm dễ chịu; còn có giữ được lâu ko thì ko bít, mình chỉ cần enjoy cái mùi lúc tắm thôi, còn sau đó là nhiệm vụ của lotion, body mist hay là nước hoa chứ. Nói chung là rất ưng ý. Em nghĩ mọi người ở vn trời nóng nên hạt đường nó bị chảy ra, với lại nó dạng hũ như vậy thọc tay ra vô, nước nó vào là đường chảy ra ngay. Hy vọng em xài lẹ để nó ko kịp chảy ra mất. Mà dù có bị chảy thì cái mùi của nó cũng thích rồi. Nhất là giá cả cực kỳ ok như vậy.Tóm lại, it does its job, chắc tại mọi người kỳ vọng quá thôi. Mình thì rất ưng ý rồi, thích hơn nhiều cái face scrub của nó.
    Vẫn recommend em này, đặc biệt khi on sale
    Được cagedbird sửa chữa / chuyển vào 12:38 ngày 07/06/2009
  4. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

tớ mới thử tắm 1 lần thì thấy tan nhanh...nhưng ko đến nỗi mà ở trong hộp mà tan hết đc...Tớ có cảm giác hơi cứng ý...như là sữa chua cứng ý...hehhe....phải mạnh tay 1 chút mới lấy đc 1 nhúm vừa đủ tắm :D
  5. playchuon

playchuon Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ nhớ có dạo tớ dùng một tuýp tẩy da chết được tặng mà đến giờ tớ vẫn thấy sợ
    Hic mùi của nó dã man ...hắc hắc và dát kinh khủng có vị mặn như muối
    Tuýp đó đi cùng một cái găng tay luôn thể ...dùng để chà xát lên da

Nhưng mà da thì nhẵn kinh khủng
    Tớ chẳng nhớ nó tên là gì nữa chỉ nhớ được nó có thế
    Nhưng dùng xong phải dùng dạng sữa tắm nước hoa để tắm lại cho hết cái mùi kem tẩy tế bào da chết của nó
  6. lovelybug90

lovelybug90 Thành viên mới

hihi, hum nay vừa qua chỗ chị novstorm bên muare, tậu được 1 vaselline lip therapy, 1 body scrub và body butter grape fruit. Mai phải xài xem sao. Em định mua St ives apricot nhưng nghe chị Feb nói lại sợ hổng dám mua. Body butter với body lotion thì khác nhau gì hả các ss? em thấy cùng là dưỡng thể thui mờ. Dùng scrub vs butter có nhất thiết phải cùng loại hương ko nhỉ?
  7. zixia

zixia Thành viên mới

Butter với lotion khác là 1 cái đặc hơn, giữ mùi bền hơn nhưng khô lâu hơn (nên thường dùng mùa đông) còn 1 cái lỏng hơn, khô nhanh hơn (nên thường dùng mùa hè).
    Scrub của TBS mùi cũng ko dai quá, hương sau khi tắm xong lưu lại rất nhẹ nên nếu có lỡ mua dưỡng thể mùi khác mà bôi lên thì cũng đc bạn ạ. Nói thật là mình cũng dùng scrub mùi papaya do hồi đó vớ đc rẻ, dù biết bản thân chỉ thích xài lotion mùi jasmine với white musk thui Kể ra cũng ko đc ưng ý lắm nhưng thực tiễn chứng mình là thế cũng đc khi ta không giàu Giờ tớ đang phấn đấu giàu có hơn để mua scrub cùng mùi với dưỡng
    Chẹp, mà chả hiểu sao hồi mới mua scrub về tắm thấy sung sướng hạnh phúc thế. Ngửi mùi nó xốc lên lúc tắm thấy vui vẻ kinh khủng. Bây giờ mỗi lần đến ngày scrub, lúc tắm gel xong, nghĩ cảnh thọc tay vô hũ rồi bôi bôi, xoa xoa, chà chà, chờ chờ cứ thấy mệt hết cả người, chả còn tí gì thi vị relax... Chui ra được khỏi nhà tắm mà thấy như mình vừa thoát nạn, dù sau đó nằm ọp ra giường rùi sờ lên da mượt thì lại thấy thích Chả hiểu là sao nhỉ. Không biết nếu bây giờ đổi loại scrub em có khôi phục được trạng thái hạnh phúc khi xưa ko?
  8. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Mọi người thích có mùi quá nhỉ. Tớ lại chẳng thích mấy. Nói chung cứ dùng xong mà ko còn mùi tý gì thì đúng là đạt tiêu chuẩn của tớ (bên cạnh tiêu chuẩn sạch sẽ :D).
    Mà nói chung là hạn chế sử dụng các sp tẩy rửa có mùi bám lâu nhé. Toàn là hương liệu thôi và càng lưu mùi thì càng dễ làm cho da bị khô đấy. :)
  9. lovelybug90

lovelybug90 Thành viên mới

hum nay vừa thử scrub xong. Hem giống với tg tg nhắm. em nghĩ nó phải ra chút bọt như gel tắm cơ. đàng này dùng bông tắm thường nó trôi mất tiêu:D. nên phải dùng tay chà chà, được vài phút mà mỏi tay kin. Em nghe nói có loại găng chuyên dụng dùng với body scrub , hem bít mua ở đâu nhỉ???:-/
    Được lovelybug90 sửa chữa / chuyển vào 20:06 ngày 28/06/2009
    Được lovelybug90 sửa chữa / chuyển vào 20:08 ngày 28/06/2009
  10. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Lol, ko biết bạn ở trên kia dùng scrub loại nào và chà sát thế nào mà mỏi hết cả tay. Mình nói thêm một chút là body butter thì nó khác với lotion trước nhất là thành phần chính của nó là shea butter, cho thêm màu mè mùi vị chút thôi; còn lotion là lung tung xèng thích cho gì thì cho ai biết được.
    Còn scrub thì có loại có bọt, có loại ko, nhưng mà dù cho có thì cũng ít thôi, ko như các loại gel hay sữa tắm kia. Cho nên chẳng thấy ai dùng bông tắm với scrub cả, chỉ dùng tay hay là gloves thôi.