1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỗi người viết một câu để sáng tác ra một câu chuyện gì đó đi

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi shoneti, 21/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quangtung20

quangtung20 Thành viên mới

ừ ở nơi ấy thật đẹp va chúng ta đã có thật nhiều kỉ niệm đẹp phải ko em? và anh cũng mong được trở về nơi ấy biết bao.nhưng em ơi anh không thể đến đó được nữa con ngựa sắt nhà anh mới nhiễm phải căn bệnh bò điên quái ác, nó đã cướp đi sinh mệnh của con ngựa nhà anh mất rồi thật buồn phải không em?
  2. congaixulang

congaixulang Thành viên mới

Anh ơi anh đừng lo nhà em còn một con gà rù nó chưa chết đâu em có thể cho anh mượn để cưỡi nó đi quanh bản làng của em
  3. congaixulang

congaixulang Thành viên mới

Anh ơi anh đừng lo nhà em còn một con gà rù nó chưa chết đâu em có thể cho anh mượn để cưỡi nó đi quanh bản làng của em
  4. duyminhnguyentb

duyminhnguyentb Thành viên mới

mình có một câu chuyện có nên viết để mọi người cùng bàn luận không nhỉ?
    truoc tien minh xin loi dc viet ko dau
    ai dich dc thi dich va cho y kien nhe
    That su la cho den bay gio minh con chua hieu con gai la the nao nua
    minh co yeu mot nguoi va roi nguoi do cung yeu minh nhung ban co biet ko
    nguoi do tinh khi that thuong nhung luc duong nhuminh ncam thay minh yeu nguoi do vo cung thi nguoi do lai hung ho voi minh va minh cam thay nhu nguoi do chang coi minh la gi minh ko con languoi trong tim cua ho nua va chinh vi vay6 minh chan nan,chan nan den muc tuyet vong. Nhung roi minh cam thay chang co gi phai the vi minh la con trai ma toi gi phai the , ma co the thi nguoi ta cung co ve voi minh dau, vi vay minh quyet dinh di ta lua nguoi khac xem sao
    va the roi minh cung quen dc mot nguoi va roi yeu va nguoi do cung noi yeu minh va minh cam giac rang nguoi do con yeu minh hon nguoi minh yeu truocva nguoi do ratb hay goi cho minh
    Nhung minh that su da yeu nguoi kia , va minh cung co tc voi nguoi moi quen
    Ban co biet ko?khi nguoi minh yeu truoc bat gap minh nhan tin cho nguoi moi yeu thi nguoi do moi gian va tu hom sau dac biet lai khac
    ko con gian minh va bat dau tro len quan tam minh va con yeu minh hon ca nguoi moi yeu, bang moi tc mua qua roi v.............v...........lam cho minh kho nghi
    Va bay gio that su minh ko biet phai yeu ai nua , vi minh da trot noi doi ca hai nguoi la minh yeu 1 va chi 1 nguoi!
    Cac ban cho minh y kien nhe minh ko biet bay gio nen sao nua

5. duyminhnguyentb

duyminhnguyentb Thành viên mới

mình có một câu chuyện có nên viết để mọi người cùng bàn luận không nhỉ?
    truoc tien minh xin loi dc viet ko dau
    ai dich dc thi dich va cho y kien nhe
    That su la cho den bay gio minh con chua hieu con gai la the nao nua
    minh co yeu mot nguoi va roi nguoi do cung yeu minh nhung ban co biet ko
    nguoi do tinh khi that thuong nhung luc duong nhuminh ncam thay minh yeu nguoi do vo cung thi nguoi do lai hung ho voi minh va minh cam thay nhu nguoi do chang coi minh la gi minh ko con languoi trong tim cua ho nua va chinh vi vay6 minh chan nan,chan nan den muc tuyet vong. Nhung roi minh cam thay chang co gi phai the vi minh la con trai ma toi gi phai the , ma co the thi nguoi ta cung co ve voi minh dau, vi vay minh quyet dinh di ta lua nguoi khac xem sao
    va the roi minh cung quen dc mot nguoi va roi yeu va nguoi do cung noi yeu minh va minh cam giac rang nguoi do con yeu minh hon nguoi minh yeu truocva nguoi do ratb hay goi cho minh
    Nhung minh that su da yeu nguoi kia , va minh cung co tc voi nguoi moi quen
    Ban co biet ko?khi nguoi minh yeu truoc bat gap minh nhan tin cho nguoi moi yeu thi nguoi do moi gian va tu hom sau dac biet lai khac
    ko con gian minh va bat dau tro len quan tam minh va con yeu minh hon ca nguoi moi yeu, bang moi tc mua qua roi v.............v...........lam cho minh kho nghi
    Va bay gio that su minh ko biet phai yeu ai nua , vi minh da trot noi doi ca hai nguoi la minh yeu 1 va chi 1 nguoi!
    Cac ban cho minh y kien nhe minh ko biet bay gio nen sao nua

6. emut_cuanhom

emut_cuanhom Thành viên mới

tình cảm của con gái ,con trai khó có thể mà biết rõ được ,bao giời con gái cũng biểu lộ tình cảm khác với cách nghĩ của họ , mặc dù họ rất yêu nhưng mà họ không biểu lộ tình cảm của mình đâu .bạn nên hiểu như thế ,vì con gái bao giờ cũng hay xấu hổ .họ không muốn biểu đạt tình cảm nhiều , và cũng có khi có những cái trong tầm tay họ mà họ không chân trọng nhưng mà một khi họ cảm thấy bị mất đi thì họ lại rất muốn có , còn bạn hỏi mọi người là bạn nên yêu ai .thì quả thật là một câu hỏi khó mà trả lời được. vì thật sự chẳng ai biết được là cô gái nào hơp với bạn . mà cái đấy phải chính trái tim của bạn mách bảo bạn .
  7. emut_cuanhom

emut_cuanhom Thành viên mới

tình cảm của con gái ,con trai khó có thể mà biết rõ được ,bao giời con gái cũng biểu lộ tình cảm khác với cách nghĩ của họ , mặc dù họ rất yêu nhưng mà họ không biểu lộ tình cảm của mình đâu .bạn nên hiểu như thế ,vì con gái bao giờ cũng hay xấu hổ .họ không muốn biểu đạt tình cảm nhiều , và cũng có khi có những cái trong tầm tay họ mà họ không chân trọng nhưng mà một khi họ cảm thấy bị mất đi thì họ lại rất muốn có , còn bạn hỏi mọi người là bạn nên yêu ai .thì quả thật là một câu hỏi khó mà trả lời được. vì thật sự chẳng ai biết được là cô gái nào hơp với bạn . mà cái đấy phải chính trái tim của bạn mách bảo bạn .
  8. quangtung20

củ chuối thật.thưa em anh vẫn chưa hiểu cưỡi gà như thế nào cả em có thể giải thích cho anh ko?và liệu khi cưỡi nó anh có thể bị lây dịch cúm h5n1 không?(sợ lắm nha nhỡ may bị gì thì chẳng còn được gặp em đâu à)
  9. quangtung20

củ chuối thật.thưa em anh vẫn chưa hiểu cưỡi gà như thế nào cả em có thể giải thích cho anh ko?và liệu khi cưỡi nó anh có thể bị lây dịch cúm h5n1 không?(sợ lắm nha nhỡ may bị gì thì chẳng còn được gặp em đâu à)
  10. k46cgh

k46cgh Thành viên mới

nhà anh có 1 con ngựa con ngựa lại đẻ ra con la,nhưng mẹ của con la là con lừa nhưng anh không cưỡi con la tới ban lảng nhà em mà anh sẽ cưỡi con lợn vì con lợn không có bệnh long móng lở mồm mà con lợn chỉ có bệnh lợn gạo thôi không sợ ảnh hưởng tới em!!!