1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mới nhuộm tóc, làm thế nào để giữ được màu ko bị fai

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lovelyrain25, 03/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovelyrain25

lovelyrain25 Thành viên mới

Mới nhuộm tóc, làm thế nào để giữ được màu ko bị fai

tình hinh là em mơi đi nhuôm tóc, màu đồng đỏ rất đẹp ah, nhưng mà mấy hôm sau đi gội đầu, thấy nước đỏ au, ý là hinh như màu nó bị fai ra, hai lần gội rồi em lo wa, sợ tóc bị mất màu đỏ lắm, đang đẹp
    nghe mọi người baỏ thi fai mua cái dầu gội đầu dùng cho tóc nhuộm thì nó sẽ ko bị phai

co người lại bảo dù dung cái đấy vẫn bị fai màu, mà lọ đấy khá đắt xấp xỉ 200k

mọi người cho em ý kiên vơi ah, làm sao để giữ được màu tóc nhuộm
  2. uyenvy

uyenvy Thành viên mới

Nhuộm màu đỏ thì phải xác định là nhanh phai màu (tầm 2-3 tháng) và trong khoảng 3-5 lần gội đầu tiên, nc sẽ đỏ au. Bạn nên dùng dầu gội và xả cho tóc nhuộm ý, ví dụ như Loreal Expert vitamino nè, tóc vừa bóng khỏe, đỡ rụng mà lại lâu phai màu hơn.
  3. brother_thanhvan

brother_thanhvan Thành viên mới

Dùng dầu gội và hấp cho tóc màu đỏ của Davines ý. 2 tuần thì hấp 1 lần cho tóc được bổ sung màu và bóng đẹp. Công nhận là đắt thật. Nhưng ko dùng thì phí tiền nhuộm tóc. Bạn thử mua lọ nhỏ dùng xem sao. Gội 185K, xả (dùng để hấp luôn) 220K. Dùng cũng phải đc mấy tháng đấy.
  4. vitba

vitba Thành viên mới

Ặc bác ơi nhuộm đỏ phai nhanh lắm, mà tồi tệ hơn là nó sẽ dần chuyển sang nâu cam...Chẳng làm chậm được đâu vì bản chất phân tử màu nhuộm đỏ có khối lượng riêng nặng hơn so với phân tử màu nhuộm khác.
    Nói chung tư fkinh nghiệm của tớ, tuần đầu tiên đáng nhẽ đừng có gội đầu làm gì. Cứ để đấy, có gội thì gội với dầu xả thôi. Tuần thứ 2 thi dùng dầu gội cho tóc nhuộm, loại nào ko chứa chất tẩy rửa loại mạnh như Sodium Lauryl Sulfate (Sodium Laureth Sulfate thì đỡ hơn 1 tẹo).
  5. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Nhuộm tóc sau đó gội đầu nó đỏ nước ra là chuyện bình thường, ai cũng thế. Khoảng 2 tuần thì hết hẳn. Bạn mua dầu gội block màu của các hãng, dĩ nhiên càng xịn thì càng tin tưởng hơn. Khi ra nắng xịt block màu để ánh nắng ko làm biến màu tóc.
  6. lovelyrain25

đấy ạh, cái anh nhuộm tóc cũng tư vấn mua cái lọ dâu gội cho tóc nhuộm của loreal gì đó 165k thì fai, nhưng hom dây hết xiên nen ko mua được nưa, em nhuộm loreal hết 500k đấy ạh, khéo phải đi mua thôi, ko thi tóc sắp phai rồi
    davines thi em nghĩ chắc ko được vì nó khác hãng đung ko ạh, mà thấy bảo loreal xin hơn
    chung quy là đều phải đi mua dầu gội cho tóc nhuộm ah
    mua thi ko sao chỉ sợ mua rồi mà được mấy hôm vẫn phai hết thì tiếc tiền lắm nên mới hỏi mọi người co nên mua ko
  7. nguyetha198

nguyetha198 Thành viên mới

8. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Nếu bạn chăm dưỡng tóc bằng dầu gội giữ màu và xịt giữ màu chống nắng thì có thể giữ lâu hơn khoảng 1 tháng đến 2 tháng nữa, màu cũng có phai nhưng nó từ từ và đằm hơn, ko phai nhanh làm bạn bị sốc như gội dầu thường nhất là những dầu gội trị gàu thì phai nhanh lắm, nó vừa phai nhanh lại vừa biến màu tóc ra màu khác ( thuờng là màu vàng cháy cháy)
    Không nhất thiết phải dùng dầu gội giữ màu cùng hãng với thuốc nhuộm , nếu bạn ngại đắt tiền bạn mua dầu gội giữ màu của Revlon cũng được, rẻ hơn đấy, revlon cũng có 1 ít tiếng về thuốc nhuộm, ko đến nỗi nào đâu.
  9. lovelyrain25

huhu, vừa đi mua cua Davines rồi, 160k, mà lọ bé tẹo ,. chăc la 250ml.
    nhưng mà sao đọc những dòng này thấy nản thế, nghĩa là du có dung gội cho tóc nhuộm thi vẫn bi phai ah, chỉ chậm hơn 1, 2 tháng thì ăn thua gì, biết thế thôi em chả mua nữa. đầu tư cho cai tóc nay tốn quá thôi.hic
  10. bupbengo

bupbengo Thành viên quen thuộc

mama tớ nhuộm goldwell màu rượu ý.cũng đỏ đỏ.màu nhuộm của bọn này chuẩn,tóc bóng mượt tới h luôn,khoảng 4,5 tháng j đó.mà tóc ng lớn tuổi nhé,đâu có khoẻ đâu.có gội dầu gội của tụi nó luôn nữa nên chắc cũng có kq tốt vậy.ah,nhg màu nhuộm ko còn đỏ như hồi đầu đâu,hình như sang nâu rồi,nhg căn bản tóc vẫn bóng đẹp,ko bị xuống màu kiểu xỉn xỉn nên vẫn ok lắm.
    tớ đọc báo thấy viết về màu nhuộm của bọn này cũng kinh,đại loại giải nọ giải kia,công gnhệ nọ công nghệ kia blah blah mọi ng search gôgle nhé
    ah,nhược điểm của tụi này,là sp của tụi nó chỉ bán cho 1 vài salon nên muốn xài là fải tới đó làm.có 5 tiệm ở hn thôi.có vẻ pro hehhe