1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mới nhuộm tóc, làm thế nào để giữ được màu ko bị fai

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lovelyrain25, 03/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Bạn ơi chứ lúc bạn đi nhuộm bạn xác định là màu giữ được trong bao lâu? Màu nhuộm lên thì phải phai đi cho nên ng ta mới phải nhuộm đi nhuộm lại ý chứ. Nhưng bạn yên tâm bạn dùng dầu gội giữ màu thì khi màu phai bạn khó nhận ra vì nó phai nhưng ko bị chuyển vàng như dầu gội thường, như bạn gì ở dưới có nói đó, từ màu nâu đỏ dần dần sẽ chuyển thành màu nâu ít đỏ. nếu bạn đã nhuộm thì khi chưa kịp phai màu mình sợ là bạn đã phải đi nhuộm lại rồi, khoảng 3 tháng là chân tóc ra dài, khúc trên đen khúc dưới đỏ nhìn cũng luộm thuộm, nên thường phải đi dặm màu lại. Mình thì lười và sợ hư tóc nên thường 6 tháng mới nhuộm lại một lần. Nhưng 2 năm nay thì nghỉ nhuộm hẳn. Giờ thấy như vậy tóc lại đẹp nhất, bóng mượt, ko bị chuyển màu hay khô xơ gì cả Quan trọng là tập trung vào cắt các kiểu tóc đẹp. Tóc đen mà cắt kiểu Nhật hay Hàn thì nhìn trẻ trung lắm.
  2. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

dùng dầu gội vive của loreal đi tớ nhuộm blond-cam không bị mất màu lắm đâu, khá bền, 1 tháng rồi màu vẫn thế, chỉ không bóng như ban đầu thôi