1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mời tất cả các cao thủ quay về đây giải đố vui cùng tôi.Có thưởng.

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi hoaofmuathu, 18/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoaofmuathu

hoaofmuathu Thành viên mới

Mời tất cả các cao thủ quay về đây giải đố vui cùng tôi.Có thưởng.

Xin chào các cao thủ. Tôi mạo muội lập topíc này không biết có qua mặt bác nào không. Nhưng cũng dám xin đưa ra những câu đố vui để các bác có dịp thể hiện tài năng và trí thông minh,cùng sự logíc của mình. Vì vậy các bác có thể đóng góp và giúp đỡ để cho topic này càng hay hơn.

Để khuyến khích các bác giải câu đố em xin có nhời thế này. Cứ bác nào giải đúng được 10 câu đố của em thì em xin được tặng bác đó một món quà nho nhỏ có nhiều ý nghĩa( món quà này do em tài trợ . hiz). Vậy có được không ạ. Còn bác nào có khả năng thì có thể tham gia tài trọ cùng em ạ.
    Xin chân thành cảm ơn .

Sau đây là câu đố đầu tiên , mở màn cho topíc . Ai giải được câu đố này sẽ nhận được một món quà và được em mời một chầu Cafe tại Tầng 9 ở BG.

Câu số 1​

Có 2 gian phòng A và B, trong gian phòng A có 3 công tắc, trong gian phòng B có 3 bóng đèn. Phòng A không nhìn thấy phòng B, nhưng mỗi công tắc ở phòng A lại là điều khiển mỗi bóng đèn ở phòng B. Vậy, bằng cách nào mà chỉ cần vào phòng A một lần và phòng B một lần là đã có thể biết rõ công tắc nào sẽ điều khiển bóng đèn nào?

*** chú ý: bạn chỉ có một mình và không được hỗ trợ bằng bất cứ phương tiện nào khác. hihihi
  2. BC2

BC2 Thành viên mới

Bật 2 công tắc bất kỳ ở phòng A, tạm gọi là công tắc 1 và 2. Ngồi đọc truyện tranh, xong 1 quyển Conan thì tắt công tắc 2. Đi sang phòng B, bóng đèn sáng thì là công tắc 1<- khỏi nói ai cũng biết. Sờ tay vào 1 trong 2 bóng đèn không sáng, thấy bóng nào nóng thì là bóng 2, bóng không nóng là bóng còn lại. Ghi chú: Khéo bỏng nhá, hoặc điện giật cho lè lưỡi
    Chuẩn bị tư thế miệng để nhai cốm , uống cafe và nhận quà
    [nick] Được Bc2 sửa chữa / chuyển vào 23:19 ngày 18/09/2007 [nick]
    Được Bc2 sửa chữa / chuyển vào 23:21 ngày 18/09/2007
  3. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Nhỡ cả 3 bóng đều đã cháy rồi thì sao. Hihihi
  4. BC2

BC2 Thành viên mới

Nếu 3 bóng đều đã cháy thì sang phòng C - phòng of người ra câu đố và cốc vào đầu người đó 3 cái. Và...
    Véo!!
    Hihi
  5. TamLuoc

TamLuoc Thành viên mới

Khà khà, tôi cũng có câu đố thế này ủng hộ, tất nhiên phần thưởng sẽ do người mở topic chi
    Câu số 2​
    Cái đầu giống mèo, cái chân giống mèo, cái tai cũng giống mèo nhưng không phải con mèo. Vậy nó là con gì?
  6. Nguyennghiem

Nguyennghiem Thành viên mới

Nó là con con mèo
    Mà sao đồng chí chủ topic đi đâu lâu thế nhỉ? Mình rất ghét ai mở topic xong rồi lượn mất , cái topic này với cái topic Ham của lạ kia cũng vậy
  7. friendship_83

friendship_83 Thành viên rất tích cực

hihi em đố mọi người trong HĐH windows tạo new folder, khi đặt tên folder có một tên mà ko bao giờ đặt được tên đó là gì ?
    ai đoán đúng thì đòi phần thưởng của chủ topic nhá
    Được friendship_83 sửa chữa / chuyển vào 11:04 ngày 20/09/2007
  8. TamLuoc

TamLuoc Thành viên mới

Sai
  9. TamLuoc

TamLuoc Thành viên mới

3 chấm
  10. friendship_83

friendship_83 Thành viên rất tích cực

hihi 3 chấm,4 chấm đều ko đặt được đâu bác . Nhưng đây là tên hẳn hoi cơ ko phải ký tự đặc biệt cũng ko thông báo gì nhưng khi đặt tên xong vẫn là new folder