1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Môi thâm, cách nào để đánh SON lên màu đúng, chị em cùng chia sẻ nhé!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi SeaSun, 07/08/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. SeaSun

SeaSun Thành viên mới

Môi thâm, cách nào để đánh SON lên màu đúng, chị em cùng chia sẻ nhé!!!

Mối quan tâm này chắc của nhiều bạn, minh` lập topic này để cùng nhau chia sẽ, số là môi mình cũng hơi thâm, đánh son kiểu gì cũng ko lên đựơc màu chuẩn của Son, mình lại thích nhưng màu nhạt, tự nhiên, xinh xinh , yêu yêu.
    Mại dzô, mại dzô
  2. nhungcogaichandai369

nhungcogaichandai369 Thành viên mới

Môi em không thâm nhưng nó lại hồng quá, mà em toàn thích đánh son bợt, lên vẫn bị màu khác so với màu son nguyên bản. Em có một kinh nghiệm đánh son thế này và thấy cũng hiệu quả: sau khi đánh make up base, chị lướt thật nhẹ found lên da mặt, thật mịn và mỏng thui,sau đó, chị lấy một ít found (kem nền) đánh xung quanh viền môi, đánh sâu vào môi thì càng nhạt dần, đánh thật mỏng thôi chị nhé và dùng tay vuốt cho mịn đều với da. Xong đánh mắt, má... , cuối cùng đánh son (để lớp found khô và thấm vào da môi) Đảm bảo cực hiệu quả, chị cứ thử xem sao, nhớ là đánh thật mỏng thui nhé!
  3. CuteKatie

CuteKatie Thành viên mới

môi mình cũng hơi thâm, nên đánh son nhìn ko dc đẹp, có chị nào kinh nghiệm vào chỉ với ạh .
  4. uyenvy

uyenvy Thành viên mới

Hì, môi mình cũng nhiều sắc đỏ. Cũng có kinh nghiệm như bạn trên vừa share, là bôi found trước khi đánh son. Mình nói thêm là có thể bôi found dạng lỏng, dạng kem, còn dạng loose thì trộn thêm với một ít kem dưỡng rồi bôi cũng okie. Ngoài ra có thể bôi concealer cũng được. Đọc trên mấy blog làm đẹp của nước ngoài thì thấy người ta thường bôi concealer màu beige hơn. Mình đã thử áp dụng 2 cách và thấy cách nào cũng đẹp cả. Son lên rất đúng màu, zai còn khen màu son mới nữa chứ :D (thật chất là son vẫn hay dùng thôi). Hồi truớc môi tớ kén son lắm, giờ thì son nào cũng lên màu rất đẹp, sướng. Bạn thử đi!
  5. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Cách để đánh son lên đúng màu là "xoá" màu môi thật của mình đi, nhưng em chưa bgiờ nghe nói là dùng foud để phủ lên môi cả,vì found hại cho da mặt nữa là da môi,da môi mỏng hơn dạ mặt mà em chỉ thấy là dùng son dưỡng, sau đó phủ phấn lên để che màu môi thật đi và oánh son lên thui. Cơ mà em thấy cách này làm sao ý, cảm giác làm môi dày bự ---> miệng nói ko duyên---> ăn uống ăn lun cả phấn
  6. amyrose047

amyrose047 Thành viên mới

mình học trang điểm sis Khuê..dc sis ấy nói nhỏ là dùng 1 lớp son bạc..đánh thật mỏng lên..sau đó đánh màu mún có..môi thâm sẽ hok là điều lo nghĩ nũa...
  7. SeaSun

SeaSun Thành viên mới

up up, tiếp tục chị em ơi. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ
  8. MrRerach

MrRerach Thành viên mới

ss ơi, son bạc là loại son gì zậy?? mua ở đâu, bao xiền??
  9. meoheooo

meoheooo Thành viên mới

đúng là người ta dùng cách xóa màu môi thật đi bằng found hay concealer nhưng thú thiệt theo mình thì chỉ nên dùng khi đi chơi hoặc chụp ảnh thôi, chứ mà có ăn uống vào thì kinh chết, quên nữa trước khi bôi found hoặc concealer phải thêm 1 lớp duong môi để giảm bớt tác hại của hóa chất vào môi
  10. lucky1988

lucky1988 Thành viên mới

môi e trước cũng hơi thâm ở viền nhưng dạo này e béo lên môi hồng hào hẳn ra . hihi . nhưng e nghĩ nếu đánh son muốn đẹp chắc cách dùng found hay fấn fủ lên là okie . trước khi đánh found thì cho lớp son dưỡng chắc ổn rồi .