1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Môi thâm - làm sao bi giờ

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi xuninh, 13/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xuninh

xuninh Thành viên mới

Môi thâm - làm sao bi giờ

Môi em rất thâm, có cách nào cải thiện được không nhỉ ? và nên dùng laọi son nào ạ( em thì lại không bít trang điểm, với lại ko thích trang điểm, chỉ muốn đánh chút son cho tươi tỉnh chút thui)
    Với lại em chưa lập gia đinh, nhưng đầu ti cũng bị thâm, mà nghe mọi người nói chỉ phụ nữ khi lập gđ và có con thì mới như vậy, huhu, em chả tự tin gì cả
    Tư vấn giúp em với!tks!
  2. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên mới

Trị môi thâm, có 1 cách rất hay và hiệu wả mà mỗi lần thấy da môi hơi sậm màu tớ đều làm, kết wả ko uổng fí.
    Tối trước khi ngủ, thoa 1 ít kem nghệ Thorakao lên môi. Massage 1 chút. Sáng mai dậy rửa mặt bình thường. (thoa lên môi thì nó ko dính bằng thoa lên da đâu, yên tâm ko lưu màu). Tránh để môi tiếp xúc trực tiếp với anh nắng gắt lâu. (đi ngoài nắng bịt khẩu trang vào ấy).
    Làm chừng vài lần là thấy môi khác, sáng màu môi và ko bị bong da môi sáng thức dậy.
    Có 1 cách chăm sóc môi cho những ai môi khô bẩm sinh, dùng mật ong nguyên chất thoa môi. (chắc chắn nguyên chất nhé, sthị hàng nhái tràn lan). Phải nói là mềm môi ko tả. Nhưng hiệu wả sáng màu môi ko bằng kem nghê Thorakao.
    Son môi: Lipstick nhiều chì hơn lipgloss, và son màu càng đỏ đậm thì độ chì càng cao. Tuyệt đối ko dùng Lipice. Lý do vì sao thì box này có đề cập nhiều lần rồi.
  3. anhthyvo

anhthyvo Thành viên mới

thâm hay không là do cơ địa của mỗi người, tức là sinh ra đã thế rồi, không phải do có gia đình và có con đâu. Dĩ nhiên khi có con, cho con bú phải thâm rồi. Nhưng điều đó ko có nghĩa ai bị thâm đều do có con.
    Môi thâm bạn có thể sử dụng mật ông để bôi lên môi, tránh liếm môi nhé. Kiên trì sử dụng, môi bạn sẽ đỡ thâm và luôn mềm mịn
  4. pipine

pipine Thành viên mới

Môi mình cũng có viền thâm, từ bé đã thế, không hiểu tại sao. Chừng vài tháng trở lại đây mình dùng son dưỡng của John Masters Organics - Lip Calm thì thấy viền thâm nhạt đi, môi sáng ra được tí. Tiếc là không hiểu sao Sephora nó hết bán rồi nên chả biết mua ở đâu
  5. danghoa311

danghoa311 Thành viên mới

minh ban son lam moi het tham trong vong 4tuan ay. Ai muon mua lien he nha! 0934425311
  6. danghoa311

danghoa311 Thành viên mới

sao bai minh bi an vay nhi?