1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mối tình đầu

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi vuonglam1404, 06/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vuonglam1404

vuonglam1404 Thành viên mới

Mối tình đầu

Dạo này những lúc ở ký túc xá 1 mình thường hay nghĩ vu vơ quá,nhất là những lúc vừa ngắm trời mưa vừa nghe bản romance.Những ký ức ngày xưa cứ như 1 cuốn phim quay chậm hiện hữu trong đầu,buồn vui lẫn lộn.Và đâu đó trong mớ ký ức hỗn độn đó,hình ảnh 1 cô gái với nụ cười trong sáng và thánh thiện vẫn luôn làm mình vui mỗi khi nhớ tới.Đó là mối tình đầu của mình khi học lớp 12.Tin chắc mọi người ai cũng đã từng yêu,và mối tình đầu,cho dù đã trôi qua đi nữa vẫn để lại trong mỗi chúng ta 1 dấu ấn ko thể phai nhoà.
    Mọi người ai có chung cảm xúc với mình có thể kể về mối tình đầu của mình đc ko
  2. niin

niin Thành viên mới

Mình cũng gần như bạn, nhưng...ko thể kể trên đây được, chỉ kể trong ...cuốn hồi ký của mình thôi
  3. pearlescent

pearlescent Thành viên mới

Mưa đầu mùa lúc nào chả lạnh
    Nắng đầu mùa lúc nào chả say
    Mối tình đầu lúc nào chả vậy
    Rất ngọt ngào nhưng cũng lắm đắng cay
  4. pearlescent

khó hiểu quá mod ơi
  5. vuonglam1404

Chẳng qua lúc ấy chúng ta đang ở hoàn cảnh người đang yêu,nên nhạy cảm hơn bình thường.Chỉ 1 cử chỉ vô tâm của người ấy cũng đủ để ta thấy chạnh lòng và suy nghĩ.
    Giờ em như đang đứng giữa 2 con đường,vừa mến 1 cô bạn mới nhưng chưa thể nào quên đc người con gái kia,ko biết nên bắt đầu lại hay vẫn nên hy vọng...Anh chị nào cho 1 lời khuyên cái
  6. pearlescent

Ôi ...bâng khuâng giữa 2 dòng nước
    biết chọn bên nào...thôi thì để nước cuốn trôi
    Chẳng qua lúc ấy chúng ta đang ở hoàn cảnh người đang yêu,nên nhạy cảm hơn bình thường.Chỉ 1 cử chỉ vô tâm của người ấy cũng đủ để ta thấy chạnh lòng và suy nghĩ.
    Giờ em như đang đứng giữa 2 con đường,vừa mến 1 cô bạn mới nhưng chưa thể nào quên đc người con gái kia,ko biết nên bắt đầu lại hay vẫn nên hy vọng...Anh chị nào cho 1 lời khuyên cái
    [/QUOTE]
  7. vuonglam1404

>>>>>đến đây thì chịu
    Mối tình đầu cũng là mối tình học trò thì chắc khó quên lắm các bác nhỉ,Vì dù sao lúc đó tình cảm của mình ngây thơ ,trong sáng gắn liền với 1 thời áo trắng hồn nhiên,tinh nghịch.Mới vào học năm nhất có 1 học kỳ mà em đã thấy nhớ mái trường cấp 3 kinh khủng.Nhớ tiếng thầy cô giảng bài,nhớ tiếng nói cười của bạn bè,nhớ cái cảm giác hồi hộp lúc thầy cô kêu lên bảng dò bài.Nhớ cả những buổi học thêm,nhớ kì thi tốt nghiệp,nhớ lúc cày bài tập như điên để chuẩn bị thi đại học...Nhớ những buổi đi chơi với cô ấy...Nhớ nhiều lắm...