1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Môi trường làm việc này của tôi có độc hại không?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi merryheart, 08/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. merryheart

merryheart Thành viên mới

Môi trường làm việc này của tôi có độc hại không?

Chào các bạn, tôi có điều thắc mắc này muốn được hỏi và mong nhận được sự tư vấn của các bạn.

TÔi mới lập gia đình được 2 tháng, chúng tôi muốn có baby ngay nhưng hiện giờ vẫn chưa thấy gì cả, híc tôi lo lắm. Tôi nghe nói bi giờ có nhiều nguyên nhân gây lên việc khó có con trong đó có môi trường làm việc.

Phòng tôi làm việc chỉ có 15m vuông nhưng có 2 máy photô, 1 máy vi tính và tôi phải thường xuyên sử dụng chúng. Ở cq tôi có nhiều ng` đã sinh được 1 em bé rồi, bi giờ muốn sinh nữa cũng khó. Tôi sợ lắm. Vậy cho tôi hỏi là môi trường làm việc đó của tôi có nguy hiểm không?

Cảm ơn các bạn nhiều nha!
  2. minhhungnb83

minhhungnb83 Thành viên quen thuộc

Môi trường làm việc của bạn ko độc hại đâu ( tất nhien chỉ nói về khía cạnh sản thôi)
    Hiện nay việc 2 vợ chồng bạn chưa có baby thì cũng ko đáng lo lắm đâu vì nếu sau 1 năm sống cùng nhau và sinh hoạt ******** đều đặn mà ko có con thì mới phải đi khám sản khoa .Cứ chờ đi
    http://duyanh.com.vn/
  3. burner

burner Thành viên mới

Từ lâu, các nhà khoa học đã lo lắng về tác hại của trường điện từ (TĐT) đối với sức khỏe con người. Gần đây, họ đã thu được những bằng chứng đầu tiên trên động vật.
    Các nhà khoa học Đức đã tiến hành nghiên cứu trên 120 chuột cái đã được tiêm chất gây ung thư vú, được đặt vào những TĐT có mức độ khác nhau. Sau 3 tháng, họ nhận thấy:
    - Ở mức TĐT = 1mG (milligauss) - mức trung bình trong các gia đình - số chuột mắc ung thư rất vừa phải.
    - TĐT = 100 mG, số chuột mắc ung thư tăng 10%.
    - TĐT = 500mG: tăng 25%.
    - TĐT = 1000 mG: tăng 50%.
    Các nhà nghiên cứu khẳng định rằng TĐT làm giảm tiết chất melatonine, một hoóc môn do não giải phóng vào ban đêm, có tác dụng bảo vệ cơ thể chống ung thư vú. TĐT phát ra từ các máy điện gia dụng làm thay đổi sự sản sinh một số hoóc môn và làm rối loạn phương thức tác động bảo vệ cơ thể của chúng trước sự tấn công của ung thư.
    Một số nghiên cứu còn cho thấy, TĐT làm cho cơ thể phụ nữ tăng tiết chất oestrogene, có thể gây ung thư vú. Còn ở đàn ông, TĐT làm giảm tiết chất testostorone, tăng nguy cơ bị ung thư tuyến tiền liệt hoặc ung thư tinh hoàn.
    Bạn thấy đó, chỉ khi bạn ngủ lại ban đêm thì mới hại
  4. merryheart

merryheart Thành viên mới

Cảm ơn các bạn đã tư vấn cho mình. như vậy là mình yên tâm lắm rồi. Mình cảm ơn nhiều nha.
    Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ!